ผู้เขียน หัวข้อ: *** ปัญหาสินค้า จากการซื้อ GROUP BUY --> SHARP LC-xxLE960x ***  (อ่าน 57541 ครั้ง)

ออฟไลน์ TMatch

• Edge LED TV member
น่าจะมีการสำรวจผู้ต้องการซื้อ Sharp LC-60LE960x ในห้องนี้ และทำ Group Buy

เพื่อได้ราคา เงื่อนไข และการตรวจสอบคุณภาพที่ดีจาก Sharp หรือตัวแทนจำหน่ายครับ

[ปลื่ม]

มีท่านใดสนใจซื้อทีวี Sharp LC 60LE960x หรือ Sharp LC 70LE960x ไหมครับ

อยากรวบรวม ผู้สนใจและต้องการซื้อ ให้ได้จำนวนเครื่องที่มากพอควร

เพื่อให้ร้านเสนอราคา และเงื่อนไข พิเศษให้ครับ

อยากให้เพื่อนๆ ที่สนใจที่จะซื้อแจ้งขนาด TV Sharp ที่ต้องการซื้อ (60" หรือ 70") มาทาง PM ก่อนครับ เพื่อทราบจำนวน

Spec :

http://www.lcdtvthailand.com/spec.php?key_search=LE960X

ผมไม่ใช่ร้านขาย TV นะครับ แต่เห็นมีผู้สนใจจำนวนหนึ่ง ซึ่งถ้ามากพอ ก็จะได้ประโยชน์ร่วมกับครับ

[รัก] [รัก] [รัก]

GOOD NEWS

ผมได้รับแจ้งราคา และ เงื่อนไข การซื้อรวมกลุ่ม จากร้านค้าวันนี้ (8 ต.ค. 57)

น่าสนใจพอควร ทั้งรุ่น 60" และ 70" ....

หากมีผู้สนใจต้องการจะรวมกันซื้อจริงๆ

ก็ช่วยแจ้งมาทาง PM นะครับ

ผมจะให้รายละเอียดเรื่องราคาและเงื่อนไขครับ    [หื่น]

ผมไม่ใช่ร้านขาย TV นะครับ แต่เห็นมีผู้สนใจจำนวนหนึ่ง ซึ่งถ้ามากพอ ก็จะได้ประโยชน์ร่วมกันครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------

ขอให้เพื่อนๆ ที่ต้องการซื้อ  LED TV Sharp รุ่น LC xxLE960x ขนาด  60" 70" หรือ 80"

ยืนยันการซื้อโดยแจ้งไปทาง PM พร้อม แจ้งชื่อนามสกุล สถานที่จัดส่ง (เฉพาะ กทม. และปริมณฑล ตจว ต้องมารูดบัตรที่ร้าน หรือโอนชำระเงินสด และมีค่าส่งต่างหากตามจริง )

พร้อมหมายเลขโทรศัพท์มือถือ และ Email

เพื่อติดต่อนัดหมายการส่ง TV

ภายในวันพฤหัสที่ 16 ตุลาคม 2557 นี้ เวลา 12.00 น.

ผมจะแจ้งรายละเอียดการซื้อ Final ให้เฉพาะผู้ที่ยืนยันการซื้อเท่านั้นก่อนการนัดส่ง TV

โดยร้านจำหน่ายที่ร่วม Group Buy ที่มีหน้าร้านปกติ

การซื้อ ขอให้ผู้ซื้อตรวจสอบคุณภาพเรื่อง แสงรั่ว แสงรอด dead/ bright pixel ตามปกติ ให้เรียบร้อย

การประกัน จะเป็นการประกันปกติจาก Sharp ประเทศไทย

การจัด Group Buy ครั้งนี้ เพื่อเพื่อนๆ ได้ซื้อสินค้าในราคาและเงื่อนไขที่ดี

เป็นการซื้อจากร้านค้าที่ร่วมโดยตรง ซึ่งผมไม่มีส่วนได้เสีย และรับผิดชอบ ครับ

ร้านจะทะยอยส่ง TV ตามลำดับการยืนยันการซื้อ และอาจมีจำนวน TV จำกัดครับ

[รัก] [รัก] [รัก]

ผมไม่ใช่ร้านขาย TV นะครับ แต่เห็นมีผู้สนใจจำนวนหนึ่ง ซึ่งถ้ามากพอ ก็จะได้ประโยชน์ร่วมกับครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
12.27 น. 15 ต.ค. 2557

เหลือเวลาการสั่งซื้อ Group Buy Sharp LC xxLE960x อีกประมาณ 24 ช.ม. ครับ ....

ผมจะประสานงานกับผู้ขาย และแจ้งราคาสุดท้าย ... ให้กับผู้ที่สั่งซื้อ หลังปิดรับคำสั่งซื้อพรุ่งนี้ 16 ต.ค. 2557 เวลา 12.00 น.

ซึ่งราคาของเครื่องขนาด 60" และ 70" อาจลดได้อีกเล็กน้อยจากที่แจ้งไปทาง PM ครับ

CHEER !!!!!

[yes] [yes] [yes]

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอปิดการทำ Group Buy Sharp LC xxLE960x ตามเวลาที่ประกาศไว้ครับ คือ 12.00 น. วันที่ 16 ตุลาคม 2557

มีผู้สนใจสอบถามเป็นจำนวนมาก และมีผู้สั่งซื้อจำนวนมากพอควรครับ

ขอขอบคุณทุกท่าน รวมทั้งคุณ Piyawat19 คุณ Sirota ที่ให้ควานคึกคักตลอดช่วงเวลาที่ประกาศ Group Buy ครั้งนี้

ขาด ตก บกพร่อง ประการใดๆ ขออภัยด้วยครับ .... ผมมือสมัครเล่นครับ

สำหรับท่านที่ยืนยันการสั่งซื้อมาแล้ว ผมจะประสานกับร้านที่ร่วมกิจกรรมครั้งนี้

และจะรีบส่งข่าว FINAL price และนัดหมายการส่งของ โดยเร็วครับ

คงมีโอกาสพบกับรายการ Group Buy ครั้งต่อไปครับ

ขอบคุณ และสวัสดี ครับ

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2015, 11:57:48 am โดย TMatch »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: น่าจะทำ Group Buy Sharp LC-60LE960x
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 09:03:02 am »
น่าจะมีการสำรวจผู้ต้องการซื้อ Sharp LC-60LE960x ในห้องนี้ และทำ Group Buy

น่าจะได้ราคา เงื่อนไข และการตรวจสอบคุณภาพที่ดีจาก Sharp หรือตัวแทนจำหน่ายครับ   [ปลื่ม]
โหว! [ปาดเหงื่อ] ขนาดนั้นเลยเหรอครับ ท่าน TMatch  แต่จริงๆก็ดีนะครับ จะได้แลกเปลี่ยนข้อมูลกัน
หรือเอากระทู้นี้สอบถามทีวีรุ่นนี้กันไปเลยมั้ย

อันนี้ความเดิมจากกระทู้แรกที่ผมตั้ง 555 คอมเมนต์สุดท้ายที่ผมไปเห็นตัวจริงมา
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=94925.msg835799#msg835799

ปล.เมื่ออาทิตย์ก่อนลองถามเซลล์ที่สยามพารากอน ถ้าใครมีบัตรเครดิตกรุงศรีฯ ลด 12% gift voucher อีก 3500 บาท ลดไปลดมาจาก 94990 บาท ก็เหลือราวๆ 8 หมื่นครับ  [yes] ลองสอบถามข้อมูลให้ชัดเจนอีกทีนะ

ปล.สนใจมาเป็นสมาชิก sharp มั้ยอ่ะครับท่าน TMatch [หื่น]

อิจฉาๆๆๆๆ คนได้ทีวีใหม่ๆ จอใหญ่จริงๆ [ไม่เอา] ล้อเล่นนะครับ 555 [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2014, 09:04:29 am โดย sirota »

ออฟไลน์ Krit-888

Re: น่าจะทำ Group Buy Sharp LC-60LE960x
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 10:11:41 am »
มีสเป็กให้ดูใหมครับ เผื่อเบนเข็มจาก 4K/UHD ของ LG มาเป็นลูกค้า Sharp ด้วยคนครับ  [จิ้ม]

ออฟไลน์ Piyawat19

• ToMZa
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 10:25:49 am »
ขอเข้ามาแจมครับ สมาชิก Sharp เหมือนกัน อิอิ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:01:59 am »
มีสเป็กให้ดูใหมครับ เผื่อเบนเข็มจาก 4K/UHD ของ LG มาเป็นลูกค้า Sharp ด้วยคนครับ  [จิ้ม]
https://sharp.com.sg/web/products/prodDetail.asp?prodId=559
แต่ถ้าเน้นสมาร์ททีวี แอพปลิเคชั่นเยอะๆ ลูกเล่น มองข้าม sharp ไปเลยครับ  แค่ดู youtube กับ miracast ได้ก็ดีแล้ว
 [คิคิ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2014, 11:14:38 am โดย sirota »

ออฟไลน์ S_Surawut

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:39:18 am »
มีสเป็กให้ดูใหมครับ เผื่อเบนเข็มจาก 4K/UHD ของ LG มาเป็นลูกค้า Sharp ด้วยคนครับ  [จิ้ม]
https://sharp.com.sg/web/products/prodDetail.asp?prodId=559
แต่ถ้าเน้นสมาร์ททีวี แอพปลิเคชั่นเยอะๆ ลูกเล่น มองข้าม sharp ไปเลยครับ  แค่ดู youtube กับ miracast ได้ก็ดีแล้ว
 [คิคิ]
ทุกวันนี้ใช้สมาร์ทของ sharp ยังหงุดหงิดเลยครับ ถึงแม้ซื้อคีย์บอร์ดมาช่วยพิมพ์แทนกดรีโมทแล้ว..5555 ถ้าใครมีสมาร์ทโฟนอยู่ในมือ แล้วอยากจับจอง SHARP LED แนะนำเลยครับซื้อสาย MHL เวิร์คสุดจ้า... [หื่น] แต่เรื่องภาพระดับ FHD ขอจองเป็นจ้าวยุทธภพ...นะจะบอกให้.... [yes]

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 11:27:52 pm »
ขอเข้ามาแจมครับ สมาชิก Sharp เหมือนกัน อิอิ  [ปลื่ม]
รีวิวครับ...รีวิว.... [เหม่อ]

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 11:29:59 pm »
มีสเป็กให้ดูใหมครับ เผื่อเบนเข็มจาก 4K/UHD ของ LG มาเป็นลูกค้า Sharp ด้วยคนครับ  [จิ้ม]
ผมว่าท่านเป็นโรคจอหดจัด โปรเจคเตอร์ 100" up เลยดีกว่ามั้ยครับ...5555  [เท่ห์]

ออฟไลน์ Krit-888

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 01:09:30 am »
ผมว่าท่านเป็นโรคจอหดจัด โปรเจคเตอร์ 100" up เลยดีกว่ามั้ยครับ...5555  [เท่ห์]
มีคนซื้อมาให้ลองแล้ว โปรเคเตอร์ 120" แต่ไม่ถูกใจ ขาดนั่น ขาดนี่ สุดท้ายไม่พ้นทีวีอยู่ดี

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 07:47:30 pm »
ท่านที่สนใจซื้อทีวี Sharp LC 60LE960x หรือ Sharp LC 70LE960x

อยากให้เพื่อนๆ ที่สนใจที่จะซื้อแจ้งขนาด TV Sharp ที่ต้องการซื้อ (60" หรือ 70") มาทาง PM ครับ เพื่อทราบจำนวน

ผมไม่ใช่ร้านขาย TV นะครับ แต่เห็นมีผู้สนใจจำนวนหนึ่ง ซึ่งถ้ามากพอ ก็จะได้ประโยชน์ร่วมกับครับ   [รัก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2014, 10:35:01 pm โดย TMatch »

• ToMZa
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 09:45:32 pm »
ผมว่าท่านเป็นโรคจอหดจัด โปรเจคเตอร์ 100" up เลยดีกว่ามั้ยครับ...5555  [เท่ห์]
มีคนซื้อมาให้ลองแล้ว โปรเคเตอร์ 120" แต่ไม่ถูกใจ ขาดนั่น ขาดนี่ สุดท้ายไม่พ้นทีวีอยู่ดี
มาเล่นจอแก้วดีกว่าครับ  [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2014, 06:21:17 pm โดย Piyawat19 »

Re: GROUP BUY ----> SHARP LC-60LE960x ****
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 11:23:03 am »
ดูจากจำนวนการ CLICK เข้าดู Post นี้ ถือว่าได้รับความสนใจพอสมควร

แต่อาจเป็นเพราะ Sharp ยังมีแฟน ไม่มากพอ ...

หรือ Technology ที่ Sharp นำเสนอในสินค้านี้ ไม่โดนใจสมากชิกในห้องนี้

หรือ คนส่วนใหญ่ซื้อ TV size ที่ผลิตเป็นจำนวนมาก (Mass-production) ที่มีราคาไม่สูง (ปัจจุบัน <= 55 นิ้ว)

หรือ ราคาสินค้าของ Sharp แพงกว่าสินค้า Brand อื่น  (ในคุณสมบัติที่เปรียบเทียบเดียวกัน) ???

ไม่มีผู้ให้ความสนใจสอบถามและแสดงความต้องการร่วมซื้อ !!!

[ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2014, 02:06:22 pm โดย TMatch »

ออฟไลน์ titans7747

Re: ยกเลิก ..... **** GROUP BUY ----> SHARP LC-60LE960x ****
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 01:41:20 pm »
 [ร้องไห้]

• ToMZa
Re: GROUP BUY ----> SHARP LC-60LE960x ****
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 06:22:40 pm »
ดูจากจำนวนการ CLICK เข้าดู Post นี้ ถือว่าได้รับความสนใจพอสมควร

แต่อาจเป็นเพราะ Sharp ยังมีแฟน ไม่มากพอ ...

หรือ Technology ที่ Sharp นำเสนอในสินค้านี้ ยังไม่โดนใจสมากชิกในห้องนี้

หรือราคาสินค้าอาจจะสูงกว่าสินค้า Brand อื่น  ???

****  ขอยกเลิก ... การทำ GROUP BUY  ---->  SHARP LC-60LE960x  ****

[ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]
ผมว่าการตลาดไม่ดีมากกว่าครับ แต่คุณภาพสินค้า บอกได้เลยว่าดีครับ

ออฟไลน์ dick

• LCD TV member
  • **
Re: ยกเลิก ..... **** GROUP BUY ----> SHARP LC-60LE960x ****
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 07:06:24 pm »
first impression แนวภาพไม่สะดุดตาคนส่วนใหญ่เลยถูกมองข้าม

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 08:00:06 am »

หรือ Technology ที่ Sharp นำเสนอในสินค้านี้ ไม่โดนใจสมากชิกในห้องนี้

หรือ คนส่วนใหญ่ซื้อ TV size ที่ผลิตเป็นจำนวนมาก (Mass-production) ที่มีราคาไม่สูง (ปัจจุบัน <= 55 นิ้ว)

หรือ ราคาสินค้าของ Sharp แพงกว่าสินค้า Brand อื่น  (ในคุณสมบัติที่เปรียบเทียบเดียวกัน) ???

ไม่มีผู้ให้ความสนใจสอบถามและแสดงความต้องการร่วมซื้อ !!!

****  ขอยกเลิก ... การทำ GROUP BUY  ---->  SHARP LC-60LE960x  ****

อาจเป็นเพราะ sharp แฟนคลับน้อยครับ การตลาดก็ไม่หวือหวาเท่าแบรนด์อื่น ลูกเล่นก็น้อย [ม่ายยย]

มีหลายๆคนสนใจทีวี sharp นะครับ แต่บางทีมันก็ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายๆอย่าง ทั้งสเปคลูกเล่นที่ต้องการ ดีไซน์ หรือขนาดจอที่ sharp รุ่นสูง ณ ตอนนี้ทำแต่ขนาดจอ  60 นิ้ว ขึ้นไป ส่วนเรื่องราคาส่วนตัวผมเห็นคนที่ซื้อ sharp แรกๆก็บ่นว่าราคาอาจจะสูงนิดนึง แต่เทียบกับคุณภาพและความคุ้มค่าแล้ว ส่วนมากก็จะบอกว่าจะไม่ผิดหวัง ---> ที่เลือก sharp ครับ
 [yes]
(ด้วยราคาเปิดตัวก็แพงจริง แต่อาจรอสักปลายปี หรือเช็คราคาหลายๆเจ้าหน่อย อาจได้ราคาดีครับ จริงๆ sharp ถ้าบทจะลดราคาก็ราคาดีมากนะ) [หื่น]

อีกอย่าง sharp รุ่น le960x ทางบริษัท sharp บอกแล้วว่าจะตีตลาดในลูกค้าระดับรายได้ปานกลางค่อนไประดับสูงขึ้นไป ซึ่งทีวีราคาสูงขนาดนี้ คนที่จะซื้อคงจะคิดหนักหน่อย ! [กระดึบ] แต่ก็มีอีกหลายท่าน ที่เคยใช้ทีวี sharp มาก่อน หรือสนใจทีวีแบรนด์นี้ พอเค้าไปดูตัวจริงและมั่นใจแล้ว เค้าพร้อมจะซื้ออย่างไม่ลังเลครับ ? [เท่ห์]

ปล.จริงๆในบอร์ด lcdtvthailand มีคนใช้ sharp อยู่พอสมควรนะ แต่บางทีเค้าเป็นพวกพลังเงียบ ไม่ค่อยมาโพสต์กระทู้เท่าไหร่ มีคน PM มาถามผมเรื่องทีวี sharp เยอะนะครับ บางคนเค้าถามข้อมูลเสร็จซื้อมาเค้าก็จบ ไม่ได้ติดตามกระทู้ต่อ หรือบางทีผมขอร้องใ้ห้เค้ารีวิวหรือไปโพสต์กระทู้บ้าง เค้าก็อาจจะไม่สะดวกในการโพสต์กระทู้น่ะครับ ไม่ว่าด้วยเหตุผลใดๆก็ตาม [เศร้า]

อย่างรุ่น le960x ณ ตอนนี้ที่ผมทราบในเวปนี้น่าจะมีคนเป็นเจ้าของไม่ต่ำกว่า 5 เครื่องแล้วครับ [ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2014, 10:27:58 pm โดย sirota »

• ToMZa
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 12:02:10 pm »

อย่างรุ่น le960x ณ ตอนนี้ที่ผมทราบในเวปนี้น่าจะมีคนเป็นเจ้าของไม่ต่ำกว่า 5 เครื่องแล้วครับ [ปลื่ม]

[/quote]
รวมผมด้วยคนนะ แต่ผมไม่สะดวก Review ครับ แต่รับรองแจ่มครับผม

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 12:07:21 pm »

รวมผมด้วยคนนะ แต่ผมไม่สะดวก Review ครับ แต่รับรองแจ่มครับผม
[/quote]
 [หื่น] ใช่ครับ ท่าน! [yes] แต่รีวิวสักกะติ๊ดก็ดีเน้อ ! [ปลื่ม]