ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการของsubwoofer ของ ลำโพง5.1 มีเสียงตลอดตั้งแต่เปิดเครื่อง  (อ่าน 1867 ครั้ง)

ออฟไลน์ jpongkanin

• *
มีวิธีตรวจเช็คยังไงได้มั้งครับว่าเกิดจากอะไรได้มั้งครับ

ก่อนจะค้างเวลาใช้งานดูหนังเวลาเสียงเบสมาจะมีเสียงเหมือนคนดูดน้ำหมดแก้วตามมาเป็นพักๆ

ตอนนี้ถอดสายหมดแล้วก็ยังเป็นอยู่ครับเสียบไฟเข้าอย่างเดียวพร้อมกับกด ST-BYแล้วครับ

ลำโพงยี่ห้อ ไอนาโน๊ส รุ่น ns-209 หรือ tbm-209 ครับ

ผมหารูปในgoogleไม่ได้เลย ไม่รู้พอจะมีใครรู้จักยี่ห้อนี้รึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2014, 01:01:06 pm โดย jpongkanin »