ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวีอาการแบบนี้ครับ  (อ่าน 710 ครั้ง)

ออฟไลน์ mmansmile

• Flat TV member
  • *
ทีวีอาการแบบนี้ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2016, 10:33:42 pm »
ขอสอบถามอาการทีวีเสียหน่อยครับ ทีวีรุ่น sony led 32 นิ้ว รุ่น sony klv-32r402

อาการคือ หลังจากเปิดทีวีประมาณ 2 วินาที จอก็ดับ ไฟแสดงสถานะตรงเครื่องจากสีเขียว ก็เป็นสีแดงกระพริบๆอยู่อย่างนั้น อาการเป็นอย่างนี้ตลอดเลยครับ แม้ว่าจะถอดปลั๊ก และเปิดใหม่

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: ทีวีอาการแบบนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2016, 11:16:19 pm »
ถ้าเป็น panasonic อาการนี้คือ sc board เสีย

ส่วน sony ไม่ทราบว่าอะไรเสีย แต่ที่แน่ๆต้องส่งเข้าศูนย์ครับ