ผู้เขียน หัวข้อ: Onkyo TX NR555 VS. Polk Rti A5  (อ่าน 4535 ครั้ง)

ออฟไลน์ WC_Man

• Flat TV member
  • *
Onkyo TX NR555 VS. Polk Rti A5
« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2017, 05:19:23 pm »
สวัสดีครับ

รบกวนสอบถามครับ Onkyo TX NR555 พอจะขับ Polk Rti A5 ไหวมั้ยครับ เห็นหลายคนรีวิวแล้วน่าใช้มากน่ะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2017, 05:20:52 pm โดย WC_Man »

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: Onkyo TX NR555 VS. Polk Rti A5
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2017, 07:54:24 pm »
AVR จะมีรุ่นเล็ก รุ่นกลาง รุ่นใหญ่ / ลำโพงก็มีรุ่นเล็ก รุ่นกลาง รุ่นใหญ่ ก็เหมือนนักมวยนั่นละครับ

555 ถือว่าเป็นรุ่นเล็กค่อนมาทางรุ่นกลาง หรือกลับกัน.เป็นรุ่นกลางค่อนมาทางรุ่นเล็กนั่นละครับ

A5 นี่ เป็นรุ่นกลาง ส่วนรุ่น A3 เป็นรุ่นเล็กครับ

ทีนี้จับคู่ นักมวยรุ่นเล็กค่อนมาทางรุ่นกลาง มาชกกลับนักมวยรุ่นกลาง ชกได้ครับ แต่เสียเปรียบ

AVR ต้องออกแรงเยอะหน่อย แต่ถ้ารุ่น A3 ได้คุณภาพเสียงเต็มๆ ครับ.

• *
Re: Onkyo TX NR555 VS. Polk Rti A5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2017, 09:26:37 am »
AVR จะมีรุ่นเล็ก รุ่นกลาง รุ่นใหญ่ / ลำโพงก็มีรุ่นเล็ก รุ่นกลาง รุ่นใหญ่ ก็เหมือนนักมวยนั่นละครับ

555 ถือว่าเป็นรุ่นเล็กค่อนมาทางรุ่นกลาง หรือกลับกัน.เป็นรุ่นกลางค่อนมาทางรุ่นเล็กนั่นละครับ

A5 นี่ เป็นรุ่นกลาง ส่วนรุ่น A3 เป็นรุ่นเล็กครับ

ทีนี้จับคู่ นักมวยรุ่นเล็กค่อนมาทางรุ่นกลาง มาชกกลับนักมวยรุ่นกลาง ชกได้ครับ แต่เสียเปรียบ

AVR ต้องออกแรงเยอะหน่อย แต่ถ้ารุ่น A3 ได้คุณภาพเสียงเต็มๆ ครับ.

ขอบคุณมากๆครับเลย ยกตัวอย่างเปรียบเทียบแบบนี้ เห็นภาพชัดเจนเลยครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ Nueng1621

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 10:05:47 am »
Polk รุ่น rti จะเป็นลำโพงรุ่นกลางครับ แบ่งออกเป็นวางหิ้งกับตั้งพื้น ที่คนนิยมเพราะเสียงกับวัสดุผิวตู้ลำโพง ค่อนข้างดีสมราคา ตระกูลรุ่นใหญ่ต้อง รหัส  lsi ครับ ที่เคยมาทำตลาดบ้านเรา ราคาค่อนข้างสูง

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 06:11:24 pm »
Polk รุ่น rti จะเป็นลำโพงรุ่นกลางครับ แบ่งออกเป็นวางหิ้งกับตั้งพื้น ที่คนนิยมเพราะเสียงกับวัสดุผิวตู้ลำโพง ค่อนข้างดีสมราคา ตระกูลรุ่นใหญ่ต้อง รหัส  lsi ครับ ที่เคยมาทำตลาดบ้านเรา ราคาค่อนข้างสูง

ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลนะครับ ^^

ออฟไลน์ windsaint

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2017, 10:19:10 am »
onkyo 555 เล่นกับ A5 ไม่ไหวเลยครับ อย่าว่าแต่ 555 เลยครับ ให้ 656 ก็ไม่ไหวครับ ตั้งขยับไปรุ่นใหญ่กว่านี้ก็จะเป็น z710 หรือ z810 ขึ้นไปครับ ไม่งั้นเสียงที่ได้แย่ครับ

แต่ลำโพง polk rti นี้ทำมาสวยมากครับ สวยเกินราคาเยอะครับ ในระดับเดียวกันผมว่าเค้าทำสวยกว่ายี่ห้ออื่นครับ แต่เสียงอย่างที่บอกครับไม่ไหวครับ กินแอมสูง