ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำมือใหม่ด้วยครับ เรื่องชุด home แยกชิ้น  (อ่าน 2523 ครั้ง)

ออฟไลน์ ttoonnee

• Flat TV member
  • *
แนะนำมือใหม่ด้วยครับ เรื่องชุด home แยกชิ้น
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 04:34:37 pm »
จริง ๆ ผมมองชุด tannoy mercury set + psw110+535 แต่ด้วยงบจำกัดจึงต้องเปลี่ยนเพื่อลดงบประมาณลง (ไม่อยากให้เกิน 4 หมื่น)
อยากถามว่า
1. ชุด tannoy v1 คู่หน้า / sks 4800 / psw 110 / 535  หรือ
2. ชุด tannoy v4 คู่หน้า / sks 4800 / psw 110 / 535  ถ้าเป็นแบบนี้ ตัวเซอร์ราว จะมีผลมากไหมครับ แล้วคู่หน้านี่ v1 กับ v4 จะต่างกันมากไหมครับ

หรือว่า จะเป็น v1 สองคู่ / vc / psw 110 / 535  แต่ว่ามันก็ลงลงจาก mercury ทั้ง set นิดเดียวเอง

หรือถ้าเทียบกับชุดนี้ skf 4800 / sks 4800 / sub onkyo / 535 จะต่างกันเยอะไหม ลำโพง skf 4800 พอสู้ได้หรือเปล่า อันไหนดีกว่า

ขนาดห้องประมาณ 3.5*5 ครับ  ดูหนัง ฟังเพลง 50/50 ครับ

ออฟไลน์ migrean

• LCD TV member
  • **
    • http://hifispec.blogspot.com/
Re: แนะนำมือใหม่ด้วยครับ เรื่องชุด home แยกชิ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 05:24:50 pm »
ถ้าอยากเล่นชุดนี้จริงๆผมว่าทนเก็บเงินอีกสักหน่อยดีไหมครับ ถ้าท่านซื้อมาสักชุดแบบที่ท่านเลือกวันนึงท่านก็ต้องอยากลองว่าถ้าซื้อมาทั่งเซ็ตจะเป็นยังไง ตัดภาพไป  [หื่น]ท่านก็จะไปซื้อมาให้ครบเซตอยู่ดี(อันนี้จากประสบการณ์ตัวเอง) ของเกินระบบที่ซื้อมาก็ขายไม่ได้ราคาอีกมีแต่เสียกับเสียครับ ฉะนั้นผมว่ากัดฟันเจ็บทีเดียวให้จบไปเลยดีกว่าครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ NazeNus

• *
Re: แนะนำมือใหม่ด้วยครับ เรื่องชุด home แยกชิ้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 05:44:12 pm »
ผมเห็นด้วยกับ เก็บเงินอีกหน่อยนึง แล้วไปซื้อชุดที่อยากได้ดีกว่านะครับ

ท่าน Migrean พูดได้ถูกต้องแล้น สุดท้ายก้อเปลี่ยนอีกอยู่ดีล่ะครับ

[คิคิ]

ออฟไลน์ hdhtbasic

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 04:59:32 pm »
confirm ตามท่านอื่นๆ เลยครับ ผมคิดว่า จขกท น่าจะมีตัวเลือกพระเอกตัวจริงในใจแล้ว  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ttoonnee

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 05:18:57 pm »
ขอบคุณทุก ความเห็น
สงสัยต้องกัดฟันเอา ชุดที่คิดไว้  ไม่งั้นคาใจ

แต่คงต้องรอ โบนัส เดือนหน้า กับเคลียร์เรื่องจ่ายภาษีเพิ่ม อิอิ ปีนี้โดนหนักซ่ะด้วย

ออฟไลน์ pongtawan

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 05:26:42 pm »
ถ้าในงบนี้ลองดูDenon+JBL ดูไหมครับ เหมาะสำหรับเริ่มเล่นแยกชิ้น
เหมาะสำหรับฟังเพลง+ดูหนัง50:50ด้วยครับ สำหรับDenon

ไม่งั้นก็เก็บเงินตามท่านข้างบนบอกก็ได้ครับ จะได้ชุดดีๆเลย

http://www.mahajakaudio.com/promotion/av-streaming-promotion/