ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4409736 ครั้ง)

ออฟไลน์ pajingo

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3384 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 04:30:26 pm »
สมช ใหม่ ขอรบกวน lcd lg 42"ภาค TUNER ภาพเป็นเม็ดเต็มไปหมด แต่ av hdmi comp ไม่เป็นไร

อยู่ กทม (บางบอน) ส่งศูนย์ซ่อมแพงมั๊ย หรือ ร้านอมรซ่อมดีมั๊ย โทรเช็คศูนย์มาซ่อมที่บ้านเริ่มต้น ค่าเดินทาง 1200 บาท

ยังไม่รวมค่าอะไหล่ และค่าซ่อม [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

ว่าจะอุ้มไปเอง ที่ไหนดีครับ ที่ซื่อสัตย์ต่อลูกค้า ไม่มัว ขอบคุณ

เพิ่งรู้ว่ามี club LG ด้วย คงต้องเข้ามาอ่านบ่อยๆ แล้วคงต้องเสียตังส์เพิ่มเพราะข้อมูลเยอะ กระตุ้นต่อมอยากอีกแหง่ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2011, 07:42:25 pm โดย pajingo »

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3385 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 11:40:20 am »
 [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ปายหน่ายกานโหมด ยางเที่ยวม่ายกับอีกเหรอ

ไม่ใครมาตอบเร้ย

[ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ firstsilly

• *
« ตอบกลับ #3386 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 03:47:46 pm »
สวัสดีคับ ผมเป็นสมชิกใหม่คับ เพิ่งจะซื้อ LG LED LV3730 มาใช้ได้เดือนนึงคับ คือโดยรวมแล้วก็ใช้งานไดเหมดไม่มีปัญหาคับ แต่ผมสงสัยว่า ถ้าเราเล่นอินเตอเนตแต่ว่าเล่นจากเบราเซอร์ ไม่ได้เล่นจากแอปพลิเคชั่นที่ติดมา ผมอยากรู้คับว่าเราจะเล่นหน้าเวปที่มีแฟลชเพลเยอร์ได้ยังไง เพราะว่ามันไม่สนับสนุนแฟลช แล้วเราจะรู้ได้ยังไงคับว่าเฟิมแวร์ที่ทีวีใช้นั้นเป็น linux version อะไรคับ อีกอย่างนะคับ USB Dongle wifi มีขายในไทยมั๊ยคับ ขอบพระคุณอย่างสูงนะคับ ถามเยอะไปหน่อย อิอิ [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ thew555

• *
« ตอบกลับ #3387 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:39:27 pm »
สวัสดีครับพี่ๆน้องในบอร์ด ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ผมซื้อ LCD LG32LK330 มาเพื่อเล่น PS3 โดยเฉพาะ และ ดูหนังบางครั้ง มีข้อสงสัยรบกวนให้พี่ๆช่วยไขข้อข้องใจให้ทีนะครับ [ปลื่ม]

1. LCD ของผมมี port HDMI v 1.3 ผมจะต้องใช้สาย HDMI v1.3 ด้วยหรือเปล่าครับ (ต่อกับ PS3 ครับ)

2. ผมต้องตั้งค่าอะไรกับ LCD หรือ PS3 ของผมเพิ่มมั้ยครับ เพื่อให้การเล่นเกมของผมสมบูรณ์แบบและเครื่อง PS3 แสดงศักยภาพของมันออกมาเต็มที่(กับ LCD ราคาถูกๆ)อะครับ

ขอข้อมูลเยอะเท่าไรยิ่งดีครับ ผมใหม่มากจริงๆ [งง]

ขอบคุณล่วงหน้าเลยแล้วกันนะครับ  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3388 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 10:22:51 pm »
ร้านอมรแหละครับ ถ้ารวมค่าใช้จ่ายถึง 2,000 หันไปติดจาน DTV 2,700 พร้อมติดตั้ง ชัดกว่าด้วยครับ

[ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ปายหน่ายกานโหมด ยางเที่ยวม่ายกับอีกเหรอ

ไม่ใครมาตอบเร้ย

[ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

สมช ใหม่ ขอรบกวน lcd lg 42"ภาค TUNER ภาพเป็นเม็ดเต็มไปหมด แต่ av hdmi comp ไม่เป็นไร

อยู่ กทม (บางบอน) ส่งศูนย์ซ่อมแพงมั๊ย หรือ ร้านอมรซ่อมดีมั๊ย โทรเช็คศูนย์มาซ่อมที่บ้านเริ่มต้น ค่าเดินทาง 1200 บาท

ยังไม่รวมค่าอะไหล่ และค่าซ่อม [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

ว่าจะอุ้มไปเอง ที่ไหนดีครับ ที่ซื่อสัตย์ต่อลูกค้า ไม่มัว ขอบคุณ

เพิ่งรู้ว่ามี club LG ด้วย คงต้องเข้ามาอ่านบ่อยๆ แล้วคงต้องเสียตังส์เพิ่มเพราะข้อมูลเยอะ กระตุ้นต่อมอยากอีกแหง่ อิอิ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3389 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 10:26:50 pm »
1. LCD ของผมมี port HDMI v 1.3 ผมจะต้องใช้สาย HDMI v1.3 ด้วยหรือเปล่าครับ (ต่อกับ PS3 ครับ)
ควรเป็นอย่างนั้นครับ ในท้องตลาดเดี๋ยวนี้ส่วนใหญ่มีแต่ 1.3 อยู่แล้วด้วยครับ

2. ผมต้องตั้งค่าอะไรกับ LCD หรือ PS3 ของผมเพิ่มมั้ยครับ เพื่อให้การเล่นเกมของผมสมบูรณ์แบบและเครื่อง PS3 แสดงศักยภาพของมันออกมาเต็มที่(กับ LCD ราคาถูกๆ)อะครับ
เลือกโหมดเกมส์ Matching ที่สุดครับ

สวัสดีครับพี่ๆน้องในบอร์ด ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ผมซื้อ LCD LG32LK330 มาเพื่อเล่น PS3 โดยเฉพาะ และ ดูหนังบางครั้ง มีข้อสงสัยรบกวนให้พี่ๆช่วยไขข้อข้องใจให้ทีนะครับ [ปลื่ม]

ขอข้อมูลเยอะเท่าไรยิ่งดีครับ ผมใหม่มากจริงๆ [งง]

ขอบคุณล่วงหน้าเลยแล้วกันนะครับ  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ freedomain04

• *
« ตอบกลับ #3390 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 12:28:22 am »
hi

ออฟไลน์ Binladen_911

• Full LED TV member
    • @@ ˹ѧ 3D âËÅ´àͧâÁàͧ¤ÃéÒº @@
« ตอบกลับ #3391 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 09:53:58 am »
LW6500 อัพ FW ล่าสุดเลยครับ
เมื่อวานกะลังดูหนัง 3D อยู่เหมือนทีวีมันอัพ FW เองแล้วดับไปเปิดอีกที ภาพสวยขึ้นมากเลยลอยหยักลดลงแบบตกใจ ทั้ง ๆ ที่ดูเรื่องเดิม ถูกใจมากเลย  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ taszon

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3392 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 09:56:19 am »
Lw6500 ปัญหาเยอะ จิงหรอครับ [กระดึบ]

ออฟไลน์ Binladen_911

• Full LED TV member
    • @@ ˹ѧ 3D âËÅ´àͧâÁàͧ¤ÃéÒº @@
« ตอบกลับ #3393 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 02:11:56 pm »
Lw6500 ปัญหาเยอะ จิงหรอครับ [กระดึบ]

ใช้มายังไม่มีอะไร เรื่องเสียงหายตอนดูจานทรู พออัพ FW ของผมหายแล้วครับภาพดีขึ้นกว่าเดิม

ออฟไลน์ thew555

• *
« ตอบกลับ #3394 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 02:29:48 pm »
ถามอีกนิดนะครับ..

ผมมีเครื่องเล่น mini compo ของ AJ ,มี PS3 slim, มี สาย HDMI ,มี ทีวี LCD 32"

ผมสงสัยว่าถ้าผมต่อ สายHDMI ไปที่ PS3 และ LCD แล้วผมต้องการให้เสียงมันไปออกที่เครื่องเล่นของผมพร้อมกันผมต้องทำยังไงอะครับ
แล้วเจ้าสาย AV ของเครื่อง PS3 จะยังต้องใช้อยู่หรือเปล่าเพราะเราใช้สาย HDMI แล้ว นึกแล้วมันงงจังครับ

รบกวนด้วยนะครับ

• *
« ตอบกลับ #3395 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 05:54:56 pm »
ร้านอมรแหละครับ ถ้ารวมค่าใช้จ่ายถึง 2,000 หันไปติดจาน DTV 2,700 พร้อมติดตั้ง ชัดกว่าด้วยครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้ก็ใช้เคเบิ้ลท้องถิ่นอยู่ แต่สายมันก็เข้าที่จูนเนอร์ ก็มีปัญหาเม็ดอยู่

แล้ว DTV ต่อเข้าช่องไหนครับ จะได้ติดจาน แล้วไม่ต้องใช้จูนเนอร์เลย หากค่าซ่อมแพงมาก

ออฟไลน์ w_baikaew

• *
« ตอบกลับ #3396 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 09:34:34 pm »
เรียนถาม ท่าน fmt

ถ้าซื้อ LG50PK550 หรือ LG60PK550  ในตอนนี้ ขอถามว่า
1.usb จะสามารถอ่านหนัง .mkv จาก ext Hardisk ได้หรือไม่
2.ถ้าไม่ได้จะทำให้อ่าน .mkv ได้ สามารถทำได้ไหม
3.การทำให้อ่าน .mkv ได้ตามข้อ 3 ต้องทำอย่างไร
4.หากทำตาม 2 และ 3 จะ้เสียสิทธิ์ในการรับประกันของ LG หรือไม่ครับ
ขอบพระคุณ

ปล.แก้ไขข้อความซ้ำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2011, 09:39:33 pm โดย w_baikaew »

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3397 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 10:04:35 pm »
เข้าช่อง AV ครับ เครื่องท่านนะ TV Tunner เสียครับ ซ่อมไม่คุ้มแล้วครับ ติดจานภาพชัดกว่าครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้ก็ใช้เคเบิ้ลท้องถิ่นอยู่ แต่สายมันก็เข้าที่จูนเนอร์ ก็มีปัญหาเม็ดอยู่

แล้ว DTV ต่อเข้าช่องไหนครับ จะได้ติดจาน แล้วไม่ต้องใช้จูนเนอร์เลย หากค่าซ่อมแพงมาก

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3398 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 10:08:46 pm »
เล่นไม่ได้ครับ แก้ไขไม่ได้ด้วยครับ ลงทุน HDP เถอะครับ ดูได้ทุกไฟล์ด้วยครับ ภาพสวยก็ข้าวโพดคั่วครับ 5,xxx

เรียนถาม ท่าน fmt

ถ้าซื้อ LG50PK550 หรือ LG60PK550  ในตอนนี้ ขอถามว่า
1.usb จะสามารถอ่านหนัง .mkv จาก ext Hardisk ได้หรือไม่
2.ถ้าไม่ได้จะทำให้อ่าน .mkv ได้ สามารถทำได้ไหม
3.การทำให้อ่าน .mkv ได้ตามข้อ 3 ต้องทำอย่างไร
4.หากทำตาม 2 และ 3 จะ้เสียสิทธิ์ในการรับประกันของ LG หรือไม่ครับ
ขอบพระคุณ

ปล.แก้ไขข้อความซ้ำครับ

ออฟไลน์ Noctis

• *
« ตอบกลับ #3399 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 09:35:55 pm »
แอบมารายงานตัวไว้ก่อน ของมาส่งพรุ่งนี้ 42LW6500 ขอร่วมก๊วนด้วยคนคร้าบบบ [yes]

ออฟไลน์ islids

• *
    • http://www.promotiontoyou.com/
« ตอบกลับ #3400 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 09:39:14 pm »
เข้ามาแอบดู  [เศร้า]
â»ÃâÁªÑè¹2ÂÙ>> http://www.promotiontoyou.com/

ออฟไลน์ ota

• *
« ตอบกลับ #3401 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 02:23:56 pm »
32lk450 ครับ ต่อ AV ผ่าน DB ครับ ขอคำแนะนำการปรับภาพด้วยครับ
ขอบคุณครับ