ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยและไม่มั่นใจ  (อ่าน 1500 ครั้ง)

ออฟไลน์ nike-air

• Flat TV member
  • *
สงสัยและไม่มั่นใจ
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 02:20:34 pm »
อยากจะสอบถามผู้รู้ เกี่ยวกับ ระบบภาพและเทคโนโลยี่ ต่าง ๆ  ของled ระหว่างค่าย ญี่ปุ่น และ เกาหลี่ ค่ายไหน

ดีกว่าครับ ผมกำลังมองหาทีวี led 40 นิ้ว สักเครื่อง งบไม่เกิน 15,000 บาท. รบกวนผู้รู้ช่วยชี่้แนะด้วย

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: สงสัยและไม่มั่นใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 02:31:42 pm »
อยากจะสอบถามผู้รู้ เกี่ยวกับ ระบบภาพและเทคโนโลยี่ ต่าง ๆ  ของled ระหว่างค่าย ญี่ปุ่น และ เกาหลี่ ค่ายไหน

ดีกว่าครับ ผมกำลังมองหาทีวี led 40 นิ้ว สักเครื่อง งบไม่เกิน 15,000 บาท. รบกวนผู้รู้ช่วยชี่้แนะด้วย

ขอบคุณมากครับ
งบนี้ภาพ เทคโนโลยี ไม่ห่างกันมากครับ ส่วนแบรนด์อยู่ที่ความชอบส่วนตัวมากกว่า
sharp 39le155d2
toshiba 40l2450vt
samsung 40h5100
lg 42lb561t
panasonic 42a410t

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 02:38:26 pm »
ขอบคุณมากสำหรับ ผู้ที่ตอบกลับเข้ามาครับ ขอเพิ่มอีกคำถามนะครับ

ผมสนใจและกำลังมองดู

1 .  Toshiba : 40 pu200 t 40 นิ้ว จุดดี และ จุดด้อย
2 .  Sharp : lc-39le 40นิ้ว  จุดดี และ จุดด้อย
ช่วยรบกวนชี้แนะ 2 ตัวนี้สักหน่อยจะได้มั้ยครับ ส่วนมากผมจะดูหนัง และบอล เป็นหลัก ครับ และภาพผมอยากจะได้ออกกลาง ๆ  ไม่จัดมากเกินไป

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 04:48:53 pm »
ขอบคุณมากสำหรับ ผู้ที่ตอบกลับเข้ามาครับ ขอเพิ่มอีกคำถามนะครับ

ผมสนใจและกำลังมองดู

1 .  Toshiba : 40 pu200 t 40 นิ้ว จุดดี และ จุดด้อย
2 .  Sharp : lc-39le 40นิ้ว  จุดดี และ จุดด้อย
ช่วยรบกวนชี้แนะ 2 ตัวนี้สักหน่อยจะได้มั้ยครับ ส่วนมากผมจะดูหนัง และบอล เป็นหลัก ครับ และภาพผมอยากจะได้ออกกลาง ๆ  ไม่จัดมากเกินไป
1 .  Toshiba : 40 pu200 t 40 นิ้ว จุดดี -ภาพสวย สีอิ่ม รายละเอียดแจ่ม ลำโพงยิงตรงข้างหน้าสุดยอด usb เล่นไฟล์ได้ดีกว่าชาร์ป และ จุดด้อย -เก่าแล้ว 2 ปีแล้วมั้ง ระดับสีดำไม่ค่อยดี ไม่มีดิจิตอลทีวีในตัว
2 .  Sharp : lc-39le155d2   จุดดี - ภาพดูสบายตา ระดับสีดำดี สว่างปานกลาง สีอิ่มเป็นธรรมชาติ รายละเอียดภาพดี ช่องต่อเยอะ สเปคดีกว่ารุ่นใหม่กว่าและ จุดด้อย - มุมมองด้อยกว่าโตชิบา ลำโพงเสียงสู้โตชิบาไม่ได้  usb เล่นไฟล์ได้ดี แต่ไม่รองรับเสียง dts

ตามสเปคที่ต้องการ ผมว่าชาร์ปโอเคกว่าครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 09:21:29 pm »
ขอบคุณอีกครั้งที่ความรู้ครับ รบกวนขออีกข้อครับ

ทีอีกค่ายที่ผมมอง ๆ และสงสัยอยู่ คือ ซัมซุง ครับ ค่ายนี้ดูสเปคให้รายละเอียดมาครบเลย เช่น Full HD , ระบบเสียงทั้ง dd , dts ท่านผู้รู้มองว่า

เป็นอย่างไรครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ก่อนที่ผมจะไปเสียเงินซื้อ ครับ .

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 09:47:27 pm »
ขอบคุณอีกครั้งที่ความรู้ครับ รบกวนขออีกข้อครับ

ทีอีกค่ายที่ผมมอง ๆ และสงสัยอยู่ คือ ซัมซุง ครับ ค่ายนี้ดูสเปคให้รายละเอียดมาครบเลย เช่น Full HD , ระบบเสียงทั้ง dd , dts ท่านผู้รู้มองว่า

เป็นอย่างไรครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ก่อนที่ผมจะไปเสียเงินซื้อ ครับ .
ss ภาพ สเปค จัดเต็มอยู่แล้วครับ จุดเด่นเค้าอยู่ที่ลูกเล่น สเปค
แนวภาพ ss สว่าง สีสันฉูดฉาด รายละเอียดภาพดี usb รองรับไฟล์ได้หลากหลาย

คือภาพ สเปคมันไม่ห่างกันมาก ชอบแบบไหนจัดแบบนั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2014, 01:38:06 am โดย sirota »

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 07:58:33 am »
ผมหมายตาตัว Samsung ua40h6300 ไม่ทราบว่ามีเพื่อน ๆ ท่านไหนใช้อยู่ครับ ใช้ดีมีปัญหาหรือไม่ครับ