ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง hybrid standby ครับ  (อ่าน 1663 ครั้ง)

ออฟไลน์ lordnong

• *
สอบถามเรื่อง hybrid standby ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2015, 04:47:50 pm »
ผมใช้ onkyo 636 อยู่ตอนปิดมันมีไฟhybrid standby ไปหาอ่านมาเข้าบอกว่าเป็นระบบ ที่สามารถปิดเครื่องอยู่ก็สามารถดูทีวีออกลำโพงได้ ไม่ทราบว่า ต้องทำยังไงหรอครับ

ออฟไลน์ koko00737

• Edge LED TV member
Re: สอบถามเรื่อง hybrid standby ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 10:01:08 am »
hybrid standby เป็นระบบที่ปิด AVRอยู่ เเต่อุปกรณ์ที่ต่อพวง AVR เปิดอยู่ ตัว AVR จะส่งภาพไปยังทีวีได้ เสียงก็จะไปออกที่ทีวี

ออฟไลน์ lordnong

• *
Re: สอบถามเรื่อง hybrid standby ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 05:19:28 pm »
hybrid standby เป็นระบบที่ปิด AVRอยู่ เเต่อุปกรณ์ที่ต่อพวง AVR เปิดอยู่ ตัว AVR จะส่งภาพไปยังทีวีได้ เสียงก็จะไปออกที่ทีวี

ออครับ ต้องตั่งค่ายังไงเพิ่มหรือป่าวครับผมลองทำแล้วก็ไม่ได้ต้องกดเปิดavrถึงจะมีภาพครับ

ออฟไลน์ Mio47

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 06:43:48 pm »
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับขอทราบด้วยคนครับว่าทำยังไงครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SanDer

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 09:13:02 pm »
สวัสดีครับ

NEW 2013 ONKYO AV RECEIVER TX-NR828 Using Hybrid Standby
==>www.youtube.com/watch?v=AontYwWTk3Q

รุ่นใหม่ๆ มีไฟบอกด้วยสะดวกดี