ผู้เขียน หัวข้อ: LED มีแสงสว่างลอดออกมาตามขอบจอบนล่างตอนฉากสว่าง  (อ่าน 798 ครั้ง)

ออฟไลน์ ss7

• *
LED มีแสงสว่างลอดออกมาตามขอบจอบนล่างตอนฉากสว่างอาการคล้ายแสงรั่วเป็นตอนฉากสว่าง ไม่เป็นตอนฉากมืด อาการอย่างนี้เรียกว่าอะไรครับ ตอนดูปกติจะเห็นตอนฉากสว่างเช่นฉากท้องฟ้าเป็นต้น แล้วมีผลเสียอื่นๆอีกปล่าวครับ Toshiba 50L2550VT ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ koko00737

• Edge LED TV member
Re: LED มีแสงสว่างลอดออกมาตามขอบจอบนล่างตอนฉากสว่าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 10:28:02 am »
นั้นเเละครับอาการเเสงรั่ว เเค่ทำให้เกิดความรำคาญ ต้องไปจัด oled ครับปัญหานี้หายขาด

ออฟไลน์ ss7

• *
Re: LED มีแสงสว่างลอดออกมาตามขอบจอบนล่างตอนฉากสว่าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 12:17:43 pm »
ขอบคุณครับ [รัก]