ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อประกันเพิ่ม  (อ่าน 10457 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanasaed

• LCD TV member
  • **
ซื้อประกันเพิ่ม
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 01:28:58 pm »
กรณีร้านที่เราซื้อไม่มีขายประกันเพิ่ม เราสามารถมาซื้อเองได้หรือเปล่า ติดต่อยังไง

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: ซื้อประกันเพิ่ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 02:01:06 pm »
http://www.sony.co.th/microsite/extendedwarranty/extended-info.html

สำหรับ sony ทำประกันเพิ่มเป็น2-3ปี กับ กรุงเทพประกันภัย ภายใน ๓๐ วันนับจากวันที่ซื้อได้ครับ

ยี่ห้ออื่น...ไม่ทราบ

ออฟไลน์ takahachi09

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 03:47:55 pm »
กรณีร้านที่เราซื้อไม่มีขายประกันเพิ่ม เราสามารถมาซื้อเองได้หรือเปล่า ติดต่อยังไง

จ่ายเพิ่ม 8% ของราคาสินค้า ลองสอบถามดูครับ 02-3058467 ของ Allianz

ออฟไลน์ TheJia

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 05:07:03 pm »
ผมอยากรู้ว่าไอ้ประกันที่ซื้อเพิ่มพวกนี้ มันมีประโยชน์และได้ใช้งานจริง จริงๆหรือเปล่า ?

เพราะมันไม่ใช่ประกันจอภาพ หลอดภาพ แผงวงจร อะไรที่มันเสียเองจากการใช้งาน หรือสาเหตุทางอิเลคทรอนิกส์อะไรพวกนั้น แต่เป็น "ประกันภัย" ... พวกไฟไหม้ ฟ้าผ่า หรือุบัติเหตุ, ซึ่งเอาจริงๆส่วนใหญ่ที่จอมันเสีย มันไม่ได้เสียหายจากสาเหตุพวกนี้ เราแค่ใช้งานมันไปเรื่อยๆ ตั้งไว้ที่เดิมๆ มันก็สามารถเสียได้เองเป็นปกติของพวกอุปกรณ์แบบนี้อยู่แล้ว

แปลว่า ถ้าแพเนลจอหรือบอร์ดมีปัญหาในระยะเวลาประกันส่วนขยายเหล่านี้ มันจะไม่คุ้มครอง ถูกไหมครับ ?? ใครเคยได้ใช้งานประกันพวกนี้จริงๆบ้างไหม ?

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 07:18:16 pm »
ขอบคุณครับ ท่าน อีสาวอันตราย ท่าน takahachi09

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 08:08:43 pm »
ขอบคุณครับ ท่าน อีสาวอันตราย ท่าน takahachi09
ยินดีครับ
ว่าแต่..จัดรุ่นไหนมาครับ ว่างๆมารีวิวภาพสวยๆ ให้ดูบ้างนะ  [โย่ว]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 04:57:05 pm »
โทรคุยกับทาง sony และ กรุงเทพประกันภัย มาเรียบร้อยแล้วครับ

สรุปว่า กรมธรรม์การขยายระยะเวลารับประกันที่เพิ่มขึ้นเป็น 2-3 ปีนี้

รับประกันในส่วนของความเสียหายพื้นฐานตามข้อกำหนดการรับประกันของsonyด้วยนะครับ

และจะได้เพิ่มเติมในส่วนของประกันอุบัติเหตุลักทรพย์และอื่นๆตามที่ระบุไว้ด้วย

นั่นหมายถึง การทำประกันในลักษณะนี้ได้สิทธิการคุ้มครองที่ครอบคลุมและกว้างขวางกว่าการรับประกันทั่วไปครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 05:11:34 pm »
โทรคุยกับทาง sony และ กรุงเทพประกันภัย มาเรียบร้อยแล้วครับ

สรุปว่า กรมธรรม์การขยายระยะเวลารับประกันที่เพิ่มขึ้นเป็น 2-3 ปีนี้

รับประกันในส่วนของความเสียหายพื้นฐานตามข้อกำหนดการรับประกันของsonyด้วยนะครับ

และจะได้เพิ่มเติมในส่วนของประกันอุบัติเหตุลักทรพย์และอื่นๆตามที่ระบุไว้ด้วย

นั่นหมายถึง การทำประกันในลักษณะนี้ได้สิทธิการคุ้มครองที่ครอบคลุมและกว้างขวางกว่าการรับประกันทั่วไปครับ

ขอบคุณครับ ลุง...   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ TheJia

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2016, 08:36:23 am »

ถ้าคุ้มครองความเสียหายพื้นฐานด้วย อันนี้น่าซื้อดีครับ นึกว่าพอเสียต้องแกล้งทำทีวีตกโต๊ะซะแล้ว...  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ. ps.เคยเห็นกระทู้พวกซื้อประกันเพิ่มของพาวเวอร์บาย คนด่ากระจาย เลยรู้สึกไม่ค่อยเชื่อใจพวกให้ซื้อประกันเพิ่ม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 17, 2016, 05:27:53 pm »

จ่ายเพิ่ม 8% ของราคาสินค้า ลองสอบถามดูครับ 02-3058467 ของ Allianz

โทรถามมาละสงสัยเหมือนกัน ของ Allianz ทำประกันเพิ่มจากการซื้อร้านค้า online ยังไม่รับทำให้  [ช็อค]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2016, 05:35:43 pm โดย takahachi09 »

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 17, 2016, 06:03:13 pm »

โทรถามมาละสงสัยเหมือนกัน ของ Allianz ทำประกันเพิ่มจากการซื้อร้านค้า online ยังไม่รับทำให้  [ช็อค]

ขอบคุณมากครับท่าน  takahachi09

ออฟไลน์ มนุษย์มด

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 17, 2016, 10:44:36 pm »
ทีวีเครื่องนึงมันไม่ได้พังกันง่ายๆ นะครับ อย่าไปไปกลัว ถ้าเจอคือส่วนน้อยมากครับ ใช้มาทุกยี่ห้อเกิน5ปีหมด

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 07:57:43 pm »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2016, 07:58:31 pm โดย takahachi09 »

ออฟไลน์ InwAdonis

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2016, 12:17:21 pm »
ผมก็ทำนะ

ss 7 series เครื่องเก่าไม่ถึงสามปี panel พังละ
เครื่องใหม่  55js8000 จ่ายทำประกันสามปีเลย
อย่างน้อยพังเรายังคุ้ม แค่สองพันนิดๆเองถ้าจำไม่ผิด

panel พังที โยนเครื่องทิ้งได้เลย T T ถ้าไม่มีประกัน
ทำกับกรุงเทพเหมือนกันครับ