ผู้เขียน หัวข้อ: แว่นตา 3D ของLG ไส่ดูหนังในโรงเมเจอร ได้ป่าวคับบ  (อ่าน 2176 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutsayjumpp

• Flat TV member
  • *
ผมมีแว่นตา 3D จากทีวี 42 690T อยู่
3ทุ่ม45 คืนนี้ผม จองตั๋วหนัง เรื่อง Guardians of the Galaxy  ไว้ที่ เอสพานาท งามวงวาน

ไม่อยากซื้อแว่นตา ที่โรง เพราะมีอยู่แล้ว ของLG อยากทราบว่ามันใช้ได้ไหม ดูได้ภาพออกเต็ม100 ไหม ขอบคุณคับบบ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: แว่นตา 3D ของLG ไส่ดูหนังในโรงเมเจอร ได้ป่าวคับบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 07:23:31 am »
 นำเข้าไปสวมดูก่อนครับ ถ้าดูไม่ได้ก็เดินออกมาซื้อก็ยังไม่สาย
แต่ผมว่าดูได้นะ เพราะใช้แผ่นโพลาลอยด์เหมือนกัน
ระบบ 3D มี 2 ระบบ คือ ใช้แบตเตอรี่สั่งเปิด- ปิด ม่านตาซ้าย-ขวาสลับกัน กับแบบไม่ใช้แบตเตอรี่ ใช้แผ่นโพลาลอยด์วางแนวตั้งแนวนอนกับแว่นตาครับ

ออฟไลน์ vajazian

• *
Re: แว่นตา 3D ของLG ไส่ดูหนังในโรงเมเจอร ได้ป่าวคับบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 01:14:41 pm »
ใช้ได้ครับ มิติดีกว่าทีซื้อหน้าโรงหนังอีกครับ

ออฟไลน์ GyMfukU

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 01:35:22 pm »
ใช้ได้ครับ มิติดีกว่าทีซื้อหน้าโรงหนังอีกครับ

ดีกว่าของโรงเหรอครับ ผมกะจะซื้อแว่นโรงหนังสวยๆมาใช้กับทีวีLGซักหน่อย

ออฟไลน์ cargo itmt

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 01:06:25 pm »
ใช้ได้ครับ ไม่ต่างกันมาก(ระดับอิลิเม้น ว่าไปโน่นเลย)