ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวีตัวใหม่ๆของ SS เช็ค ชม. ใช้งานไม่ได้เพราะไม่มี panel display time  (อ่าน 1437 ครั้ง)

ออฟไลน์ chakana72

• LCD TV member
  • **
จะไปซื้อตัวโชว์ลองใช้วิธีที่รู้ มันไม่มีคำว่า  panel display time แล้ว ลองคุยๆกับคนขาย บอกว่าเดี๊ยวนี้เค้าเอาซอฟแวร์ออกหรืออาจตั้งค่าซ่อนไว้ ไม่ทราบว่าพอมีใครรู้ข้อมูลหรือวิธีการเช็คแบบใหม่มั้ยคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ vrsg

• **
ยืนยันว่ามีครับ ทุกรุ่น
เข้าเมนูขณะปิดเครื่อง ตัวล่าสุด js ก็มี
ขระปิดเครื่อง กด info กด menu กด mute กด power เข้าเมนู svc
ลองดูครับ ลงรูปให้ไม่สะดวกเลย

ออฟไลน์ chakana72

• **
ผมลองทำแบบนั้นแล้วคับ บางรุ่นก้อมี บางรุ้นก้อไม่มี บรรทัดนั้นมันจะหายไป พอดีไปดูทีี่โฮมโปร ที่เอาตัวโชว์มาขาย วางเรียงกันเยอะๆ ผมก้อไล่กดดูเลยคับ ลองไป 5-6 รุ่น มีบอก ชม. อยู่แค่ 2 รุ่น  ที่ลองทั้งหมดเปนจอแบบ curve คับ

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ vrsg

• **
55 hu 6400 ใช้อยู่บอกเป็นจำนวน ชม.
ุ65 js 9000  บอกเป็นจำนวนนาที