ผู้เขียน หัวข้อ: ถามวิธีลง app ใช้ app บน ss ks7500  (อ่าน 1232 ครั้ง)

ออฟไลน์ komy

• Flat TV member
  • *
ถามวิธีลง app ใช้ app บน ss ks7500
« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 09:29:34 am »
อยากดู the voice thai ย้อนหลังครับ
จะลองลง app totiptv แต่มันsearch หาไม่เจอครับ เข้าไป ss showtime ลองregister ดู เสร็จแล้วก็ลองเปิดหาดูก็เจอนะครับ แต่มันดูไม่ได้ค้างไปเฉยๆ เหมือนมัน ไม่มีข้อมูล ต้องออกจาก app เข้าใหม่ ก็เหมือนเดิมอีก
1 ตัว tv มันสามารถลงapp จาก android ได้มั๊ยครับ
2 ช่วยแนะนำapp ที่สามารถดูย้อนหลัง แบบฟรีๆให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ Dear_sir

• Administrator
  • LCD TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND
Re: ถามวิธีลง app ใช้ app บน ss ks7500
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 09:36:55 am »
อยากดู the voice thai ย้อนหลังครับ
จะลองลง app totiptv แต่มันsearch หาไม่เจอครับ เข้าไป ss showtime ลองregister ดู เสร็จแล้วก็ลองเปิดหาดูก็เจอนะครับ แต่มันดูไม่ได้ค้างไปเฉยๆ เหมือนมัน ไม่มีข้อมูล ต้องออกจาก app เข้าใหม่ ก็เหมือนเดิมอีก
1 ตัว tv มันสามารถลงapp จาก android ได้มั๊ยครับ
2 ช่วยแนะนำapp ที่สามารถดูย้อนหลัง แบบฟรีๆให้หน่อยครับ

1. เท่าที่ทราบตัว app ไม่สามารถลงแบบ android ได้นะครับ คนละระบบปฏิบัติการกัน
2. the voice นี่น่าจะดูย้อนหลังใน YouTube ได้ไม่ใช่หรอครับ

ออฟไลน์ op0ngpang

• LCD TV member
  • **
Re: ถามวิธีลง app ใช้ app บน ss ks7500
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 05:47:08 pm »
พึ่งสอยได้อาทิตย์กว่าเหมือนกันคับ
ใช้ youtube เอาครับ แอบเสียใจนิดนึง พิมไทยไม่ได้ในแอป youtube และกดไมค์มันไม่แปลไทยให้ ขัดใจพอสมควร อาศัยมือถือแชร์เข้าทันใจกว่า
แต่เรื่องภาพโหมดhdrนี่ฟินเลยครับ

ออฟไลน์ komy

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2016, 07:06:20 am »
ขอบคุณครับ ทุกท่าน
keyboard ภาษาไทย ต่อ keyboard usb ใช้ได้นะครับ ผมลองแค่ web browser นะครับ
สำหรับ app เกือบทั้งหมด บน app store ผมว่ามันไร้สาระสุดๆ มีแต่ app ขยะ  มีแต่ตละกูล iptv เสียตังค์ทั้งนั้น
app game ผมก็พยายามลองนะครับ แต่ไม่มีจอย pad ลองต่อ จอยps2 ก็ไม่work
สรุปดูผ่าน youtube ต่อไป ปล ไม่ชอบ youtube search อะไรทีขึ้นมาเยอะเกิน ต้องมาหาอีกที