ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ทีวีขนาดไม่ใหญ่และราคาไม่แรงเกินไปครับ  (อ่าน 3161 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ducki

• Flat TV member
  • *
คือพอดีอยากหาทีวีให้น้องสาวสักเครื่องครับ ขอราคาไม่แรงและขนาดไม่ใหญ่ครับไม่เกินสัก 24" ครับตอนนิ้มองตัว Provision 22" LT-22U3 , TCL 16" LED16D20
รบกวนผู้รู้ทุกท่านด้วยครับว่ามีตัวไหนแนะนำไหมราคาประมาณนิ้ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
Re: อยากได้ทีวีขนาดไม่ใหญ่และราคาไม่แรงเกินไปครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 03:41:54 am »
ในขนาดประมาณนี้  ตัด  TCL ไปเลยครับ  ภาพช้ำเลือดช้ำหนอง(สีบางที่สดบางที่ซีด เป็นหย่อมๆเพราะเกรดหน้าจอห่วยเกิน)  แถมเสียงห่วยแตก

แนะนำ  23f4003 ซัมซุงครับ  ราคา 4990  ภาพเหนือกว่า 24 นิ้วทุกตัวในตลาด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2013, 03:43:38 am โดย Dimner »

ออฟไลน์ surevision

• Edge LED TV member
Re: อยากได้ทีวีขนาดไม่ใหญ่และราคาไม่แรงเกินไปครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 03:46:35 pm »
TCL ครับ คุ้มค่าคุ้มราคา มาดูภาพจริงก่อนครับ ไม่เห็นจะเป็นอย่างที่คุนข้างบนว่านะครับ มาดูที่ร้านได้ไม่ซื้อไม่เป็นไรครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Area51

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 03:00:15 pm »
TCL นี่ TOMSON เก่าใช่ไหมครับ หรือของจีน   [คุก]

ออฟไลน์ toonpmj

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 09:06:34 pm »
TCL นี่ TOMSON เก่าใช่ไหมครับ หรือของจีน   [คุก]

จีนซื้อกิจการ THOMSON ของฝรั่งเศษแล้วเปลี่ยนชื่อเป็น TCL

คล้ายกับที่จีนซื้อ IBM แล้วเปลี่ยนชื่อเป็น LENOVO ครับ

ออฟไลน์ ONETIME

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 09:41:43 pm »
TCL คุ้มสุดครับ

ผมถอยตัว55นิ้วมา ไม่ถึงสองหมื่น ภาพแจ่มสุดยอดจริงๆ

แต่ใหญ่เกิน เลยปล่อยไปแล้ว

ไปเอาTCLตัว48นิ้วมาแทน หมื่นต้นๆ ภาพสวยไม่แพ้กัน  [หื่น]