ผู้เขียน หัวข้อ: sony 50w800c ตั้งวันที่และเวลาตรงไหนครับ  (อ่าน 910 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mio47

• LCD TV member
  • **
sony 50w800c ตั้งวันที่และเวลาตรงไหนครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 07:03:16 pm »
ใช้ sony50w800c บางครั้งปิดเครื่องทิ้งไว้ตอนเช้าเปิดเครื่องเพื่อจะดูยูทูปแต่ดูไม่ได้ แต่หน้าจอจะขึ้นให้ตั้งวันที่กับเวลาลองเข้าไปที่ตั้งค่าก็มีนะให้ตั้งวันที่กับเวลาแต่ตั้งไม่ได้ไม่รู้กดตัวเลขตรงไหนพอสักพักก็เข้าดูยูทูบได้เพราะวันที่กับเวลาอยู่ดีๆก็ขึ้นมาตรงเป๊ะเลยอาการนี้จะเป็นบางครั้งครับรบกวนชี้แนะหน่อยครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Monday

• Flat TV member
  • *
Re: sony 50w800c ตั้งวันที่และเวลาตรงไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2016, 07:34:27 pm »
จากอาการที่บอก เขาใจว่าตัว TV คงจะถูกเซ็ตค่าให้รับข้อมูลเวลาจาก Internet ก็เลยไปตั้งค่าเวลาเองไม่ได้
(มันมีให้เลือก 3 แบบ ถ้าจำไม่ผิด แบบแรกจำไม่ได้ แบบ 2 คือรับข้อมูลเวลาจาก Internet แบบที่ 3 คือตั้งเอง)

จากอาการนี้ หลังจากเปิดเครื่อง ให้ต่อเน็ทก่อนอันดับแรก แล้วซักพักเวลาเครื่องมันจะตรงเอง

จากที่บอกว่าอาการเป็นบางครั้ง
ลองปิดเครื่อง แล้วถอดปลั๊กออกดูครับ หลังจากเปิดใหม่ เวลาจะไม่ตรง
แต่ถ้าปิดเครื่องแบบไม่ถอดปลั๊ก เวลามันจะตรงเหมือนเดิม
ปัญหานี้เป็นอาการปกติของ Android Device ครับ

พยายามไม่ใช้ศัพท์เทคนิด น่าจะพออ่านเข้าใจนะครับ

ออฟไลน์ Mio47

• LCD TV member
  • **
Re: sony 50w800c ตั้งวันที่และเวลาตรงไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2016, 05:09:38 am »
จากอาการที่บอก เขาใจว่าตัว TV คงจะถูกเซ็ตค่าให้รับข้อมูลเวลาจาก Internet ก็เลยไปตั้งค่าเวลาเองไม่ได้
(มันมีให้เลือก 3 แบบ ถ้าจำไม่ผิด แบบแรกจำไม่ได้ แบบ 2 คือรับข้อมูลเวลาจาก Internet แบบที่ 3 คือตั้งเอง)

จากอาการนี้ หลังจากเปิดเครื่อง ให้ต่อเน็ทก่อนอันดับแรก แล้วซักพักเวลาเครื่องมันจะตรงเอง

จากที่บอกว่าอาการเป็นบางครั้ง
ลองปิดเครื่อง แล้วถอดปลั๊กออกดูครับ หลังจากเปิดใหม่ เวลาจะไม่ตรง
แต่ถ้าปิดเครื่องแบบไม่ถอดปลั๊ก เวลามันจะตรงเหมือนเดิม
ปัญหานี้เป็นอาการปกติของ Android Device ครับ

พยายามไม่ใช้ศัพท์เทคนิด น่าจะพออ่านเข้าใจนะครับ
ขอบคุณมากๆครับผม