ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถาม คีย์บอร์ดบูลทูธใช้งานคู่กับ LG หน่อยครับ  (อ่าน 1275 ครั้ง)

ออฟไลน์ nagomi

• *
พอดีผมกำลังจะซื้อ TV รุ่น LG 32LB650T เลยอยากจะหาคีย์บอร์ดบูลทูธขอแบบที่มี Touchpad ด้วยครับมาใช้งานคู่กับ TV อยากจะทราบว่าคีย์บอร์ดรุ่นไหนบ้างที่ใช้งานร่วมกันได้กับ TV แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
Re: ขอสอบถาม คีย์บอร์ดบูลทูธใช้งานคู่กับ LG หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 03:00:21 am »
ใช้ได้ทุกรุ่นครับ  แต่ต้องเป็นตัวที่มี USB เอาไว้เสียบด้วย ถูกๆ  ก็แนะนำ  Logitach ครัรบ  990 บาท

แต่ผมว่านะ  เมจิครีโมทของ  LG เองก็ถือว่าทำงานได้เร็ว และดีเยี่ยมอยู่แล้ว  ไม่น่าต้องซื้อเลยด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ nagomi

• *
Re: ขอสอบถาม คีย์บอร์ดบูลทูธใช้งานคู่กับ LG หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 06:42:51 pm »
ผมเคยอ่านเจอว่ามักจะมีปัญหาในการพิมพ์ไทยครับเลยจะหาซื้อด้วยสาเหตุนี้ครับ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 04:04:42 am »
ใช้พิมพ์ไทยก็เร็วดีนะครับ  แต่ฟังชั่นคำสั่งเสียง  แนะนำเลย  แม่นยำมากๆ  โดยเฉพาะ สั่งเป็นภาษาไทยได้เลย  ที่รีโมทจะมีไมค์อยู่  กดคำสั่งเสียงแล้วสั่งพิมพ์ได้

ลองใช้ก่อน  ไม่ o ค่อยซื้อ