ผู้เขียน หัวข้อ: samsung j6200 หรือ J6300 ถือว่าภาพที่ได้โอเคมั้ยครับ กับการดูทีวีและดูหนัง hidef  (อ่าน 3274 ครั้ง)

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
อยากได้ซัก 48 นิ้ว ครับ ทั้งสองรุ่นนี้ มันเป็น full hd เรื่องของความคมชัด มีมิติ ในการดูหนังเป็นอย่างไรบ้างครับ (วันนี้ผมพึ่งไปซื้อ lg 49uf670t มา แต่น้องสาวอยากได้ก็เลยขายต่อไปให้ เลยไม่ได้ลองดูภาพเลยว่า เป็นอย่างไร ดูที่ร้านมันก็โอเค เป็นรุ่น 4k) ถ้าเทียบกับ lg / sony / toshiba หรือ pana เนี่ย มันประมาณรุ่นไหนครับ เผือว่าราคาต่างกัน แต่สเปคเท่ากันจะได้ตัดสินใจให้ถูกกับเงินที่จ่ายไป

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
J6300 แม้จะไม่ใช่4k แต่ภาพ(สี เคลื่อนไหว contrast ,black  level)ดีกว่า lg uf670t ครับ

ขอบคุณครับ ท่านหลั่งรวดเร็ว

ออฟไลน์ msea

• LCD TV member
  • **
พี่ nipyee ยังไม่ได้จัดทีวีมาเหรอครับ..

จัดมาแล้วครับ คือ  lg 49uf670t  เพราะว่า ซื้อมาเสร็จ น้องอยากได้ ก็ขายไปต่อเลย คราวนี้ ก็กลายเป็นว่า ไม่มีทีวีดูในห้องก็เลย โพสต์ถามอีกรอบหนึ่ง ใจคิดว่า ลอง
เปลี่ยนยี่ห้อ เป็น samsung ดูครับ แต่ก็ไม่่มีของอีก (เมื่อวานก็ไปร้านเดิมที่ซื้อมา โทรเช็คราคาก็บอกราคาเสร็จสรรพ ไปถึงร้านบอกของไม่มีอีก )อันนี้หมายถึงรุ่นที่ต้องการนะครับ

lg49uf670t  ได้มาในราคา 20990 ครับ ตอนนี้รุ่นที่อยากได้ตามที่โพสต์ไว้ ไม่่รู้จะไปซื้อที่ไหนที่ราคาประมาณนี้ครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ noomnoi911

• LCD TV member
  • **
ยังพอมีตามเวปนะครับ 48J6300 ราคา 22490 บาท ราคาเงินสด ถ้าบัตรบวก 2-3 เปอร์เซนต์ ลองดู lucky digital , srithong , bkn และอื่นๆ ดูครับ

ออฟไลน์ spartanmaya

• Flat TV member
  • *
แล้ว 48J6200 กับ 48J6300 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ และคุ้มค่ากว่าครับ เพราะกำลังเล็ง2ตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

แล้ว 48J6200 กับ 48J6300 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ และคุ้มค่ากว่าครับ เพราะกำลังเล็ง2ตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ

J6300 ภาพดีกว่าครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

j6300 ดีกว่าครับ งบถึง j6300 ไปเลย [yes]