ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องซื้อ cd หน่อยครับ...  (อ่าน 1047 ครั้ง)

ออฟไลน์ tarkawthai

• *
สอบถามเรื่องซื้อ cd หน่อยครับ...
« เมื่อ: มกราคม 11, 2016, 07:10:31 pm »
ผมมี amp acurus ทั้ง pre และ power   ลำโพง acoustic enegry  ae 109  อยากหา cd จับคู่หน่อยครับ แนวเพลงร้อง แนวบาสโนว่า ประมาณนี้ และเพล
งร้องช้าๆครับ งบไม่แรงครับประมาณ10000กลางๆครับ  ขอบคุณมากๆครับ [รัก]

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: สอบถามเรื่องซื้อ cd หน่อยครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2016, 11:23:02 pm »
...ไม่ชอบ HD player เหรอครับ ไหนๆ ก็มีคอมพิวเตอร์อยู่แล้ว โหลดเพลง Audiophile มีเยอะแยะนะครับ.

...ถ้าเครื่องเล่น CD จริงๆ OPPO หมื่นกว่ามั๊ง...รอผู้รู้ต่อไปมาช่วยตอบครับ.

ออฟไลน์ yachtbest

• Flat TV member
  • *
Re: สอบถามเรื่องซื้อ cd หน่อยครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2016, 05:24:33 am »
ลองไปหาโอกาสไปฟัง
nad เสียงออกนุ่มนวล
cambridge รายละเอียดดี
ยังมี marantz กับ rotel อีกสองแบรนด์ยังที่ทำชื่อเสียงไว้มากมาย
ส่วนตัวใช้ โรเทลรุ่นนานมากกว่า 20 ปี(865 bx)คู่กับ dac in the box Audio Alchemy ไม่เคยเสีย หัวอ่านยังเล่นแผ่นไลท์สบายๆเสียงแนว analog
เสียงร้องอวบหนา output สูง
ผมเล่นคู่กับ ps1 as cdplayer(พิมพ์หาข้อมูลแบบนี้ แล้วคุณจะตะลึง ประหยัด เสียงดีระดับ180000บาท อยู่ที่ว่าหาได้ตรงรุ่นไหม) [ปลื่ม]