ผู้เขียน หัวข้อ: การเลือกซื้อกล่องแอนดรอย ทีวี สำหรับมือใหม่  (อ่าน 713 ครั้ง)

ออฟไลน์ nike-air

• Flat TV member
  • *
ผมเป็นมือใหม่สนใจอยากจะมีกล่อง แอนดรอยทีวี มาดูสักกล่องมีข้อสงสัยอยากจะสอบถาม กูรู ผู้รู้และมีความรู้ เรื่องการเลือกซื้อกล่องอย่างไรดี

ข้อ 1 . ทีวีผมเป้นสมาร์ทีวี ถ้าจะเลือกซื้อกล่องแอนดรอยทีวี ที่มีสเปคบอกว่า " ความละเอียดภาพ 4 K " นี้มันจะเหมาะสมกับทีวีผมหรือไม่

ข้อ 2 . แรมที่เลือกใช้ ต้องใช้แรมเท่าไร 1 G DDR 3 หรือว่า 2 DDR 3 ถึงจะดูไหลลื่นไม่สะดุกดี ครับ .

ผมรบกวนผู้รู้ กูรู เพียง 2 ข้อนี้ละครับ ขอบคุณมาก.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2015, 06:34:21 pm โดย nike-air »