ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ 737 ขับ polk a7 มีวิธีไหนที่จะรีดประสิทธิภาพ A7ออกมาได้สูงสุด  (อ่าน 1806 ครั้ง)

ออฟไลน์ tont_kub

• Edge LED TV member
ขอคำแนะนำหน่อยครับ 737 ขับ polk a7 มีวิธีไหนที่จะรีดประสิทธิภาพ A7 ออกมาได้สูงสุดบ้างครับ

- โดยใช้งบประมาณเพิ่มเติมน้อยที่สุดครับ

- ปัจจุบันต่อ biwire อยู่ครับ

??? หรือผมควรลองต่อ biamp

??? หรือควรเพิ่ม power amp
(ถ้าเพิ่ม power amp คือเอามาต่อช่อง zone 2 หรอครับ)
(รบกวนแนะนำ power amp คุณภาพดีราคาประหยัดให้หน่อยนะครับ)
(รบกวนแนะนำวิธีต่อ power amp ด้วยนะครับ)

ขอบคุณมากครับ
จากที่จะเปลี่ยนเป็น whafedale evo2 ตอนนี้คิดว่าจะลองรีดประสิทธิภาพ a7 ให้ได้สูงสุดดูก่อนอ่ะครับ เผื่อไม่ต้องเปลี่ยน  [ไม่พูด]

ออฟไลน์ MARUAY

ยังไงก็ไม่หมดครับ

ทางที่จะรีดประสิทธิภาพA7ได้หมดคือพ่วงพาวเวอร์แอมป์ที่มีกำลังขับ 300วัตต์ที่8โอห์ม (ไม่ใช่6โอห์มนะครับดูดีดี)

ไม่ใช่จากzone2 แต่ต้องเป็นปรีเอาท์พุต Front ไม่แน่ใจว่า737มีป่าว

Power amp ผมไม่แน่ใจว่าราคาเท่าไรบ้าง แต่แพงอยู่

ออฟไลน์ BoND_T_T

• Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6

ทางที่จะรีดประสิทธิภาพA7ได้หมดคือพ่วงพาวเวอร์แอมป์ที่มีกำลังขับ 300วัตต์ที่8โอห์ม (ไม่ใช่6โอห์มนะครับดูดีดี)

ไม่ใช่จากzone2 แต่ต้องเป็นปรีเอาท์พุต Front ไม่แน่ใจว่า737มีป่าว

Power amp ผมไม่แน่ใจว่าราคาเท่าไรบ้าง แต่แพงอยู่

ลอง power ของ audyn ซิครับ mono block 2 ตัวขับลำโพงแต่ละข้าง หรือออกใหม่ 3ch ก็มี ของดีราคาไทยๆ ชนของนอกสบาย..

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member

ลอง power ของ audyn ซิครับ mono block 2 ตัวขับลำโพงแต่ละข้าง หรือออกใหม่ 3ch ก็มี ของดีราคาไทยๆ ชนของนอกสบาย..

+1   ครับ

ทางเดียว ที่จะรีดประสิทธิภาพของลำโพง A7 ออกมาให้ดีที่สุด เต็มความสามารถของมัน
[size= 15 pt]
ต้อง - เพิ่ม - power-  amp - เท่านั้น
[/size] 

ครับ...

Audyn  monoblock ก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่งครับ   ที่ราคาไม่แรง เมื่อเทียบกับคุณภาพครับ

power amp เตรียมงบฯ ไว้อย่างต่ำ ๆ ราว 50,000 ++  ครับผม

ps. เห็นแว๊บ ๆ Adcom 7705  เป็น  Power amp 5 Ch  กำลังขับ    200w/ ch 
ขับทั้งชุดได้สบาย ๆ   เห็นขายแว๊บ ๆ  45,000   ครับ   save เงินลงมาอีกหน่อย ..