ผู้เขียน หัวข้อ: เลือก amp ครับ  (อ่าน 1766 ครั้ง)

ออฟไลน์ poomss0

• Flat TV member
  • *
เลือก amp ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 08:02:03 pm »
คือตอนนี้ใช้ tv lg ที่มีช่องต่อ hdmi กับ fiber optic ครับ
เเล้วได้ลำโพง bose ซ้ายขวา มาเป็นสายปกติ อะครับ
อยากให้เสียงtv ออกลำโพงได้ แต่สายมันต่อกันไม่ได้อะครัย
ช่วยแนะนำตัวเชื่อมหรือ amp หน่อยครับ 

ออฟไลน์ HiFi Tower Staff

• Edge LED TV member
Re: เลือก amp ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 10:04:00 am »
ลำโพงมันต้องมีแอมป์ขับก่อนครับ ถ้าจะเอาเสียงแค่ออกจากทีวีก็แนะนำว่าหาแอมป์ stereo ก็พอ (ต่อลำโพงคู่เดียว แต่หาที่มีช่อง optic)
- อันนี้แนะนำ Onkyo TX8020 เป็น stereo receiver มีช่องต่อ coax / optic ราคาไม่แรงครับ

แต่ถ้าจะเล่นเป็น 5.1 ก็ต้องหาเป็น AVR ครับ อนาคตต่อเป็น Hometheater ได้

ลองพิจารณษดูครับ

[กระโดด]

ออฟไลน์ poomss0

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 12:57:46 pm »
ขอบคุนครับบบ ผมจะเอาเเค่เสียงทีวีมาออกพอ ไม่คิดจะทำ home เลยหาตัวถูกๆหน่อยครับ
ถามต่อนิดนึงครับ มีตัวราคาถูกกว่านี้ใหมคาบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2014, 01:15:45 pm โดย poomss0 »

ออฟไลน์ HiFi Tower Staff

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 04:49:20 pm »
แอมป์ที่มี optic in ดูตัวนี้ก็ต่ำสุดแล้วครับ

[กระโดด]