ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีจะซื้อ LED TV ตัวใหม่แน่ยังไม่มีตัวเลือกเลยครับ  (อ่าน 858 ครั้ง)

ออฟไลน์ cybernet2025

• *
ไม่ค่อยได้ตามเทคโนโลยีของ LED TV เลยครับ
ซื้อ TV เดี๋ยวนี้มันไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้ว

พอจะมีแนะนำไหมครับ พอดีมีตัวเลือกประมาณนี้ครับ

1. FULL HD เป็นหลัก เพราะจะเอามาดูหนัง เบื่อดูหนังบนคอมพิวเตอร์กับ notebook แล้วอ่ะ
2. มี Digital Tuner ในตัวหรือไม่มีก็ได้ครับ
3. มี HDMI port มากกว่า 1
4. ขนาดหน้าจอเท่าไหร่ก็ได้
5. รองรับ USB ที่อ่านไฟล์ KMV ได้ (หรือว่ามันรองรับอยู่แล้วก็ไม่รู้)
6. ราคาไม่เกิน 15000 +- 1000 ครับ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
Re: พอดีจะซื้อ LED TV ตัวใหม่แน่ยังไม่มีตัวเลือกเลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 10:39:34 am »
Samsung 40H5100AK ครับ