ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำวิธีต่อสายจาก AVR เข้า subwoofer ตัวนี้ให้หน่อยครับ  (อ่าน 3431 ครั้ง)

ออฟไลน์ dreamworks_b

• Flat TV member
  • *
พอดีไปค้นเจอเจ้า subwoofer ของโซนี่มาแต่ก็งงว่ามันจะเชื่อมต่อกับเจ้า AVR ได้ยังไง เพราะ subwoofer pre out มันเป็นแบบเสียบรูเดียวแต่ด้านหลัง subwoofer มันเป็นช่องเสียบ 2รูแบบสีดำกับสีแดงเหมือนในรูป ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ต้องใช้สายแบบไหนครับ

ออฟไลน์ koko00737

• Edge LED TV member
เสียบไม่ได้ครับ ต้องหา sub ที่เเบบ active มาต่อ กับ avr ที่มี

sub ที่คุณมี มันเป็นเเบบ passive

ออฟไลน์ maxxx

ถ้าอยากใช้งานจริงๆ ต่อได้ครับ

หา amp mono มาสักตัว ต่อ avr เข้า แอมป์ แล้วก็จากแอมป์ ไปลำโพงครับ

ลองหาตามเวปมือ 2 มีคนแกะแอมป์จาก sub มาขายบ่อยๆ

ถ้าไม่เกิน 1000-2000 ก็น่าเอามาเล่นสนุกๆ แต่ถ้าเกินกว่านี้ ซื้อ sub ใหม่ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ nutt Manytech

ตามท่าน maxxx ว่าครับ เอาพอเล่นสนุกๆ เอาแอมป์ โมโน เห็นอมรขายตัวละ 4-5 ร้อยบาทมาต่อก็ได้ ไม่จำเป็นต้องมีครอส เพราะในavr มี ครอสในตัวแล้ว

ออฟไลน์ nutt Manytech

หรือแอมป์ สเตริโอ ก็ได้ เอามาต่อแบบ บริด สัญญาณจาก avr เข้าสาย y เข้า rca ขาวแดง ของ แอมป์ จาก ขั้วต่อลำโพง แอมป์ ใช้ ช่อง+ ซ้าย กับ ช่อง - ขวา มาเข้าซับ ได้เลย