ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยครับ 3 รุ่น denon , onkyo , yamaha  (อ่าน 1782 ครั้ง)

ออฟไลน์ beercheer

• Flat TV member
  • *
ช่วยแนะนำหน่อยครับ 3 รุ่น denon , onkyo , yamaha
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 01:17:59 pm »
Set denon+jbl 510
Onkyo 5700
Yamaha 2910

ช่วยแนะนำหน่อยครับ เน้นดูหนัง คงซื้อแบบที่เดียวจบเรย ใช้ยาวๆ เล่นตัวไหนดีครับ
ราคาต่างกันรุ่นละ 2 3 พัน

หรือมีรุ่นอื่นแนะนำมั้ยครับ งบ ประมาณ 2หมื่น ครับ

ออฟไลน์ MARUAY

• Edge LED TV member
Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ 3 รุ่น denon , onkyo , yamaha
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 01:34:13 pm »
ดูหนัง100%
Jbl100%
 [ช็อค]

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ 3 รุ่น denon , onkyo , yamaha
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 10:58:07 pm »
.......Yamaha มี HD Audio decoding with CINEMA DSP (17 DSP programmes)....ใครๆ เค้าถึงบอกว่า แยกเสียงวิ่งได้ชัดเจนที่สุดครับ.

....ลำโพงเล็กพอๆ กัน เสียงไม่ต่างกันเท่าไหร่ JBL จะออกใสๆ กรุ๋งกริ๋ง ....Onkyo ก็เสียงธรรมดาๆ เสียงใสเหมือนกัน...Yamaha ก็ใกล้เคียงกัน แต่แยกเสียงได้ดีกว่าทั้งหมด

...ชุดเล็กแบบนี้ เสียงเล็กๆ แบบนี้ แน่ใจว่าจะ"จบ"

...Onkyo 5405 ได้เซ็ทลำโพง in the box เหมือนกัน ในราคาหมื่นกว่านิดหน่อย(ซื้อมือ 2 ที่เค้าขายเพราะอัพเกรดขึ้นไปรุ่นสูง)

...ถ้ามือ 1 เพิ่มเงินอีกประมาณสามสี่พัน รวมเป็นสองหมื่นกว่านิดหน่อย เปลี่ยนเฉพาะลำโพงคู่หน้า

...ซื้อ Polk RTi A3

...หรืองบ 2 หมื่นที่ท่านตั้งไว้ ก็เป็น RTi A1 เสียงดีกว่าลำโพงกระป๋องทั้งหมดที่คิดจะซื้อมากมายครับ..รับประกันว่าจบแน่นอน.

...ถ้าจะให้ดีมือใหม่เล่นเครื่องเสียงมือ 2 + ลำโพงเทพๆ (มือ 2 ใช้ถึง 20 ปีไม่มีเสีย)....ซื้อมือ1 ยามปล่อยเจ็บตัวมาก..จึงเป็นโอกาสดีมือใหม่ช้อนซื้อ.

..ผมเล่นสินค้ารุสต๊อก ลดราคา สบายกระเป๋าใช้มาจนถึงปัจจุบัน

...เหมือนเล่นกล้องถ่ายรูปเแบบเปลี่ยนเลนส์ได้ ซื้อกล้องมือ 2 แต่เลนส์เทพๆ มือ 2 ก็เป็นแบบเดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 11:20:06 pm โดย bkav »