ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีคับเกี่ยวกับการต่อคอมเข้า TV  (อ่าน 1526 ครั้ง)

ออฟไลน์ forall02

• *
ช่วยทีคับเกี่ยวกับการต่อคอมเข้า TV
« เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 01:33:17 am »
คือผมเพิ่งซื้อ LG LA690T มาไม่ได้ วันนี้มาลองต่อสาย hdmi เข้าไปคอมพิวเตอร์ ซึ่งในคอมก็เห็นจอทั้ง 2 จอปกติ แต่ TV กลับไม่แสดงภาพหน้าจอคอมเลยอะคับ

พอกดเข้าไปที่ input ของ TV ในส่วนของ hdmi ก็แสดงว่าไม่มีการเชื่อมต่อ งงมากคับ

ออฟไลน์ zero2

• Edge LED TV member
Re: ช่วยทีคับเกี่ยวกับการต่อคอมเข้า TV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 10:18:05 am »
ลองย้ายช่อง HDMI ดูครับ

ออฟไลน์ Korn_7

• Flat TV member
  • *
Re: ช่วยทีคับเกี่ยวกับการต่อคอมเข้า TV
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 10:56:48 am »
คือผมเพิ่งซื้อ LG LA690T มาไม่ได้ วันนี้มาลองต่อสาย hdmi เข้าไปคอมพิวเตอร์ ซึ่งในคอมก็เห็นจอทั้ง 2 จอปกติ แต่ TV กลับไม่แสดงภาพหน้าจอคอมเลยอะคับ

พอกดเข้าไปที่ input ของ TV ในส่วนของ hdmi ก็แสดงว่าไม่มีการเชื่อมต่อ งงมากคับ

คลิกขวาที่หน้า desktop > screen resolution > เลือก duplicate > apply > ok
เท่านี้ภาพก็จะออกทั้งสองจอครับ

ออฟไลน์ chelskys

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 01:21:21 pm »
หมายถึงจะต่อ จอคอม 2 ทีวี 1 พร้อมกันหรือป่าวคับ