ผู้เขียน หัวข้อ: tv ยี่ห้อใด บริการหลังการขายดีที่สุดครับ  (อ่าน 6953 ครั้ง)

ออฟไลน์ mp3

• Flat TV member
  • *
อยากทราบว่า ยี่ห้อใด บริการหลังการขายได้ดีที่สุดครับ
เข้าใจว่า สินค้าอาจจะเสียกันได้  แต่เวลาที่จะบริการตอนจะซ่อม
เจ้าไหน ดูแลให้เราดีที่สุดครับ 
ทั้งความสะดวกและรวดเร็ว และพนักงานที่ดูแลลูกค้าครับ :) [ปลื่ม]

ปล.(และยี่ห้อไหนควรต้องระวังเวลาซ่อมด้วยครับ) [ช็อค]

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ takahachi09

• Edge LED TV member
Re: tv ยี่ห้อใด บริการหลังการขายดีที่สุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2016, 01:53:07 pm »
SAMSUNG ครับ ผมเคย HDMI เสีย
 เลยโทรไปแจ้งเปิดงานซ่อม และ ศูนย์ SS ใกล้บ้านโทรมาถามอาการอีกครั้ง และเบิกอไหล่ให้เลย

อีก 2-3 วัน ของมาเปลี่ยนให้ถึงที่ ไม่เกินครึ่งชั่วโมงเสร็จ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ maytee

• LCD TV member
  • **
Re: tv ยี่ห้อใด บริการหลังการขายดีที่สุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2016, 05:16:02 pm »
Panasonic Plasma เคยช่อง HDMI เสีย 2 ครั้ง มีช่างเข้ามาเปลี่ยนบอร์ดให้ถึงบ้านทั้งสองครั้ง ยังอยู่ในประกัน เลยไม่เสียเงินสักบาทครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ slamdunk1234

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2016, 05:45:18 pm »
ถ้าอยู่ในประกัน หลังๆผมว่าแบรนด์หลัก ทำดีทุกที่ครับ

ออฟไลน์ InwAdonis

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2016, 01:31:41 pm »
samsung มั้งครับ bright 1 จุดยังใจดีเปลี่ยน panel ให้ตั้งสองครั้ง
ครั้งแรกก็ยังมี โชคดีครั้งที่สองไม่มีครับ

ออฟไลน์ Kob 2009

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2016, 01:41:18 pm »
           TCL..ใช้ใด้เลยครับ..เครื่อง 55''อยู่ต่างจังหวัดมีเจ้าหน้าที่มารับเครื่องถึงบ้าน..
           ซ่อมเสร็จก็มีเจ้าหน้าที่มาส่งให้ที่บ้านครับ   .. <เปลี่ยนจอให้ใหม่เอี่ยมเลย> ..

ออฟไลน์ takahachi09

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2016, 01:52:04 pm »
samsung มั้งครับ bright 1 จุดยังใจดีเปลี่ยน panel ให้ตั้งสองครั้ง
ครั้งแรกก็ยังมี โชคดีครั้งที่สองไม่มีครับ

บริการดีจริง

ออฟไลน์ koko00737

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2016, 02:08:44 pm »

ที่มีนี้ใช้มานานยังครับ