ผู้เขียน หัวข้อ: [ขอความช่วยเหลือ]ช่วยดูอาการ ทีวี LG42LF560T เพิ่งซื้อไม่ถึงวัน มีอาการแปลกๆครับ  (อ่าน 1218 ครั้ง)

ออฟไลน์ sybercool

• *
ผมเพิ่งไปซื้อทีวีมาใหม่ครับ LG42LF560T ตอนเปิดเช็คที่ร้านก็ไม่มีอะไรครับปกติดี   แต่พอมันเปิดดูที่ห้องผ่านไปซัก 1 ชั่งโมงกว่าๆ ก็มีอาการแบบในคลิปครับ  คือมีเส้นแนวนอน สีขาว กับ ดำ วิ่งขึ้นลงในหน้าจอ แล้วทีวีก็มีเสียงแปลกๆด้วยครับ  ผมเลยปิดเครื่องถอดปลั๊กแล้วเปิดใหม่ครับก็หายน่ะครับ  แต่พอดูไปอีกสักพักก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ แล้วก็หาย แล้วก็กลับมาเป็นอีกครับแล้วผ่านไปสักพักมันก็หายไปครับอาการนี้  ตอนนี้หลาย ชม แล้วครับยังไม่เกิดอาการนี้

อยากถามว่าอาการแบบนี้คืออะไรครับ ผมต้องพาไปเปลี่ยนเครื่องไม่ครับ

https://www.youtube.com/watch?v=Q60F-bLMqx4

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
เสียงตุ๊บที่ได้ยิน อาจเป็นเสียงช๊อตจนทำให้ หน้าจอเกิดอาการเพี้ยน ดังกล่าว
ซึ่งอาจเป็นไปได้ว่า ตัวนี้หน้าจอหลุด QC ก็เป็นได้ครับ

เป็นผมจะขอเปลี่ยนเครื่องกับทางร้านดีกว่าครับ เพื่อความสบายใจ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
เปลี่ยนเลยครับ อาการนี้ผิดปกติแล้ว