ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่องสายhdmi  (อ่าน 1281 ครั้ง)

ออฟไลน์ jericho

• LCD TV member
  • **
รบกวนเรื่องสายhdmi
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 01:44:56 pm »
คือว่าถ้าเราจะเปลี่่ยนสาย hdmi เราจะต้องเปลี่่ยนยี่ฮ้อเดียวกันทั้ระบบไหมครับอย่างเช่นจากบลูเลย์ไปเข้าแอมป์จากแอมป์ไปที่ทีวีครับขอบคุณครับ [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 04:35:52 pm โดย jericho »

ออฟไลน์ S Hendry

• Flat TV member
  • *
Re: hdmiคร๊าบผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 07:36:13 pm »
ไม่จำเป็นครับ เล่นได้หลายแบบครับ จะยี่ห้อเดี่ยวกันรึต่างกันก็ได้ แต่สายที่ดีที่สุดหรือที่ชอบที่สุดควรจะอยู่ต้นทางครับ

ออฟไลน์ jericho

• LCD TV member
  • **
Re: hdmiคร๊าบผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 08:44:06 am »
ไม่จำเป็นครับ เล่นได้หลายแบบครับ จะยี่ห้อเดี่ยวกันรึต่างกันก็ได้ แต่สายที่ดีที่สุดหรือที่ชอบที่สุดควรจะอยู่ต้นทางครับ
ต้นทางคือจากเครื่องเล่นบลูเลย์ไปเข้า แอมป์ใช่ไหมครับแล้วถ้าต้นทางดีอย่างเช่นสายเส้นที่ใช้ต้นทางเด่นเรื่องภาพแต่พอผ่านเข้าแอมป์แล้วไปออกทีวีใช้สายที่ด้อยกว่าเส้นต้นทางจะทำให้ภาพด้อยไปไหมครับ(ขออภัยครับไม่รู้จิงๆครับผม)ขอบคุณครับ [ปลื่ม]