ผู้เขียน หัวข้อ: *** ปัญหาสินค้า จากการซื้อ GROUP BUY --> SHARP LC-xxLE960x ***  (อ่าน 57537 ครั้ง)

ออฟไลน์ Piyawat19

• Edge LED TV member
  • ToMZa
Re: ปิดการซื้อ GROUP BUY --> SHARP LC-xxLE960x เที่ยง วันที่ 16 ต.ค. 57
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 11:22:59 pm »
ใครว่า 70 นิ้วไม่เป็น ของผมนี่หนักเลยครับ เป็นดวงใหญ่ สี่มุมเลยครับ  [ร้องไห้]
ผมไม่รู้หรอกว่าแต่ละท่าน มองอย่างไรกับแสงรั่วอะไรที่ผฟมไม่เข้าใจ แต่พี่ผมบอกแหละ ในฉากที่ไม่มีอะไรนอกจากมีตัวโลโก้นี้ ให้มีร้อยเครื่อง มันก็เป็นทั้งร้อยเครื่องนะครับ แต่ว่าเวลาที่ท่านได้ดูความสามารถของทีวีรุ่นนี้ในการแสดงภาพ คุณจะตกใจ ในฉากต่างๆ ทำสีดำให้สนิทมาก ผมก็นั่งงงนะ ว่าคุณซื้อทีวีมา คุณจะดูฉากโลโกหรอ ไม่ได้ซื้อมาดูทีวีกันหรอครับ บอกได้เลยผมมี sharp ไม่ได้เข้าข้างด้วย ภาพดีมากๆครับ ในงานทีวีที่เดอะมอลล์บางกะปิปีใหม่ ผมดูตัวท๊อปทุกรุ่น บอกได้เลย ผมชอบ Sharp ที่สุดครับ ตอนดูหนังภาพที่แสดงออกมาดำสนิท ไม่เห็นจะมีแสงรั่วอะไร สุดๆมาก   [คุก] [คุก]

ออฟไลน์ Johnpang

• *
Re: ปิดการซื้อ GROUP BUY --> SHARP LC-xxLE960x เที่ยง วันที่ 16 ต.ค. 57
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 11:41:16 pm »
คุณ Piyawat19 พูดถูกครับ ถ้าของผมมันเป็นเฉพาะตอนจอแสดงโลโก้ อย่างเดียว จะไม่ว่าเลย
แต่นี่ตอนดูหนังมันก็เห็นด้วยนะสิครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 11:44:58 pm »
คุณ Piyawat19 พูดถูกครับ ถ้าของผมมันเป็นเฉพาะตอนจอแสดงโลโก้ อย่างเดียว จะไม่ว่าเลย
แต่นี่ตอนดูหนังมันก็เห็นด้วยนะสิครับ  [ร้องไห้]

ถ้าไม่เป็นการบกวน ช่วยถ่ายรูปแสงรั่ว ตอนดูหนังให้เพื่อนสมาชิกดูหน่อยครับ ว่าเป็นมากน้อยแค่ไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2015, 01:51:19 am โดย dramin »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

« ตอบกลับ #183 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 08:27:15 am »
แต่นี่ตอนดูหนังมันก็เห็นด้วยนะสิครับ  [ร้องไห้]
ลองเรียกศูนย์มาเคลมดูครับ เพราะรุ่น 70 นิ้ว มีหลายคนไม่เจอแสงรั่วก็มี
ปล.ทีวีจอใหญ่ๆเสี่ยงเรื่องแสงรั่วมากครับ ไม่ใช่เฉพาะ sharp หรอก ยี่ห้ออื่นก็มีเยอะครับ แต่ไม่มานั่งพูดกันแค่นั้นเอง  [ไม่พูด]
แต่ก็เห็นใจครับ ซื้อทีวีมาทั้งทีก็ต้องการทีวีที่สมบูรณ์แบบที่สุด  [รัก]

ออฟไลน์ puccainbkk

« ตอบกลับ #184 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 05:58:32 pm »
เห้นแล้วเพลีย  [โขก] [โขก]
งานโชว์ระดับโลก แต่กล้ามากที่เอาจอแบบนี้มาโชว์  รีบมากหรือไง

https://www.avforums.com/video/video-avforums-opinion-sharp-go-beyond-4k-at-ces.11038

ฮาโคตรๆอ่ะ แบบนี้มันน่าอายไหมครับ

sharp เปิดตัว ทีวี 85นิ้ว ความละเอียด 8K รุ่นใหม่ล่าสุดในงาน ces 2015 เมื่อวันนี้ (8 มกราคม 2015)

แต่แสงรั่วในระดับนรกบรรลัยมากกกกกกกกกกกกกก

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

[โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ kritkris

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 06:07:33 pm »
https://www.avforums.com/video/video-avforums-opinion-sharp-go-beyond-4k-at-ces.11038

ฮาโคตรๆอ่ะ แบบนี้มันน่าอายไหมครับ

sharp เปิดตัว ทีวี 85นิ้ว ความละเอียด 8K รุ่นใหม่ล่าสุดในงาน ces 2015 เมื่อวันนี้ (8 มกราคม 2015)

แต่แสงรั่วในระดับนรกบรรลัยมากกกกกกกกกกกกกก

[โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]

หลอนมาก [แทง] [แทง]
ต้องเปิดหนังก่อนป่าวคับ ถึงจะหาย  [ช็อค] [ช็อค]

ออฟไลน์ varina

« ตอบกลับ #186 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 06:26:37 pm »

ต้องเปิดหนังก่อนป่าวคับ ถึงจะหาย  [ช็อค] [ช็อค]

ต้องเปิดให้ครบ 200 ชม. ก่อนตังหากล่ะครับ  [คุก] [คุก] [คุก]

« ตอบกลับ #187 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 07:19:49 pm »
55555

ถามจริง ตามไม่ทันอ่ะ  pucca ตามไม่ทัน เพราะไม่ได้เข้ามาอ่านในกระทู้ทั้งหมด เห็นรวมตัวกันซื้อผมเข้าใจว่าSharp ซื้อtechnology KUro จาก Pioneer แล้วจะทำได้ดี คือผมเองก็สนใจรุ่นนี้แต่ไปดูที่ไหนๆมา ได้แค่นี่เองหรือ ยังไงมีตัวเลือกอื่นอยู่ลองดูแล้วกัน

ที่ต้องเปิดหนังก่อนแล้วหาย โอ๊ยขำอ่ะ คืออะไร ใครสอน!! ตามไม่ทันอ่ะ  pucca ตามไม่ทัน
แล้วก็
มีด้วยหรือท่าน ต้องเปิดก่อน200 ชม. ถามจริงๆ สูตรไหนเนี่ยตกลงนี่Sharp ทำOLEDด้วยหรือที่ต้องRun in ก่อน200hrs   [คิคิ] [คิคิ] [ช็อค] [ช็อค]

โดนม๊ากอ่ะ!!!  Sharp  นำสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

ถ้าซื้อจอใหญ่70"-80" ไม่ว่ายี่ห้อไหน แล้วต้องมาคอยเปลี่ยนจอ นี่TV นะ ไม่ใช่ สิาค้าแบบใส่ถุงออกมาจากร้านสะดวกซื้อนะ แล้วคนต่างจังหวัดทำไง ละครับ ตามที่เข้าใจเหมือนจะเป็นเยอะนะครับ ยิ่งเราซื้อจอใหญ่ นี่มันเสี่ยงสูง ผมว่าเราควรหาทางออกที่ดีกว่าจะแบบเสร็จแล้วมาขอเปลี่ยน ต่อให้ตอนที่ซื้อที่ร้าน

หรือเค้าจะให้เราเปลี่ยนจนพอใจเปล่าอ่ะ ผมว่าไม่งั้นเค้าคงไล่เราออกไปซื้อที่อื่นหรือเปล่า
ผมว่าเราคงต้องค่อยบอกๆกันแล้วแหละครับว่าต้องเช็ดสินค้าให้ดีๆ

ต้องเปิดให้ครบ 200 ชม. ก่อนตังหากล่ะครับ  [คุก] [คุก] [คุก]
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 08:32:03 am »
55555

ถามจริง ตามไม่ทันอ่ะ  pucca ตามไม่ทัน เพราะไม่ได้เข้ามาอ่านในกระทู้ทั้งหมด เห็นรวมตัวกันซื้อผมเข้าใจว่าSharp ซื้อtechnology KUro จาก Pioneer แล้วจะทำได้ดี คือผมเองก็สนใจรุ่นนี้แต่ไปดูที่ไหนๆมา ได้แค่นี่เองหรือ ยังไงมีตัวเลือกอื่นอยู่ลองดูแล้วกัน

ที่ต้องเปิดหนังก่อนแล้วหาย โอ๊ยขำอ่ะ คืออะไร ใครสอน!! ตามไม่ทันอ่ะ  pucca ตามไม่ทัน
แล้วก็
มีด้วยหรือท่าน ต้องเปิดก่อน200 ชม. ถามจริงๆ สูตรไหนเนี่ยตกลงนี่Sharp ทำOLEDด้วยหรือที่ต้องRun in ก่อน200hrs   [คิคิ] [คิคิ] [ช็อค] [ช็อค]

โดนม๊ากอ่ะ!!!  Sharp  นำสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

ถ้าซื้อจอใหญ่70"-80" ไม่ว่ายี่ห้อไหน แล้วต้องมาคอยเปลี่ยนจอ นี่TV นะ ไม่ใช่ สิาค้าแบบใส่ถุงออกมาจากร้านสะดวกซื้อนะ แล้วคนต่างจังหวัดทำไง ละครับ ตามที่เข้าใจเหมือนจะเป็นเยอะนะครับ ยิ่งเราซื้อจอใหญ่ นี่มันเสี่ยงสูง ผมว่าเราควรหาทางออกที่ดีกว่าจะแบบเสร็จแล้วมาขอเปลี่ยน ต่อให้ตอนที่ซื้อที่ร้าน

หรือเค้าจะให้เราเปลี่ยนจนพอใจเปล่าอ่ะ ผมว่าไม่งั้นเค้าคงไล่เราออกไปซื้อที่อื่นหรือเปล่า
ผมว่าเราคงต้องค่อยบอกๆกันแล้วแหละครับว่าต้องเช็ดสินค้าให้ดีๆ

+1 ใช่เลยครับ ผมเองอยู่ต่างจังหวัด ตอนซื้อทีวีเครื่องล่าสุด กังวลเรื่องแสงรั่วพอสมควร  จะให้เปลี่ยนจอก็คงไม่ไหวครับ(ไม่สะดวกและรอนานแน่ๆ)
(เลยตัดสินใจเลือก plasma ซ่ะเลย แล้วก็ไม่ผิดหวังครับ) คิดว่าทีวีเครื่องต่อไป คงเป็น OLED TV แน่นอนครับ

« ตอบกลับ #189 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 09:30:08 am »
 ผมว่าตอนนี้เราคงต้องช่วยกันไม่ว่ายี่ห้อไกนรุ่นไหนคงต้องหาข้อมูลกันให้ดีและจากแหล่งอื่นไม่ใช่แต่ในเมืองไทยก่อนซื้อรุ่นนั้นนะครับ
สงสารคนต่างจังหวัด ซื้อไปเจอปัญหาเราก็แกไม่ได้หรือยากมาก ที่นะยกไปมาแก้ไขขอเปลี่ยน
ขอบคุณครับ

55555

แล้วก็

+1 ใช่เลยครับ ผมเองอยู่ต่างจังหวัด ตอนซื้อทีวีเครื่องล่าสุด กังวลเรื่องแสงรั่วพอสมควร  จะให้เปลี่ยนจอก็คงไม่ไหวครับ(ไม่สะดวกและรอนานแน่ๆ)
(เลยตัดสินใจเลือก plasma ซ่ะเลย แล้วก็ไม่ผิดหวังครับ) คิดว่าทีวีเครื่องต่อไป คงเป็น OLED TV แน่นอนครับ

ออฟไลน์ chat7575

• *
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 12:31:23 am »
น่ากลัวจริงๆ sharp.  เกือบหลวมตัวไปซื้อ   ก่อนซื้อควรเช็กราคาเเละคุณภาพสินค้าให้ดีก่อน

ออฟไลน์ TMatch

« ตอบกลับ #191 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 12:30:29 pm »
ขอแจ้งให้เพื่อนๆ ทราบถึงทีวี Sharp LC-70LE960x ที่ได้รับจากการซื้อร่วมกัน

ทีวีที่ได้รับ มีแสงรั่วจากด้านซ้ายบน และ ขวาล่าง (มากกว่าด้านซ้ายบน)

Sharp ส่งเจ้าหน้าที่มาเช็ค และทำเรื่องเปลี่ยนเครื่องให้

ซึ่งผมได้ขอให้เจ้าหน้าที่ Sharp ตรวจสอบเครื่องให้เรียบร้อยก่อนนำมาเปลี่ยน

เพิ่งมาเปลี่ยนเครื่องให้เมื่อบ่ายวันที่ 17/01/58 ซึ่งไม่สามารถตรวจเช็คเรื่องแสงรั่วได้ดีนัก เนื่องจากมีแสงแดดส่อง ไม่สามรถคุมแสงได้

แต่ก็เห็นมีแสงรั่วแบบเดิม และมีแสงรั่วกระจายอยู่บริเวณกลางจอ

ทราบจากเจ้าหน้าที่ว่าเป็นเครื่องที่นำมาจากร้านค้าที่เคยเบิกเครื่องไปขาย ไม่ใช่เครื่อง Lot ใหม่ และไม่ได้ตรวจเช็ค

ตกกลางคืน เปิดเครื่อง แสง รั่ว อื้อเลยครับ ที่มุมเครื่อง และเป็นหมอกกลางจอทั่วไป  [ร้องไห้]

เซ็งสุดๆ ครับ

Sharp ไม่ได้แก้ปัญหาอะไรให้เลย

เพื่อนๆ ที่คิดจะซื้อ TV ก็พิจารณากันด้วยนะครับ

แต่ในความรู้สึกของผม

ผมคิดว่า Sharp ไม่พยายามแก้ปัญหาให้ลูกค้าให้ขาด

โดยที่เอา TV Lot เดียวกันกับที่มีปัญหา โดยไม่มีการตรวจสอบ หรือไม่เอา Lot ใหม่ที่มีการแก้ปัญหาแล้วมาเปลี่ยนให้ลูกค้า

ในตอนนี้ เพียงอยากให้ข้อมูลเพื่อนในบอร์ดนี้ และคิดว่า

TV เครื่องต่อไป ของผม ไม่ใช่ Sharp ครับ

[ม่ายยย] [ม่ายยย] [ม่ายยย]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2015, 01:26:11 pm โดย TMatch »

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

« ตอบกลับ #192 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 12:38:28 pm »
ขอแจ้งให้เพื่อนๆ ทราบถึงทีวี Sharp LC-70LE960x ที่ได้รับจากการซื้อร่วมกัน

ทีวีที่ได้รับ มีแสงรั่วจากด้านซ้ายบน และ ขวาล่าง (มากกว่าด้านซ้ายบน)

Sharp ส่งเจ้าหน้าที่มาเช็ค และทำเรื่องเปลี่ยนเครื่องให้

ซึ่งผมได้ขอให้เจ้าหน้าที่ Sharp ตรวจสอบเครื่องให้เรียบร้อยก่อนนำมาเปลี่ยน

เพิ่งมาเปลี่ยนเครื่องให้เมื่อบ่ายวันที่ 17/01/58 ซึ่งไม่สามารถตรวจเช็คเรื่องแสงรั่วได้ดีนัก เนื่องจากมีแสงแดดส่อง ไม่สามรถคุมแสงได้

ปรากฏว่าเห็นมีแสงรั่วแบบเดิม และมีแสงกระจายอยู่บริเวณกลางจอ

ทราบจากเจ้าหน้าที่ว่าเป็นเครื่องที่นำมาจากร้านค้าที่เคยเบิกเครื่องไปขาย ไม่ใช่เครื่อง Lot ใหม่ และไม่ได้ตรวจเช็ค

ตกกลางคืน เปิดเครื่อง แสง รั่ว อื้อเลยครับ ที่มุมเครื่อง และเป็นหมอกกลางจอทั่วไป  [ร้องไห้]

Sharp ไม่ได้แก้ปัญหาอะไรให้เลย

เพื่อนๆ ที่คิดจะซื้อ TV Sharp ก็พิจารณากันให้ดีนะครับ

ผมไม่คิดว่า TV Sharp รุ่นนี้ดี และ Sharp ก็ไม่พยายามแก้ปัญหาให้ลูกค้าให้ขาด

เอา TV Lot เดียวกันกับที่มีปัญหา โดยไม่ตรวจสอบ หรือเอา Lot ใหม่ที่มีการแก้ปัญหาแล้วมาเปลี่ยนให้ลูกค้า

ในตอนนี้ เพียงอยากให้ข้อมูลเพื่อนในบอร์ดนี้ และคิดว่า TV เครื่องต่อไป ของผม ไม่ใช่ Sharp ครับ

โห คุณ TMatch ผู้ก่อตั้ง GROUP BUY มาเองเลยแบบนี้ ผมอึ้งไปเลย [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ผมก็คิดอยู่เหมือนกันว่าเป็นไปได้ยากที่ sharp จะผลิตล๊อตใหม่ส่งมาแก้ไขเครื่องลูกค้าที่มีแสงรั่วล๊อตเดิม
(ถ้าทำจริงก็ขาดทุนยับสิ ส่วนแบ่งการตลาดยิ่งน้อยๆอยู่)

พอได้ทราบแบบนี้นี่..... [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2015, 12:45:40 pm โดย dramin »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

« ตอบกลับ #193 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 01:21:44 pm »
 [ปาดเหงื่อ] [ร้องไห้] [กระดึบ]

ออฟไลน์ Aektechcom

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 01:49:38 pm »

แต่ก็เห็นมีแสงรั่วแบบเดิม และมีแสงรั่วกระจายอยู่บริเวณกลางจอ

เพื่อนๆ ที่คิดจะซื้อ TV ก็พิจารณากันด้วยนะครับ

ผมคิดว่า Sharp ไม่พยายามแก้ปัญหาให้ลูกค้าให้ขาด

โดยที่เอา TV Lot เดียวกันกับที่มีปัญหา โดยไม่มีการตรวจสอบ หรือไม่เอา Lot ใหม่ที่มีการแก้ปัญหาแล้วมาเปลี่ยนให้ลูกค้า

ในตอนนี้ เพียงอยากให้ข้อมูลเพื่อนในบอร์ดนี้ และคิดว่า

TV เครื่องต่อไป ของผม ไม่ใช่ Sharp ครับ

[ม่ายยย] [ม่ายยย] [ม่ายยย]

ลาก่อยเลยครับ Sharp  [โขก]

ออฟไลน์ mee03

• *
Re: ปัญหาสินค้า การซื้อ GROUP BUY --> SHARP LC-xxLE960x
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 08:58:49 pm »
ของผมโชคดีครับ เพิ่งสอย ตัว 70 นิ้ว 950 มา ตัวสุดท้ายพอดีครับ
แสงไม่มีรั่วครับ ภาพงดงามประทับใจจริงๆ แต่ยังไม่ว่างลอง 3 มิติเลย เพราะแกะใส่ถ่านไม่เป็น
เสียดายถ้างบถึง อยากได้ตัว 80 นิ้วครับ

ออฟไลน์ moswora

• *
Re: *** ปัญหาสินค้า จากการซื้อ GROUP BUY --> SHARP LC-xxLE960x ***
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 02:12:21 am »
update ครับ
จะ 4 เดือนผ่านไป นัดช่างมาส่งตอน 17:00
วันนั้นติดงานด่วนไม่ว่างรับสายโทรสัพ
กลับบ้านมาไม่ทันช่างเอาเครื่องใหม่มาเปลี่ยนให้ที่บ้านเรียบร้อย คนที่บ้านผมก็ไม่รู้เรื่องอะไร
มันน่าจะรอกันก่อน ผมก็โทรไปเฉง ว่า ทำไมไม่รอก็นัดเวลาไว้แล้ว ถ้าเครื่องใหม่มีปัญหาหนักกว่าเก่าจะทำอย่างไร บลาๆ

สุดท้ายให้ช่างตีรถกลับมา กว่าจะถึง1830 ไถ่ถามได้ความว่าต้องไปส่งของที่อื่นอีกเลย รีบ

ผมก็รีบกลับบ้านมาดูทีวีตัวใหม่ ปรากฏว่า รั่วกระจาย เยอะกว่าเดิมมาก เป็นไปอย่างที่คิดไม่มีผิด

ดีนะที่โวยให้ช่างเอาตัวเก่ามาคืน

จากนั้นก็เปิด2 ตัวพร้อมกัน ปรากฎว่า

อาการรั่ว ตัวเดิม ลดลงในระดับที่พอยอมรับได้ (ปิด opc,เร่งbacklight สูงสุด ตั้งค่าเหมือนกันทั้งคู่)

สีดำ โดยรวมดำดีกว่าตัวใหม่อย่างเห็นได้ชัด

ถ้ายิ่งเปิด opc ช่วยได้เยอะ อาการรั่ว จางลงไป จนต้องเพ่งดีๆถึงจะเห็น

สรุปว่า คงต้อง burn ไปสักระยะ จะดีขึ้นครับ แต่ไม่รู้ว่าสักกี่ชม (ขอวิธี chk ชั่วโมงด้วยครับ)

เดี๋ยวผมจะเอารูปตัวใหม่ลงให้ดูวันหลังเพราะอยู่อีกเครื่อง

ปล ถ้าใครรั่วไม่เด่นชัดมาก มีโอกาสสูงครับ ที่ถ้าใช้ไปนานๆ อาการเหล่านั้นจะจากจนสังเกตุไม่เห็น

แต่ถ้าชัดแบบของผม ลองดูรูปเก่าๆ ตรงด้านบนมุมซ้าย ยังพอสังเกตุเห็นอยู่บ้าง

หวังว่าสัก 2ปี มันจะจางจนหมดครับ

อดทนนิดนึงครับ ผมว่าเครื่องใหม่มันอาจไม่ใช่ล๊อตใหม่ และอาจไม่ดีเท่าเครื่องเก่าของคุณก็เป็นได้ครับ

ปล2.ที่บ้านผมไม่ค่อยได้เปิดtv เลยครับ แต่เวลาดูปิด opc ตลอด วันนึงเปิดเครื่องไม่เกิน 2 ชม ใช้เวลา เกือบ 4 เดือน

ออฟไลน์ moswora

• *
Re: *** ปัญหาสินค้า จากการซื้อ GROUP BUY --> SHARP LC-xxLE960x ***
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 10:16:32 am »

ตามรูปครับ