ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเคยฟัง svs prime sat 5.1  (อ่าน 1826 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball98

• Full LED TV member
ท่านใดเคยฟัง svs prime sat 5.1
« เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 04:04:39 pm »
มีท่านใดเคยฟังชุดดังกล่าวยังครับ แนวเสียงเป็นงัยครับ

Re: ท่านใดเคยฟัง svs prime sat 5.1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 10:32:17 pm »
ยังไม่มีท่านใดเคยใช้และเคยฟังเลยเหรอครับ อยากได้ข้อมูลเพราะหาฟังยากมากๆ

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
Re: ท่านใดเคยฟัง svs prime sat 5.1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 10:48:49 pm »
ดูสเปคลำโพงแล้ว ไม่น่าจะเรียกมันว่า sat แล้วเพราะทั้งขนาด และไดร์เวอร์ 4นิ้วครึ่ง มันคือลำโพงางหิ้ง ดีๆนี่เอง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2016, 11:28:38 am »
ชุดนี้ถ้าใช้ซับฯของJL-D110 จะเข้ากันได้มั้ยครับ หรือต้อง ใช้ซับฯ SVS อย่า
เดียวเท่านั้น

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2016, 01:07:00 pm »
เอาซับอื่นมาใช้ได้เลยครับ สามารถเซตเสียงเข้ากับลำโพงหลักได้หมด ขอให้เป็นลำโพงหลักชุดเดียวกัน ซีรี่ย์เดียวกันก็พอ ใช้ซับดีๆ ช่วยให้เสียงกลางแหลมพุ่งสะอาด เคลียร์ชัดใสขึ้นไปอีก  แต่ลำโพงทั้งหมดที่กล่าวผมผมยังไม่เคยลองฟังเลย นะ เคยแต่ฟังซับ JL ติดรถยนต์ออกสไตล์ นุ่มลึก ราคาก็ไม่แพงด้วยครับ เริ่มต้น ราคาดอกละ  4000 เอง ส่วนรุ่นทอป ราคา ดอกละ 10000 ส่วนซับบ้าน ราคา เริ่มต้นเป็นแสนๆ แอมป์รถยนต์ JL ก็ราคา หมื่นกว่าบาทเท่านั้นเอง   อย่างลำโพง Focal รถยนต์ คู่ละ 5000 ขึ้นไป จนรุ่นทอป ก็แค่ หมื่นกว่าๆ แต่ Focal บ้าน นี่ต้องมี เกินครึ่งแสนถึงจะเป็นเจ้าของได้ ส่วน Focal รถยนต์ผมว่าเสียงไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ ชอบ Hertz มากกว่าอีก  เครื่องเสียงรถยนต์เดี๋ยวนี้ถูกลงเยอะ คงเป็นเพราะ ลำโพง และแอมป์ จากจีนยี้ห้อแปลกๆ ออกมาเยอะ บางตัวเสียงดีกว่า ของมียี้ห้อแพงๆ เสียอีก แต่หายากสักหน่อย  นี่ถ้าเครื่องเสียงบ้าน จีนทำแข่งเยอะๆ ต่อไปเราคงได้เล่น ชุดโฮม ระดับ ไฮเอนด์ ราคาไม่เกิน ครึ่งแสนแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2016, 01:07:47 pm โดย nutt Manytech »

ออฟไลน์ MARUAY

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2016, 10:15:12 pm »
เอาซับอื่นมาใช้ได้เลยครับ สามารถเซตเสียงเข้ากับลำโพงหลักได้หมด ขอให้เป็นลำโพงหลักชุดเดียวกัน ซีรี่ย์เดียวกันก็พอ ใช้ซับดีๆ ช่วยให้เสียงกลางแหลมพุ่งสะอาด เคลียร์ชัดใสขึ้นไปอีก  แต่ลำโพงทั้งหมดที่กล่าวผมผมยังไม่เคยลองฟังเลย นะ เคยแต่ฟังซับ JL ติดรถยนต์ออกสไตล์ นุ่มลึก ราคาก็ไม่แพงด้วยครับ เริ่มต้น ราคาดอกละ  4000 เอง ส่วนรุ่นทอป ราคา ดอกละ 10000 ส่วนซับบ้าน ราคา เริ่มต้นเป็นแสนๆ แอมป์รถยนต์ JL ก็ราคา หมื่นกว่าบาทเท่านั้นเอง   อย่างลำโพง Focal รถยนต์ คู่ละ 5000 ขึ้นไป จนรุ่นทอป ก็แค่ หมื่นกว่าๆ แต่ Focal บ้าน นี่ต้องมี เกินครึ่งแสนถึงจะเป็นเจ้าของได้ ส่วน Focal รถยนต์ผมว่าเสียงไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ ชอบ Hertz มากกว่าอีก  เครื่องเสียงรถยนต์เดี๋ยวนี้ถูกลงเยอะ คงเป็นเพราะ ลำโพง และแอมป์ จากจีนยี้ห้อแปลกๆ ออกมาเยอะ บางตัวเสียงดีกว่า ของมียี้ห้อแพงๆ เสียอีก แต่หายากสักหน่อย  นี่ถ้าเครื่องเสียงบ้าน จีนทำแข่งเยอะๆ ต่อไปเราคงได้เล่น ชุดโฮม ระดับ ไฮเอนด์ ราคาไม่เกิน ครึ่งแสนแน่ๆ

ดอกJL W7 13.5 ตัวท้อบสุดราคา40,000-50,000ไม่ใช่หรอคับ ไม่น่าจะใช่10,000นะ ดูมาผิดรึป่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2016, 10:19:21 pm โดย MARUAY »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 21, 2016, 10:41:10 pm »
ผมได้ดูแต่รุ่นที่ร้่าประจำเอามาขาย ต้องขออภัยด้วยครับ ข้อมูลผิด  [โขก] [โขก]