ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย IPTV ผู้มาแทนดรีมบ๊อก ดูฟุตบอลอังกฤษได้ และบริการ ลงApp IPTVสำหรับAndriodBox  (อ่าน 267402 ครั้ง)

ออฟไลน์ boy0918

• *
ขอรายละเอียดค่ากล่อง+รายเดือนของ IPTV ด้วยครับ
[email protected]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2012, 11:10:18 am โดย boy0918 »

ออฟไลน์ jack1825

• *
ขอทราบรายละเอียด IPTV ด้วยครับ  [email protected]

ออฟไลน์ kuayjeng

• Flat TV member
  • *
ขอทราบรายละเอียด IPTV ด้วยครับ [email protected]

ออฟไลน์ trazano

• *
หลังจากได้รับสินค้า ตรวจดูสภาพ... เรียบร้อยดีทุกประการ

เสียบไฟ...เสียบแลน เพื่อเช็คช่อง+ภาพ

บอกได้คำเดียวว่า คุ้มค่าการรอคอย.... [โย่ว] แม้ตัวเครื่องจะดูกระป๋องไปนิด [ม่ายยย] แต่ไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ

สำหรับคอบอล บอกได้คำเดียว...... สอย เลยพี่น้อง (ส่วนตัวผมช่องอื่นแค่ของแถม)

ทีนี้ก็เหลือแต่บริการหลังการขาย ต้องคอยติดตามว่าทีมงานจะเป็นอย่างไรครับ... สำหรับตอนนี้ผม OK
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2012, 06:26:17 pm โดย trazano »

ออฟไลน์ showpang

• *
ขอรายละเอียดด้วยครับ กล่อง ราคา

ออฟไลน์ Nitto

• *
ขอรายละเอียดค่ากล่อง+รายเดือนของ IPTV ด้วยครับ

ออฟไลน์ opleplus

• *
หลังจากได้รับสินค้า ตรวจดูสภาพ... เรียบร้อยดีทุกประการ

เสียบไฟ...เสียบแลน เพื่อเช็คช่อง+ภาพ

บอกได้คำเดียวว่า คุ้มค่าการรอคอย.... [โย่ว] แม้ตัวเครื่องจะดูกระป๋องไปนิด [ม่ายยย] แต่ไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ

สำหรับคอบอล บอกได้คำเดียว...... สอย เลยพี่น้อง (ส่วนตัวผมช่องอื่นแค่ของแถม)

ทีนี้ก็เหลือแต่บริการหลังการขาย ต้องคอยติดตามว่าทีมงานจะเป็นอย่างไรครับ... สำหรับตอนนี้ผม OK

ใช่แล้วครับตอนนี้ค่อนข้างนิ่งมาก

ส่วนภาพตอนนี้ชัดขึ้นตามลำดับ

ตอนนี้รอทีมงานอัพหนังใหม่ ๆ อยู่ครับ..

ออฟไลน์ Toto113

• *

ออฟไลน์ heng_man

• LCD TV member
  • **

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
รายการจัดส่ง สินค้า
คุณ วิชัย นครสวรรค์  LNB Twin และมัลติสวิทย์ 2X6  พัศดุ PA977106501TH
คุณ เด่นพงษ์ เชียงใหม่ IPTV  EMS EJ390924234TH
แจ้ง ลูกค้า ทุกท่านที่รับเครื่อง ไป กรุณา ปรับแต่ โหมด video out ดังนีี้้
setting>system set>video out
สำหรับ สาย AV และ component ให้เลือก 576p
สำหรับ สาย HDMI ให้เลือก 720P 
จะทำให้ ภาพ ออกมาดีที่สุด เสร็จแล้ว ทำการ ปรับ ภาพ ในทีวี ให้ ถูกใจท่านที่สุด ครับ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ koonmai

• *
ขอทราบรายละอียดด้วยครับ [email protected]

ออฟไลน์ jatebigc

• *
ของผมดูแล้วเกือบเดือน stream บ่อยมากครับ NET TRUE 7 M UPLOAD 512 ครับ

ออฟไลน์ faeazz

• *
สนใจมากครับ ขอทราบรายละเอียด IPTV ด้วยครับ  [email protected]

ออฟไลน์ rookies

• *
ขอทราบรายละเอียดด้วยครับ [email protected]

ออฟไลน์ solomon

• *
ขอทราบรายละเอียดด้วยครับ [email protected]

• *
ผมแนะนำแบบนี้ครับ สำหรับคนที่จะใช้บริการนี้ ควรเข้าใจการดูหนังผ่านระบบ Streaming ภาษาชาวบ้านก็คงจะเป็น ดูหนังในเวป นั่นแหล่ะครับ มันอาจจะมีหยุด+กระตุก+โหลด บ้างบางเวลา อันนี้ผมบอกได้คำเดียวว่า "ต้องทำใจ" ขนาดแต่ก่อนดูกล่องในฝันยังมีสะดุดบ้าง ผมก็หวังลึกๆ ว่าทีมงานจะนำไปปรับปรุงในอนาคตครับ

ปล. ผมไม่ได้เป็นทีมงาน หรือได้อะไรจากทีมงานน่ะ ผมก็เป็นลูกค้าคนนึง เพียงแต่อยากจะให้หลายๆ คนเข้าใจในระบบนี้ก่อนเท่านั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2012, 08:54:36 pm โดย trazano »

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
ของผมดูแล้วเกือบเดือน stream บ่อยมากครับ NET TRUE 7 M UPLOAD 512 ครับ
อันดับแรก ขอแจ้งให้ทราบดังนี้ครับ
1.server ทำการ ปรับปรุง ความละเอียด ภาพ เน็ตของท่าน 7 เมก ผมไม่ได้เน้น แรงอัพ โหลด เลยครับ
แต่ที่สนใจคือ อัตรา ดาวน์โหลดต่างหากครับ และ สนใจเป็น อัตราทราบเฟอร์เรต ครับ คือ เป็น XXX Kb/sec ครับ
เน็ตที่บ้าน ทดสอบ คือ 3bb 6 เมก ในบ้าน สามารถ ดูได้ 2 เครื่อง พร้อมกัน
สิ้่งที่ต้องตรวจสอบ ใน ขณะ มีปํญหา กรุณา ตรวจสอบ อัตราดาวน์โหลด หลายคนไม่สนใจ ได้แต่บอกว่า เน็ตที่บ้านใช้งานได้
เคยเช็คแล้ว  เราไม่ีมี ทางทราบว่า เน็ต ดาวน์ ตอนไหน ตั้งแต่ผมดุมา ไม่ีมีปัญหา อะไรเลย ใช้เน็ต ทรู 10 เมก
(1153 Kb/sec)  ความจริง เน็ต ของทรู 7 เมก ถ้าไม่อยู่ ปลายสายน่าจะนิ่งจะครับ
2  5 วันที่ผ่านมา ได้ทำการ เพิ่ม ความละเอียด ของภาพ จากเดิม ช่อง SD ส่งที่ 600-800 เปลี่ยนเป็น 1000
สำหรับชอ่ง HD จากเดิม ส่ง 800 เป็น 2000  ผลที่ได้คือ ได้ภาพ ที่มีความชัดขึ้น แต่ต้องแลกมาด้วย การกินแบนด์ิวิช ที่เพิ่มขึ้น
ดังนั้น ตรงนี้ สำคํญมาก ทาง server ทำภาพ สำหรับ ให้คนเน็ต 5 เมก ขึ้นไปดุ ไม่ใช่ คน 10 เมกดู เท่านั้น คนทีใช้เน็ต น้อย ก็ต้องดูได้
สรุป ตรงนี้คือ ช่อง ธรรมดา กิน แบนด์วิช 1 เมก HD  2 เมก  หรือ เึคยลอง ดูอัตราการกิน อยู่ที่ประมาณ 0-400 ว่า kb/sec
ครับ ยกเว้น ช่อง HD จะกิน เยอะขึ้น และ จะกิน มากขึ้น เมือตอนที่เปลี่ยนช่องรายการ จะกินถึง 600-800 kb/sec
และจะลดต่ำลงมา ปรกติ  สำหรับคนที่เปลี่ยนช่องบ่อยๆและ เน็ต ไม่แรง ก็เตรียม พบกับ การกระตุกหรือค้างครับ
3.ในชณะรับชม มีการ ดาวน์โหลด เน็ตที่มีการ ดึง กันหรือเปล่า เช่น Bit หรือดาวน์โหลดไฟล์เป็นต้น
4.การแก้ปัญหา สุดท้าย คือ แก้ค่า DNS ในเครื่อง IPTV ให้ตรง กับ ผู้ให้บริการ ครับ เพื่อแก้ปํญหา การที่เน็ต ติดบ้าง หลุดบ้าง ครับ
มีลูกค้า ท่านหนึ่ง นำเครื่อง มาบอกอย่างที่แจ้ง นะครับ ผม ได้ทดสอบ เน็ต 3bb 6 เมก ที่บ้าน เพื่อน ดุไม่กระตุกเลย ครึ่งวัน
ในขณะนี้ ลูกค้า แจ้ง ว่า ดูได้ 3 นาที กระตุก นั่น คงจะเป็น คำตอบที่ได้แล้วครับ ไม่ใช่ปัญหา server หรือตัวเครื่อง
และ ผมได้นำเครื่องมาทดสอบที่บ้าน อีกหลัง เน็ต ทรู 10 เมก ดูได้ปรกติ ไม่เคยมีปัยหา เลย จึง สรุปได้ว่า เครื่องและ server ปรกติ
ผมจึงแก้ ปัญหา ให้ลูกค้า ท่านนั้น โดยการเปลี่ยน เครื่องใหม่ ให้ครับ ถึงแม้ ว่า เครื่องจะไม่เสียอะไรเลย
ดังนั้น หากมีปัญหา ให้ท่านติดต่อ ผมมา เพื่อแก้ปัญหา ให้ครับ
********************************************************************************
รายการจัดส่ง สินค้า
คุณ ศักดิ์มงคล  ปทุมธานี ซ่อม เครื่องทรู HUMAX  พัศดุ PA749550988TH
คุณ อัศวิน  ขอนแก่น IPTV  EMS  EJ317299349TH
คุณ ณัฎฐสรันย์ กรุงเทพ IPTV EMS EJ317299352TH
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

• *
นั่งดูแมนยู 4-0 วีแกน จนจบ ไม่มีปัญหากระตุก หรือ โหลดแต่อย่างใดครับพี่น้อง........ เนท 6 เมก ลำปาง......หนาวมาก (ช่วงนี้ฝนตกทุกวัน) จึงรายงานมาเพื่อทราบจ้า  ....นั่งดู ซันเดอร์แลนด์ - หงษ์ ทางช่อง 3 ผ่านกล่อง GMM-Z แสดดดดด มีภาพปกติ แต่เจือกบีบเสียง....ต้องมานั่งดูหนวดกุ้ง....กำของเวรจริงๆ
ปล. ถ้านิ่งแบบนี้ทุกเสาร์ ก็จะดีมั๊กๆ ครับพี่น้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2012, 11:58:43 pm โดย trazano »