ผู้เขียน หัวข้อ: ลดแหลก!!! 3DPlayer!!! ทุกรุ่นที่ www.digilifegadget.com ทุกสาขา  (อ่าน 567558 ครั้ง)

ออฟไลน์ lontan

• *
Re: Digilife ทั้ง 6 สาขา จำหน่าย HDPlayer+HDD ราคาพิเศษทุกรุ่น
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 11:20:21 pm »
  ขอรายชื่อหนังด้วยนะค่ะ
[email protected]

ออฟไลน์ veerakard

• Flat TV member
  • *
Re: Digilife ทั้ง 6 สาขา จำหน่าย HDPlayer+HDD ราคาพิเศษทุกรุ่น
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 10:41:00 am »
สนใจตัว egreat200plus + 2TB ครับอันนี้มีสาย HDMI มาให้ด้วยมั้ยครับยังไงขอ List หนัง + ราคาด้วยครับ

ร้านตรงศรีนครินอยู่ตรงไหนครับ เเล้วไปซื้อที่ร้านได้เลยป่าวครับ

ออฟไลน์ varatt

• *
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 04:51:18 pm »
เมื่อวานผมไปซื้อ egreat s-100 ที่พันทิพย์-งามวงศ์วาน แต่ไม่มีของ เลยถามน้องผู้หญิงที่ร้านว่า ถ้าอย่างนั้นเอาอะไรก็ได้ที่เป็น chip Zigma และราคาถูกสุด เพราะต้องการเล่น เมนู Full Rip   น้องเขาก็แนะนำว่า Popcorn A210 แต่ไม่ได้ลองเล่น Full Rip ที่ร้าน พอกลับมาเล่นที่บ้านไม่สามารถเล่นไฟล์ full Rip แบบมีเมนูได้เลย  ต้องแก้ไขประการใดครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ KrabKaPom

• *
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:08:12 am »
 ขอรายละเอียดหนังด้วยครับ  [email protected]  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pit_dx

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 12:02:56 pm »
เมื่อวานผมไปซื้อ egreat s-100 ที่พันทิพย์-งามวงศ์วาน แต่ไม่มีของ เลยถามน้องผู้หญิงที่ร้านว่า ถ้าอย่างนั้นเอาอะไรก็ได้ที่เป็น chip Zigma และราคาถูกสุด เพราะต้องการเล่น เมนู Full Rip   น้องเขาก็แนะนำว่า Popcorn A210 แต่ไม่ได้ลองเล่น Full Rip ที่ร้าน พอกลับมาเล่นที่บ้านไม่สามารถเล่นไฟล์ full Rip แบบมีเมนูได้เลย  ต้องแก้ไขประการใดครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

พี่เข้า    setup   แล้วเลือก  bd/dvd/audio cd  ปรับ bd navigation เป็น full navigation ก็เล่นเมนูบลูเรย์ได้ครับ

ออฟไลน์ JiggO

• *
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 09:45:45 am »

พี่เข้า    setup   แล้วเลือก  bd/dvd/audio cd  ปรับ bd navigation เป็น full navigation ก็เล่นเมนูบลูเรย์ได้ครับ

Confirm ครับว่่า A210 เล่น Fullrip ได้ และได้ทั้ง format ISO และ BDMV ครับ เพราะใช้อยู่ .... แต่ถ้าเป็น MKV ส่วนมากจะตัด Menu ออกครับ ....

ตามคำแนะนำเลยครับ จะมีผลกับหนังอื่นที่ ไม่ใช่ Fullrip นิดหน่อยคือ เปิดเ่ล่นช้างลงครับ คือ ปกติ้เวลากดเล่น หลังแทบจะมาทันที แต่หลังจาก set เป็น full navigation แล้วกดเล่น จะมีหมุนๆ ขึ้นมาให้รอนิดนึง ครับ
Sony Bravia EX400 32"
PCH A210, WD 2TB, WD 1TB, WN150
DVD Pioneer, Samsung
Sherwood RD7503, Mission MX3 Biwire+ MXC1+ MXs
QED Performance HDMI-E

ออฟไลน์ kop.m79

• *
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 05:31:55 pm »
ขอรายการข้อมูลและราคาด้วยครับ [email protected]  [yes]

ออฟไลน์ zizou

• *
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 10:03:04 pm »
ขอข้อมูลหนังด้วยคร๊าบบ [email protected]

ออฟไลน์ supitcha_b

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 10:45:45 am »
หล่อยจังฺฮู้

ออฟไลน์ TrenTz

• *
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 04:09:13 pm »
ขอรายละเอียด Egreat R200IIplus + HDD 2 TB buffer 64MB SATA III
ราคา 6,590 บาท ครับ

ออฟไลน์ Teerexa

• *
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 04:29:20 pm »
ขอรายชื่อหนังครับ.
และราคาโปรโมชั่นพร้อมฮารดดิสค์ 2tb
Egreat r200iiplus
Vivocutes +docking+USB wifi
Play on hd2 +wifi

ออฟไลน์ weeds

• *
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 12:06:47 am »
ผมใช้ playon hd2mini เคยเอาเครื่องไปที่ศูนย์พันทิพย์ ชั้น 3 เนื่องจากมีอาการไฟสีฟ้ากระพริบ  เครื่องไม่ทำงาน ตอนนี้ เป็นอาการนี้อีกแล้ว  เกิดจากอะไรครับ อยู่ไกลครับต้องไปซ่อมอีกแล้ว

ออฟไลน์ pondpipo

• *
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 03:13:53 pm »
สนใจ 2แบบนี้ ลังเลอยู่ครัย จะเอา1tb หรื 2tbดี

Popcorn A210 + HDD 1 TB buffer 64MB SATA III
ราคา 7,500 บาท
Popcorn A210 + HDD 2 TB buffer 64MB SATA III
ราคา 8,500 บาท

อยากจะถาม
1. ราคานี้คือราคาปัจจุบันใช่ไหมครับ
2. ราคาเหมือนกันทุกสาขาป่าวครับ เพราะจะซื้อที่ดิจิตอลเกตเว
3. แถมหนัง มีเรื่องไรบ้างครับ ความจุพอไหม มีหนัง sbs ไหมครับ
4. รับประกันไหมกี่ปีครับ

ช่วยตอบทางเมลล์ด้วยนะครับ [email protected]

ออฟไลน์ lookpud

• **
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 06:53:56 pm »
  ขอรายชื่อหนังด้วยนะค่ะ
ขอรายละเอียดหนังด้วยครับ  [email protected]  ขอบคุณครับ
ขอรายการข้อมูลและราคาด้วยครับ [email protected]  [yes]
ขอข้อมูลหนังด้วยคร๊าบบ [email protected]
สนใจ Egreat R200IIplus + HDD 2 TB buffer 64MB SATA III ขอรายการหนังด้วยครับ

[กระโดด] ส่ง list ไปให้ทาง mail แล้วจ้า.......  [กระโดด]

• **
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 07:06:15 pm »
สนใจตัว egreat200plus + 2TB ครับอันนี้มีสาย HDMI มาให้ด้วยมั้ยครับยังไงขอ List หนัง + ราคาด้วยครับ

ร้านตรงศรีนครินอยู่ตรงไหนครับ เเล้วไปซื้อที่ร้านได้เลยป่าวครับ

สาย HDMI ทางร้านแถมเข้าไปในกล่องให้แล้วค่ะ
ส่วนร้านที่ศรีนครินทร์ อยู่ใน โลตัสค่ะ

รายชื่อหนัง ส่งให้ทางเมล์แล้วค่ะ

ออฟไลน์ ger

• *
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 11:40:45 am »
อยากทราบ ชุด popcorn a210 + hd 1 tb   เป็น harddisk ยี่ห้ออะไรครับ

ผมขอรายชื่อหนังด้วยครับ [email protected]

ออฟไลน์ Aun153

• *
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 01:12:03 am »
PLAYON HD2 + HDD 2 TB buffer 64MB SATA III ที่ digilife ชั้น 2 โลตัสพลัส ศรีนครินทร์ มีของไหมคับ ขอ รายการหนังด้วยคับ [email protected] ขอบคุณคับ

• **
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 11:24:27 am »
อยากทราบ ชุด popcorn a210 + hd 1 tb   เป็น harddisk ยี่ห้ออะไรครับ

ผมขอรายชื่อหนังด้วยครับ [email protected]

ส่งทางเมล์แล้วจ้า............