ผู้เขียน หัวข้อ: จะจัดสาย HDMI  (อ่าน 3583 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanyapun

• Flat TV member
  • *
จะจัดสาย HDMI
« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 10:26:06 am »
รบกวนพี่ๆหน่อยครับ ผมใช้ชุดนี้อยู่ onkyo 525 +polk 6750

ตอนนี้ใช้สายHDMIที่แถมมา 2 เส้น ยี่ห้อ QED เห็นราคาที่กล่องมัน 1790 ถ้าผมจะเปลี่ยนเป็น ยีห้อ>>>

jericho หรือ audio quest cinnamon 2 ตัวเลือกนี้จะเห็นความต่างจาก ของที่แถมมาเยอะไหม 

แล้วระหว่าง jericho กับ audio quest cinnamon ตัวไหนภาพและเสียงดีกว่ากัน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
Re: จะจัดสาย HDMI
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 01:06:46 pm »
aq เสียงกลางหนากว่า qed ( ผมใช้ qed อยู่ ) ดูจากชุดที่ใช้อยู่ น่าจะเหมาะกับ aq ครับ jericho ออกเเนวโปร่งคล้าย qed ครับ

ออฟไลน์ HiFi Tower Staff

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 05:51:12 pm »
ความแตกต่างได้อะไรเพิ่มขึ้นแน่ แต่แนวตามที่คุณชอลิ้วเฮียงว่าครับ
อยู่ที่ว่าชอบแนวหรือเปล่า

[กระโดด]

ออฟไลน์ ronnawut

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 08:11:25 pm »
ไม่ลอง aq chocolate หรอครับ เสียงเปลี่ยนจะๆเลย ภาพดีด้วย  ถ้าไม่ใช่อเมกาเมืองนอกยังหาซื้อยากเลยรุ่นนี้ขายดี

ออฟไลน์ aekja789

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 05:20:20 pm »
ไม่ลอง aq chocolate หรอครับ เสียงเปลี่ยนจะๆเลย ภาพดีด้วย  ถ้าไม่ใช่อเมกาเมืองนอกยังหาซื้อยากเลยรุ่นนี้ขายดี

ขยับจาก chinamon ขึ้นมาอีกหน่อย สนับสนุน AQ Chocolate อีกเสียงครับ ดีจริง ๆ ทั้งภาพและเสียง

ออฟไลน์ Lekjang

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 08:41:01 pm »
Chocolate  ตอนนี้ 1-2 เมตร ราคาเท่าไรครับ

ผมอยากลอง Palic  สีส้มอ่ะ ...หามือสองไม่ได้เลย

ออฟไลน์ sojew

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 09:01:57 pm »
อยากหามือสองให้ไวต้องประกาศหาซื้อครับ อย่ารอเลย
หลายอย่างที่ผมประกาศหาซื้อไม่ค่อยพลาดครับ
ไม่ว่าจะ palic หรือ aq

ออฟไลน์ thanyapun

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 09:20:05 pm »

ขยับจาก chinamon ขึ้นมาอีกหน่อย สนับสนุน AQ Chocolate อีกเสียงครับ ดีจริง ๆ ทั้งภาพและเสียง

กำลังหยอดกระปุกแล้วครับ ขอบคุณมากครับที่แนะนำ