ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง 43UH610T กับ 43UH650T รุ่นใหนให้ภาพสวย และ ลื่นกว่ากันครับ  (อ่าน 3687 ครั้ง)

ออฟไลน์ rutkasi

• *
       สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ ขอเล่าความก่อนครับ ผมเคยศึกษา LED TV มาบ้างเล็กน้อย เคยซื้อ Sony KDL-40W600B มาใช้แต่ไม่ถูกใจครับ พอมาเจอของ LG ตอนนั้นรุ่น 42lb582t รู้สึกว่าถูกใจมาก ภาพลื่นดี แต่เนื่องจากเป็นรุ่นเก่า ณ ปัจจุบันน่าจะหาไม่ได้แล้ว
      ฉะนั้น เลยเล็ง 2 รุ่นดังหัวกระทู้ครับ แต่เท่าที่ดูจากเว็บ lg thailand 2 รุ่นนี้ต่างกันตรง  610t ไม่มี "Color Prime Pro" แต่ 650t มี  ดังนั้น ผมเลยอยากสอบถามท่านสมาชิกว่า Color Prime Pro คืออะไร แล้ว 2 รุ่นนี้ รุ่นใหนน่าซื้อมากกว่ากันครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
w600b จออัตรารีเฟรชเรท 50hz ไม่มีระบบแทรกเฟรมภาพ ดังนั้นภาพเลยดูไม่ลื่นไหลครับ
ถ้าระหว่าง 2 ตัวที่ท่านบอก lh650t ภาพดีกว่าพอสมควร
แต่ลองดู sony 43 x8000d จอ Triluminos เทคโนโลยีเดียวกับ Color prime ของ lg ด้วยครับ แล้วท่านอาจจะเปลี่ยนใจเอาตัวนี้ ราคาสองหมื่นต้นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2016, 12:22:29 pm โดย น้าSirota^_^ »

ออฟไลน์ rutkasi

• *
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ papatkorn

• *
uh650 ภาพดีกว่า . ได้ดูที่ห้าง ตั้ง 2 รุ่นเทียบกับ uh650 ภาพสดใส กว่า ดูสว่างกว่า.. ขอบโครเมี่ยม ดูดี ..

ออฟไลน์ MrtOnyOCZ

• Flat TV member
  • *
650 แน่นอนดีกว่า 610 เคยไปยืนดูมา ตอนนี้ 24 -25  X8000D โซนี่ ราคาพอกัน ไปเทียบกันเลยครับ   43 นิ้วคือกัน  2 กลางๆ คุ้มครับ เพิ่มไม่กี่บาท ได้ดีๆไปเลย งบน้อยๆ พอเพียง 25000 กัดฟันเอาเลยครับ