ผู้เขียน หัวข้อ: จัดมาแล้วครับ LB670 55นิ้ว .... ช่วยแนะนำการปรับภาพด้วยครับ  (อ่าน 2722 ครั้ง)

ออฟไลน์ witty_num

• *
วันนี้ไปจัดมาแล้วครับที่ร้าน The Future ฟิวเจอร์ รังสิต ได้มาราคา 37500 b   แถม บลูเร LG 1ตัวครับ
พึ่งถึงบ้านตะกี้

ตรวจสอบdead pixel ...ok
ชั่วโมงการทำงาน ... 0
wifi .... ok
internet ... ok

พรุ่งนี้จะไปหาสาย lan / ชั้นวาง หรือ ขาตั้ง(ชั้นวางอันเก่าใช้วาง lm7600 42 นิ้ว เล็กไป)

อยากขอข้อมูลเรื่อง การปรับภาพ ด้วยครับ

พรุ่งนี้ ติดตั้งเสร็จ และย้าย lm7600 ลงห้องรับแขกครับ
เปิดใช้แบบเต็มๆ จะมาแชร์ข้อมูลครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
มี..WiFi อยู่แล้ว ทำไมต้องไปหา..สาย lan เพิ่มครับ..? ไม่เข้าใจ..

ออฟไลน์ witty_num

• *
มี..WiFi อยู่แล้ว ทำไมต้องไปหา..สาย lan เพิ่มครับ..? ไม่เข้าใจ..
อยากให้สัญญานเนตมันเสถียรครับ
ต่อจรงน่าจะดีก่าครับ
ผิดถูกอย่างไร แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ sodato

• Flat TV member
  • *
ผมต่อผ่านwifiก็เสถียรดีนะ  (หรือมีแอบไม่เสถียรแต่ไม่รู้ เพราะแทบไม่ได้เน็ตของทีวีเลย  [ปาดเหงื่อ])

ออฟไลน์ แมวหลงทาง

• LCD TV member
  • **
หากสัญญาณ Wi-Fi แรง ก็ไม่น่าจะต่างกันครับท่าน

ออฟไลน์ GyMfukU

• Flat TV member
  • *
ผมก็ต่อสายLANนะ เพราะพอดีเอารีพีทเตอร์มาแอบไว้หลังทีวี เลยต่อLANเข้าAVR TV PS4 Blurayสะดวกเลย

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
WiFi ใน LB670 เสถียรอยู่ครับ ดูหนังผ่านเน็ตและผ่าน Lan จบมาหลายเรื่องหล่ะ  [yes]