ผู้เขียน หัวข้อ: การปรับความละเอียดจอ  (อ่าน 843 ครั้ง)

ออฟไลน์ nike-air

• Flat TV member
  • *
การปรับความละเอียดจอ
« เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 04:15:42 pm »
ผมอยากจะรบกวน ผู้รู้เรื่องการปรับตั้งค่าความละเอียดจอ led Samsung ครับ ว่าเข้าไปตั้งตรงไหน ช่วยแนะนำมือใหม่ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
Re: การปรับความละเอียดจอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 04:21:04 pm »
ความละเอียดจอปรับไม่ได้ครับ Full HD ก็คือตามนั้นเลย
ไม่ใช่แน่ว่าคุณหมายถึงอย่างอื่นรึเปล่า

เช่น ความคม คอนทราส(ความต่างระหว่างสว่างกับมืด) หรืออัตราส่วนภาพที่จะยืด-หด