ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำการเดินสาย surround ทีครับ  (อ่าน 3849 ครั้ง)

ออฟไลน์ up3

• *
รบกวนแนะนำการเดินสาย surround ทีครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 05:37:12 pm »

แปลนห้องคอนโดครับ ตอนนี้กำลังปวดหัวกับการเดินสายลำโพง surround ครับ [ไม่เอา] [โขก]

อยากให้อยู่ตรงบริเวณหลังโซฟาครับ ตอนนี้คิดได้แบบเดียวคือ เดินขึ้นเพดาน อาจจะใช้ราง หรือ ท่อ emt เอาครับ

ใครพอมี idea แนะนำบ้างครับ รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: รบกวนแนะนำการเดินสาย surround ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 07:28:14 am »
1.ปูพรมหน้าทีวี ซุกใต้พรม
2.เดินรางสายไฟผ่ากลางลอดใต้โซฟา
3. เดินรางสายไฟขอบผนังด้านล่าง ผ่านประตูไปหลังโซฟา

ออฟไลน์ HiFi Tower Staff

• Edge LED TV member
Re: รบกวนแนะนำการเดินสาย surround ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 11:40:33 am »
กับการใช้งานสำหรับการเดินลอย ห้องนี้ต้อเดินเกาะตามบับมาทางประตูและเลาะตามบงกบประตูไปครับ
2 ข้างเดินมาทางเดียวกัน แต่ข้างหลังซ้ายเดินผ่านหลังโซฟาไปครับ

[กระโดด]

ออฟไลน์ DOE

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 11:56:47 pm »
ผังห้องเหมือนคอนโดผมเลย ของผม 29 ตรม.
ผมโยงขึ้นใต้ฝ้าเพดานเลยครับ ไม่ก็เดินผ่านท่อลอย ไปตามขอบผนังใต้เพดานครับ
ปล. ลอดใต้พรม รึผ่านหน้าประตู ระวังเปิดประตูไม่ได้นะครับ คอนโดแนวนีิ้เปิดประตูผ่านหน้าทีวี พรมต้องเล็กครับ
ลอดใต้พรมจะลำบาก