ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการเชื่อมต่อและการเซ็ทค่าต่างๆในระบบโฮมเธียเตอร์ครับ  (อ่าน 1484 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thaw

• Flat TV member
  • *
ระบบมีอุปกรณ์ดังนี้ครับเน้นดูหนังไฟล์ mkv เป็นหลัก
TV Sharp 4K 58ue630x
AV receiver HK 161
HD Player Himedia 910a

ตอนนี้ผมเชื่อมต่อระบบด้วยสาย HDMI ดังนี้
HD Player 910a -->HDMI-->HK 161--> Sharp 58ue630x

อยากทราบว่าต่อแบบนี้แล้ว ต้องเซ็ทในส่วนของภาพเสียงในอุปกรณ์ทั้ง 3 ตัวอย่างไรครับ เพราะบางครั้งผมเจอปัญหา เสียงไม่ออก ภาพเดินไวกว่าปกติและไม่มีเสียง งงมากครับ รบกวนสมาชิกช่วยแนะนำด้วย ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ nirun_-

• Edge LED TV member
  • line ; nirun145
ตามปรกติผมก็ต่อแบบนี้ครับ แต่....ภาพและเสียงไม่พร้อมกันนี่ ผมไม่รู้จริงๆ (คำตอบไม่มีประโยชน์เลย)แฮ่ๆๆ

ออฟไลน์ nikom2008

• LCD TV member
  • **
HD Player HDMI ตั้งเป็น  pass through หรือ RAW ของผมตั้งแบบนี้

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...เสียงไม่พร้อมภาพ มักจะเกิดกับ MV Karaoke ปรับที่เมนู Audio... syn จากค่า 0  ปรับเป็น +50 แล้วเลือก + , - ค่าขึ้นลงดูนะครับ.

ออฟไลน์ Thaw

• Flat TV member
  • *
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ เด๋วผมลองทำดูครับ