ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย IPTV ผู้มาแทนดรีมบ๊อก ดูฟุตบอลอังกฤษได้ และบริการ ลงApp IPTVสำหรับAndriodBox  (อ่าน 267381 ครั้ง)

ออฟไลน์ CNR

• Flat TV member
  • *
เมื่อวานช่องไม่ตรงกันเลย เช่น ช่อง Cartoon Network ภาพออกมาเป็น True Spark หรือช่อง NICK ภาพออกมาเป็น Disney Junior เป็นต้น ทีมงานแก้ไขด่วนสุดๆๆๆ เดี๋ยวนักเลงที่บ้านเคืองครับ

ออฟไลน์ exat52

• LCD TV member
  • **
ได้แต่รออย่างมีความหวัง ครับ ท่านสมาชิกทั้งหลาย จะเสร็จเรียบร้อยเมื่อไรก็ยังไม่มีคำตอบที่แน่ชัด

ออฟไลน์ Maxnew

• *
 [คุก]
ชักจะเบื่อกับระบบนี้แล้วชิครับไม่รู้ว่าระบบมันจะนิ่งเมื่อไหร่ลุกไปเยี่ยวไม่ได้เลยแม่งค้างอยู่นั่นแหละ อีกอย่างแจ้งว่าต้องใช้เนตสองเมกขึ้นไป ปัจจุบันบ้านไหนเนตสองเมกถึงห้าเมกดูๆม่ได้ครับแม่งค้างหรือกะตุกบ่อยมากจะลุกไปเยี่ยวไปขี้ไม่ๆด้เลยต้องปิดเครื่องก่อนเลย วัยรุ่นเสงครับใครที่คิดจะดูไอ้เครื่องนี้ก็ศึกษาให้ดีล่ะกันครับ ขอบอกห่วยแตกมาก

ออฟไลน์ armzpk

• *
ใช่ครับ ช่องการตูนเปลี่ยนไปจริงๆ แอบงงๆ บางช่องดูได้บ้าง ไม่ได้บ้าง เป็นกำลังใจให้ทีมงาน ครับ   [yes] [yes]

ออฟไลน์ bp25

• *
 [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] ยังงั้ยผมก็อยู่กะท่านแล้ว เป็นกำลังใจให้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2012, 01:30:21 pm โดย bp25 »

• *
หลังจากใช้มา 2 วัน รู้สึกว่าทำไม บางช่อง เด่วดูได้ เด่วดูไม่ได้ มันไม่นิ่งเหรอครับ งั้นผมขอนิ่งๆแล้วกัน [โขก] [โขก] [โขก]

ออฟไลน์ Power17

• *
ผมเนท 19 เมก อยากรู้เหมือนกันว่าจะมีปัญหามั้ย เดี๋ยวจะลองตอนถ่ายทอดบอลสด !

ออฟไลน์ trazano

• *
รอดูหลังวันที่ 12 นี้ ว่าจะเป็นยังไง ผมแนะนำให้ทีมงาน หาทางออกให้ลูกค้าล่วงหน้าด้วยก็แล้วกัน เพราะลูกค้ามีทางออกไม่มากเท่าไหร่ที่เลือกได้  ระบบนี้ข้อจำกัดหลักอยู่ที่ แบนวิท ที่มีจำกัด ดังนั้นจำนวนลูกค้าในแต่ละรายจะขึ้นอยู่กับจำนวน แบนวิท ที่มีอยู่ในมือ การขายหากเน้นปริมาณมากๆ โดยไม่คำนึงถึงจุดนี้ก็จะทำให้เกิดปัญหาในการใช้งานโดยหลีกเลี่ยงไม่ได้นั่นเอง  พอถึงจุดหนึ่งคำว่า "พอเพียง เพียงพอ พอเหมาะ พอดี" คงน่าจะเหมาะที่จะแนะนำไปถึงผู้ให้บริการ IPTV ทุกราย

นี่เนทที่ร้าน ยังเอาไม่อยู่เลย บางช่องก็นิ่ง บางช่องก็ไม่นิ่ง อันนี้ผมว่าคงต้องทำใจละมั้ง เอามาดูแก้ขัด จนกว่าจะมีเทพ มาทำให้ดูระบบเก่าได้ (คงได้แค่ฝัน)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2012, 10:16:03 pm โดย trazano »

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
มีลูกค้าโทรมาแจ้ง ว่า ช่องรายการสลับการเป็นแถวเลย ผมแจ้งทาง server ไป ให้ทำการ ทำช่องรายการให้มันถูกต้องด้วย
ตอนประมาณ 10 โมงเช้า จังได้เข้าไปทำการเช็คช่องรายการให้ถูกต้อง (ใครดูแล้ว ไม่ตรงช่องแจ้งมาทางเมล์หรือโทรมาบอกนะครับ )
ตอนนี้เหลือแค่ทำช่องให้มันถูกต้อง และเอาช่องที่เคยเอาออกไปกลับมาคืน (เพราะได้เน็ต 300 เมกมาแล้ว )
พอทำให้มันครบและนิ่งก็จะใส่การ์ด HD ตัวใหม่ ทีสั่งนำเข้ามาให้เพื่อให้ภาพ HD ชัดขึ้น
แจ้งรายการจัดส่ง เครื่อง
คุณ เกรียงไชย  ระยอง EJ386370264TH  
ช่างสิทธิ์  ปทุมธานี  2 เครื่อง  NTC 06254/126
คุณ ไชยยันต์ อุบล 4 เครื่อง NTC 06507/131
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2012, 10:19:58 pm โดย topman »
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

• *
ดูจากโปรแจ็ค ของผู้ขาย ก็ดูดีนะครับ ตั้งแต่บอกเพิ่ม เน็ต 300 แล้วยังบอกจะใส่ HD ตัวใหม่ แต่ ที่มีปัญหาคงจะยังไม่เสร็จสมบูรณ์ ยังไงเป็นกำลังใจให้ทำให้เสร็จไวๆนะครับ  แล้วแวะมาแจ้งข่าวสมาชิกบ๋อยๆนะครับ  [กระดึบ]

• *
เฮ้อ ดูไม่ได้  [ไม่เอา] มันบอก Prompt No film ทั้งๆ เนตเข้า แจ้งผู้ขาย บอกให้ ลองเปลียน wireless router  [โขก] [โขก] [โขก]

ออฟไลน์ yung888

• *

[โขก]        เมื่อไหร่จะดูได้ครบซักที      [เขย่า]

• **
ขอบคุณทีมงานที่มารายงานควาคืบหน้า ขอเอาใจช่วยให้ทำเสร็จไวๆ นะครับ (รอนานแล้วค้าาบบ) แจ้งครับ ช่อง วีดีโอ ดูไม่ได้เลยนะครับ นานแล้ว (ถ้าทำเสร็จรบกวนอัพเดท หนัง และพวกซีรี่ด้วยนะครับ ถ้ามีพวกรายการทีวีย้อนหลัง เช่น 3 ช่า หรือ ซิทคอม ก็น่าจะดีครับ เด็กๆ ดู กันเยอะ)
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bp25

• *
เมื่อเย็นวานเทส ช่อง foxhd สองเรื่องติด ช่วงประมาณ 1 ทุ่ม ถึง 4 ทุ่ม(คิดว่าคนน่าจะใช้netเยอะช่วงนี้) โดยรวมไหลลื่นดี มีขึ้นสตรีม 1 ครั้ง (ยอมรับได้)

ออฟไลน์ trazano

• *
ลูกค้า (พวกเราๆ) <---> คนขาย (topman) ---> คนทำเซิร์ฟเวอร์
การทำงานเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ ลูกค้าสื่อสารกับคนขาย  คนขายสื่อสารกับคนทำเซิร์ฟ แต่คนทำเซิร์ฟไม่สนคนขาย เพราะมีคนขายหลายคน ...ถ้าเป็นแบบนี้ คนขายกลุ่มพวกเรา ท่าทางจะลำบากล่ะ เพราะจะโดนพวกลูกค้าอย่างเราๆ รุมยำตลอดๆ น่าสงสารจริงๆ สุดท้ายทางแก้ก็คือ ปิดกระทู้--เปลี่ยนเบอร์มือถือ--เปลี่ยนชื่อในการขาย  แต่หวังว่าคงไม่ต้องลำบากทำขนาดนั้นน่ะ เพียงแค่ทีมงาน ออกมาพูดความจริง ว่าอะไรเป็นอะไร เพราะผมเชื่อว่าคงมีหลายคนไม่อยากเห็นการแก้ตัวไปวันๆ อีกต่อไปแล้ว เพราะพวกเราจะได้ตัดสินใจกันต่อว่าจะทำอะไรต่อไป...ค่าเครื่อง 4,300.- ค่ารายเดือน 400.- จ่ายล่วงหน้า 3 เดือน รวมจ่ายครั้งแรก 5,500.- ราคาค่าเครื่อง+ค่ารายเดือน ก็ไม่ใช่จะถูก ถามผมว่าแพงมั้ย ก็ไม่แพงน่ะ แต่ก็ควรจะมีการรับประกันคุณภาพของสินค้า ตรงนี้หมายถึงการดูช่องรายการต่างๆ ควรเป็นไปตามที่ได้ตกลงกันไว้ ตามข้อความโฆษณา ก่อนการซื้อขาย เพราะเท่าที่ใช้บริการเกือบเดือน ระบบยังไม่นิ่งสักที อาจจะมีปัจจัยหลายด้าน อันนี้พอเข้าใจ หากระบบยังไม่นิ่ง หรือยังมีปัญหามาก ก็ควรหยุดการขายไว้ก่อน ไม่ควรหาคนมาแบกภาระเพิ่ม จะเป็นดินพอกหางหมู ปัญหาเก่ายังไม่ได้แก้ ก็เพิ่มปัญหาใหม่เข้ามาอีก.... เป็นห่วงคนขาย จากใจจริง.....  ที่ร่ายยาวมาขนาดนี้เป็นเพราะผมรู้สึกว่า คนทำเซิร์ฟไม่ได้สนใจแก้ปัญหาที่คนขายแจ้งเข้าไปสักเท่าไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2012, 11:05:14 pm โดย trazano »

ออฟไลน์ Maxnew

• *
 [โขก] ผมมีความรู้สึกว่าผูให้บริการแจ้งข้อมูลผิดๆ กับผู้ใช้บริการอย่างพวกเราครับ ซึ่งข้อมูลที่แจ้งมามันไม่ตรงกับผู้ให้บริการแจ้งมาเลยครับ (หลอกให้ความหวังไปวันวัน) ผมจึงสรุปกับตัวเองว่าตนเป็นที่พึ่งเป็นดีที่สุดคือเอาไปปาหัวหมาแล้วติดแบบถูกของทรูสบายใจก่ากันเยอะครับพี่น้อง  [จิ้ม]

• **
ลูกค้า (พวกเราๆ) <---> คนขาย (topman) ---> คนทำเซิร์ฟเวอร์
การทำงานเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ ลูกค้าสื่อสารกับคนขาย  คนขายสื่อสารกับคนทำเซิร์ฟ แต่คนทำเซิร์ฟไม่สนคนขาย เพราะมีคนขายหลายคน ...ถ้าเป็นแบบนี้ คนขายกลุ่มพวกเรา ท่าทางจะลำบากล่ะ เพราะจะโดนพวกลูกค้าอย่างเราๆ รุมยำตลอดๆ น่าสงสารจริงๆ สุดท้ายทางแก้ก็คือ ปิดกระทู้--เปลี่ยนเบอร์มือถือ--เปลี่ยนชื่อในการขาย  แต่หวังว่าคงไม่ต้องลำบากทำขนาดนั้นน่ะ เพียงแค่ทีมงาน ออกมาพูดความจริง ว่าอะไรเป็นอะไร เพราะผมเชื่อว่าคงมีหลายคนไม่อยากเห็นการแก้ตัวไปวันๆ อีกต่อไปแล้ว เพราะพวกเราจะได้ตัดสินใจกันต่อว่าจะทำอะไรต่อไป...ค่าเครื่อง 4,300.- ค่ารายเดือน 400.- จ่ายล่วงหน้า 3 เดือน รวมจ่ายครั้งแรก 5,500.- ราคาค่าเครื่อง+ค่ารายเดือน ก็ไม่ใช่จะถูก ถามผมว่าแพงมั้ย ก็ไม่แพงน่ะ แต่ก็ควรจะมีการรับประกันคุณภาพของสินค้า ตรงนี้หมายถึงการดูช่องรายการต่างๆ ควรเป็นไปตามที่ได้ตกลงกันไว้ ตามข้อความโฆษณา ก่อนการซื้อขาย เพราะเท่าที่ใช้บริการเกือบเดือน ระบบยังไม่นิ่งสักที อาจจะมีปัจจัยหลายด้าน อันนี้พอเข้าใจ หากระบบยังไม่นิ่ง หรือยังมีปัญหามาก ก็ควรหยุดการขายไว้ก่อน ไม่ควรหาคนมาแบกภาระเพิ่ม จะเป็นดินพอกหางหมู ปัญหาเก่ายังไม่ได้แก้ ก็เพิ่มปัญหาใหม่เข้ามาอีก.... เป็นห่วงคนขาย จากใจจริง.....  ที่ร่ายยาวมาขนาดนี้เป็นเพราะผมรู้สึกว่า คนทำเซิร์ฟไม่ได้สนใจแก้ปัญหาที่คนขายแจ้งเข้าไปสักเท่าไหร่

.ผมเห็นด้วยอย่างยิ่ง ครับ ออกมาพผูดความจริง เพื่อทุกคนจะได้ช่วยกันคิดหาทางออก ถ้าระบบไม่นิ่่งก็หยุดขายแบบลูกโซ่ ก่อนครับ นี้ก็วันที่ ๑๓แล้วยังไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย ดูมันหมุนไปจนปวดตาแล้วครับ

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
การ์ดตัดต่อ HD 20 ใบ ทยอย เอาใส่ช่องรายการ HD เพื่อให้ภาพชัด
วันไหนที่มี บอลเตะ จะไม่ไปยุ่ง สังเกต ช่อง HD นะครับ หลายช่องเริ่มมีการเปลี่ยนแปลง
หลังจากภาพกลับ มาจะ มีความแตกต่างจาก SD แล้ว
ในคอมพิวเตอร์ 1 เครื่องจะใส่การ์ดไว้หลายใบ เมื่อต้องมีการเปลี่ยนการ์ดจะทำให้
อีกหลายช่องที่พ่วงกันต้องดับ ไปด้วย แล้วจึงจะทำให้กลับมาดูเหมือนเดิมได้
1 วันทำได้เต็มที่ ก็แค่ 2-3 ช่องเองครับ เพราะต้องระวังไม่ให้ ระบบดับทั้งหมด
ทางผุ้ให้บริการรับปากมาแล้ว หลังโทรคุยกัน จะเรียบร้อย ในไม่กี่วันนี้ครับ
เพื่อเรียบแล้วแล้ว จะใส่ช่องของโนเลจให้ครบ และ อื่นๆ จบครบ ครับ
หลัง จากครบแล้ว ก็จะจัดช่อง เคยูจานเหลืองและจานดำ ลง
และจึงไปยุ่งกับ VOD ให้เรียบร้อย เป็นขั้นตอนไปครับ
แจ้งส่งของ
ด ต สุรินทร์ ภูเก็ต IPTV EMS EJ386378784TH
คุณ อาคม สมุทราปราการ EMS EJ386843640TH
คุณ พูฒิพงษ์ กรุงเทพ EMS EJ386843653TH
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0