ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อ HT ที่ห้าง จะดูยังไงว่าเป๋นของมือ 1  (อ่าน 1200 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mantoy

• Flat TV member
  • *
พอดีจะไปซื้อชุด HT ของ Sherwood R607+ Klipsch Quintet v+SW 450 แต่เซลล์พยายามจะให้ซื้อ SW 350 ก็กลัวว่าเค้าจะเอาของมือ2 มาขายให้ อยากทราบว่าจะดูยังไงครับว่าเป็นของมือ1 เพราะเป็นครั้งแรกที่จะซื้อ HT ผมไม่มีประสบการณ์ในเรื่องนี้ครับ กลัวโดนหลอก ขอผู้รู้ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ taonoi16

• Edge LED TV member
Re: จะซื้อ HT ที่ห้าง จะดูยังไงว่าเป๋นของมือ 1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 09:08:03 pm »
ลองเช็คดูตามขั้วต่อสัญญาณดูครับ ขั้วต่อต่างๆที่เปนโลหะต้องใส ไม่ขุ่นมัวครับ