ผู้เขียน หัวข้อ: TV รุ่นไหนสามารถแสดงปกหนังได้บ้าง  (อ่าน 1658 ครั้ง)

ออฟไลน์ xjapan2552

• *
TV รุ่นไหนสามารถแสดงปกหนังได้บ้าง
« เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 11:27:46 am »
สอบถามครับ
กำลังจะซื้อ ทีวีใหม่ อยากทราบว่ารุ่นไหนสามารถแสดงปกหนังได้ครับ คือไม่อยากซื้อ HD player ครับ ที่เล็งไว้ ตอนนี้อยากได้ LG webos ครับ แต่ไม่มีข้อมูลด้านนี้เลยครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: TV รุ่นไหนสามารถแสดงปกหนังได้บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 12:49:49 pm »
ถ้าต้องการประสิทธิภาพในการอ่าน subtitle , ไฟล์ประเภทต่างๆ รวมถึงคุณภาพของภาพที่ดีกว่า

สุดท้ายก็ต้องซื้อ hd player ครับ

ออฟไลน์ xjapan2552

• *
Re: TV รุ่นไหนสามารถแสดงปกหนังได้บ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 06:20:21 pm »
 [ร้องไห้]

ขอบคุณครับ สงสัยต้องหาต้องหา hd player ดีๆ สักตัวแล้ว ( คือผมก็มี android box ของ leotech แต่คุณภาพแย่มากเลย เคยส่งไปเปลี่ยนรุ่นเพิ่มเงิน ก็ยังไม่ดีขึ้น ตอนนั้นกะซื้อมาใช้ไปก่อน รู้เสียดายเงินมากครับรู้อย่างนี้เพิ่มเงินซื้อแบบดีๆ ไปเลยดีกว่า)

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 06:51:25 pm »
[ร้องไห้]

ขอบคุณครับ สงสัยต้องหาต้องหา hd player ดีๆ สักตัวแล้ว ( คือผมก็มี android box ของ leotech แต่คุณภาพแย่มากเลย เคยส่งไปเปลี่ยนรุ่นเพิ่มเงิน ก็ยังไม่ดีขึ้น ตอนนั้นกะซื้อมาใช้ไปก่อน รู้เสียดายเงินมากครับรู้อย่างนี้เพิ่มเงินซื้อแบบดีๆ ไปเลยดีกว่า)

ใช่ครับ ต้องเล่นแยกเป็นอย่างๆไปอ่ะครับ จึงจะได้ประสิทธิภาพเต็มที่
ถ้าใช้ android box ดูหนังภาพก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่

- ดูหนังไฟล์ MKVและไฟล์เล็กๆควรใช้ hd player ชิป realtek1186 จนถึง sigma
- ดูหนังไฟล์ full rip ควรใช้ hd player ชิป  marvel ไปเลย
- เน้น android ก็ใช้เครื่องที่เป็นแบบ quad core จะได้แรงๆ

ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ takuro

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 11:31:54 pm »
ผมใช้ notebook ครับ ลงโปรแกรม XBMC แจ่มมากมายครับ