พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

!!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!

<< < (360/370) > >>

chelsit:

samsung series 4  จำเลขรุ่นแน่แน่ไม่ได้อ่ะครับ
แต่ ต่อดู mkv  จากแฟลชไดรฟ์ได้

เลยอยากทราบว่า ทีวีของซัมซุง สามารถต่อ ext harrdisk  เล่นได้เลย  หรือเปล่าครับ

หรือถ้าต่อ ต้องทำยังไง

ขอบคุณครับ

<a href=http://seo.kambasoft.com/ >seo</a>

songsuson:
ผมจัด 55 h6400 มาแล้วผมว่าโอเคเลย
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=91280.0

kajkarn:
 [งง]ผมขอสอบถามเพิ่มเติมสัก 2 ข้อ ครับ...
1.ดู Youtube พิมพ์ไทยไม่ได้ครับ
(สอบถาม จนท.ซัมซุง ทางออนไลน์ ตอบว่า รุ่นนี้ไม่รองรับการพิมพ์ไทย! งง.ครับ เป็นไปได้รึนี่ ซื้อมาตั้งแพง)
2.การใช้งาน Samsung Smart Wireless Keyboard และ การนำ  Wireless Keyboard ยี้ห้ออื่นๆ มาใช้งานแทนได้ไหมครับ
**Samsung UA40D5500RR Smart TV. ปี2011**

mtts34:
สอบภาพครับ. แนวทางแก้ไข. ปกติตอนซื้อมาใหม่ๆ และใช้มาจนหนึ่งเดือนที่แล้ว.   เครื่อง 32นิ้ว
อาการ.    เปิดเครื่องขึ้นมาจะมีเสียงตอนเปิดเครื่อง.   และตามด้วยข้อความ ปรับคุณภาพอัตโนมัติ.  อยู่ด้านล่าง.     
            เปิดตัวกรองดิจิตอล.   ปิดตัวกรอง ดิจิตอล. อยู่บนจอ.   
แก้ไขเบื้องต้น.     ปรับเมนู.  ให้ปิดได้. ดูทีวีปกติ.   แต่เวลาปิดทีวีแล้วเปิดใหม่.  มันกลับมาเหมือนเดิม. ค่าที่ตั้งไว้หายหมด.  แค่ปิดเป็นสแตนบาย. ไม่ได้ถอดปลั๊กปิด

ซึ่งก่อนนั้นไม่เป็น. 
  แก้ไขอย่างไรดีครับ

น้าSirota..มาแว้ว!:

--- อ้างจาก: mtts34 ที่ สิงหาคม 19, 2014, 09:04:51 am ---สอบภาพครับ. แนวทางแก้ไข. ปกติตอนซื้อมาใหม่ๆ และใช้มาจนหนึ่งเดือนที่แล้ว.   เครื่อง 32นิ้ว
อาการ.    เปิดเครื่องขึ้นมาจะมีเสียงตอนเปิดเครื่อง.   และตามด้วยข้อความ ปรับคุณภาพอัตโนมัติ.  อยู่ด้านล่าง.     
            เปิดตัวกรองดิจิตอล.   ปิดตัวกรอง ดิจิตอล. อยู่บนจอ.   
แก้ไขเบื้องต้น.     ปรับเมนู.  ให้ปิดได้. ดูทีวีปกติ.   แต่เวลาปิดทีวีแล้วเปิดใหม่.  มันกลับมาเหมือนเดิม. ค่าที่ตั้งไว้หายหมด.  แค่ปิดเป็นสแตนบาย. ไม่ได้ถอดปลั๊กปิด

ซึ่งก่อนนั้นไม่เป็น. 
  แก้ไขอย่างไรดีครับ

--- End quote ---
โทรถามศูนย์ เรียกช่างมาดูดีกว่าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version