ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เซท avr ht-r960 �(ht-s9100thx) แล้วเสียงเบามาก ร้อนใจช่วยด้วยครับ  (อ่าน 1276 ครั้ง)

ออฟไลน์ sarawut23

• Flat TV member
  • *
ผมได้ avr ht-r960  (ht-s9100thx) มาแล้วเซทค่า โดย mic set ปรากฎว่าเสียงของระบบเบามากครับ เปิดระดับเสียงที่ 35 ยังไม่มีเสียงออกลำโพงครับ
พอเซทด้วยมือ ต้องชดเชยค่าลำโพงแทบทุกตัวที่ +12 (ค่าสูงสุดของเครื่อง)เลยครับ
แถมต้องตั้ง IntelliVolume ถึง +12 อีก(ค่าสูงสุดของเครื่อง) ถึงจะมีเสียงครับ
ค่าที่เซทนี้เป็นไปได้ไหมครับ เพราะเครื่องก่อน onkyo ht3500 ผมตั้งติดลบ ยังดังเลย ครับ หรือมีท่านใดใช้ รุ่นนี้อยู่แนะนำให้ด้วยครับ หรือจะฝากเมล์ เฟส ไลน์ หรือเบอร์โทรไว้ทาง pm ก็จะดีมาก ๆๆ ครับ (line : wutnakho)

ออฟไลน์ hdhtbasic

• *
ทุกอย่าง พ้น burnin แล้วใช่ไหมครับ
ของผมแรก ๆ ก็ดังอยู่ แต่ตอนนี้ต้องปรับ IntelliVolume เข้าช่วยเหมือนกัน เพิ่มสัก 6 กำลังสวย
??แต่นี่ 12 รอท่านผู้รู้อีกทีครับ

ออฟไลน์ sarawut23

• *
ทุกอย่าง พ้น burnin แล้วใช่ไหมครับ
ของผมแรก ๆ ก็ดังอยู่ แต่ตอนนี้ต้องปรับ IntelliVolume เข้าช่วยเหมือนกัน เพิ่มสัก 6 กำลังสวย
??แต่นี่ 12 รอท่านผู้รู้อีกทีครับ
พ้นเบริ์นแล้วครับ รับต่อมาอีกที ครับ เดี๋ยวจะลองเริ่ม set ใหม่อีกครั้งครับ