ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ครับ ช่วยเลือกHTIBมห้หน่อยครับ  (อ่าน 1757 ครั้ง)

ออฟไลน์ sittinon

• Flat TV member
  • *
มีงบประมาณไม่เกิน18000+-นิดหน่อยครับ
ที่ดูๆไว้มีชุด denon avr-x510bt+JBL cinema 510 กับชุด onkyo ht-s3700
หรือมีชุดอื่นอีกครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ taonoi16

• Edge LED TV member
Re: มือใหม่ครับ ช่วยเลือกHTIBมห้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 05:05:28 pm »
ลองไปฟังด้วยตัวเองจะดีกว่าครับ โดยติดหนังที่ชอบดูบ่อยไปด้วยซักเรื่อง1 เพื่อสังเกตความแตกต่างครับ ลองดูชุดเล็ก ของ ไพโอเนีย หรือ ยามาฮ่าประกอบด้วยก็ดีครับ ราคาใกล้ๆกัน

• *
Re: มือใหม่ครับ ช่วยเลือกHTIBมห้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 07:42:04 pm »
ลองไปฟังด้วยตัวเองจะดีกว่าครับ โดยติดหนังที่ชอบดูบ่อยไปด้วยซักเรื่อง1 เพื่อสังเกตความแตกต่างครับ ลองดูชุดเล็ก ของ ไพโอเนีย หรือ ยามาฮ่าประกอบด้วยก็ดีครับ ราคาใกล้ๆกัน
ขอบคุณครับ ไว้เดี๋ยวจะลองไปฟังดูคับ
ชุดนี้ผมจะเอาไว้ใช้กับpcในห้องอ่ะครับไม่รู้จะเหมาะมั้ย

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 09:43:22 pm »
สรุปแล้วโดน denon avr-x510bt จับคู่กับ JBL 510 ไปครับ
สบายตัวไป