ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4409323 ครั้ง)

ออฟไลน์ izone

• Edge LED TV member
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1188 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 07:52:35 pm »
มันคงไม่ support นะสิครับ... ส่วนมากจะได้แค่ SD อย่างตัวเก่าผมก็อ่านไฟล์ MKV ไม่ได้หรอก...

[ปาดเหงื่อ] สวัสดีคับ ผมใช้lg 42LD550 มาได้สองเดือนแล้ว แต่สงสัยว่า เวลาไปโหลดหนังที่เป็น mini Hd หรือ blu ray rip มาปรากฎว่าเล่นไม่ได้แต่เปิดกับคอมพิมเตอร์เล่นได้ ไฟร์เป็น MKV น่าจะอ่านได้แต่อ่านผ่านช่อง USB ไม่ได้คับทีวีบอกว่าไฟร์ใช้ไม่ได้ น่าจะเป็นเพราะอะไรคับขอท่านผู้ชำนาญ วิจารทีนะคับ

ออฟไลน์ ppto2549

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1189 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 11:22:01 pm »
ไปดูไฟร์ที่โหดมาเป็นไฟร์ Fomat Matroska Video ใช้ไฟร์ MKV เปล่าคับ
How To Train Your Dragon(2010)720p BluRay By princo13.mkv
Format : Matroska
File size : 2.36 GiB
Duration : 1h 37mn
Overall bit rate : 3 454 Kbps
Video #1
ID : 1
Format : AVC
Format/Info : Advanced Video Codec
Format profile : [email protected]
Format settings, CABAC : Yes
Format settings, ReFrames : 4 frames
Muxing mode : Container [email protected]
Codec ID : V_MPEG4/ISO/AVC
Bit rate : 2 553 Kbps
Width : 1 280 pixels
Height : 544 pixels
Display aspect ratio : 2.35:1
Original display aspect ratio : 2.35:1
Frame rate : 23.976 fps
Resolution : 24 bits
Colorimetry : 4:2:0
Scan type : Progressive
Bits/(Pixel*Frame) : 0.153
Stream size : 1.74 GiB (74%)
Title : x264 ~2500 Kbps
Audio #2
ID : 2
Format : AC-3
Format/Info : Audio Coding 3
Codec ID : A_AC3
Bit rate mode : Constant
Bit rate : 384 Kbps
Channel(s) : 6 channels
Channel positions : Front: L C R, Surround: L R, LFE
Sampling rate : 48.0 KHz
Stream size : 269 MiB (11%)
Title : AC3 5.1 384 Kbps
Audio #4
ID : 4
Bit rate : 448 Kbps
Channel positions : Front: L C R, Surround: L R, LFE
Stream size : 314 MiB (13%)
Language : Thai
Text #3
ID : 3
Format : UTF-8
Codec ID : S_TEXT/UTF8
Codec ID/Info : UTF-8 Plain Text
Title : English SRT
Text #5
ID : 5
Format : VobSub
Codec ID : S_VOBSUB
Codec ID/Info : The same subtitle format used on DVDs
Text #6
ID : 6
Codec ID/Info : The same subtitle format used on DVDs

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1190 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 07:16:06 am »
เป็น MKV ครับแต่แนะนำเอาสัก8 GB ขึ้นไปนะครับ ตัวที่ท่านโหลด Bitrate ต่ำภาพมันจะคล้าย DVD ครับ
ไปดูไฟร์ที่โหดมาเป็นไฟร์ Fomat Matroska Video ใช้ไฟร์ MKV เปล่าคับ
How To Train Your Dragon(2010)720p BluRay By princo13.mkv
Format : Matroska
File size : 2.36 GiB
Overall bit rate : 3 454 Kbps
Video #1
ID : 1
Format : AVC
Format/Info : Advanced Video Codec
Format profile : [email protected]
Format settings, CABAC : Yes
Format settings, ReFrames : 4 frames
Muxing mode : Container [email protected]
Codec ID : V_MPEG4/ISO/AVC
Bit rate : 2 553 Kbps
Width : 1 280 pixels
Height : 544 pixels
Display aspect ratio : 2.35:1
Original display aspect ratio : 2.35:1
Frame rate : 23.976 fps
Resolution : 24 bits
Colorimetry : 4:2:0
Scan type : Progressive
Bits/(Pixel*Frame) : 0.153
Stream size : 1.74 GiB (74%)
Title : x264 ~2500 Kbps
Audio #2
ID : 2
Bit rate : 384 Kbps
Stream size : 269 MiB (11%)
Title : AC3 5.1 384 Kbps
Audio #4
ID : 4
Bit rate : 448 Kbps
Stream size : 314 MiB (13%)
Text #3
ID : 3
Format : UTF-8
Codec ID : S_TEXT/UTF8
Codec ID/Info : UTF-8 Plain Text
Title : English SRT
Text #5
ID : 5
Text #6
ID : 6

ออฟไลน์ gorilaze

• *
« ตอบกลับ #1191 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 04:26:17 pm »
นั่งอ่านมาซักพักแระครับ กะว่าสิ้นเดือนนี้จะถอย พลาสม่า 42PJ650 ซึ่งอยู่ไม่เกินงบ แต่มีข้อสงสัยอยู่บางข้อครับ

จุดประสงค์หลักของผมคือ เน้นดูหนัง HD และ เล่นเกมส์ XBOX/PS3 ครับ อย่างละเท่าๆกัน

แต่จากที่อ่านๆมา ถ้าเน้นเล่นเกมส์ให้ใช้ LCD ดีกว่าพลาสม่าครับ  แต่ข้อจำกัดของผมคืองบประมาณครับ ซึ่งถ้าซื้อ LCD ในราคาเดียวกับพลาสม่า ผมจะได้แค่ 32
แต่ถ้าซื้อ plasma จะได้ 42 แต่ไม่ full

ผมสงสัยว่า ถ้าผมเน้นเล่นเกมส์ กับดูหนัง ผมควรไป LCD หรือ Plasma ดีครับ ในงบประมาณเท่านี้ครับ
ถ้าดูหนัง HD ไม่ full มันจะแตกต่าง กับ full มากมั้ยครับ ถึงขนาดสังเกตุเห็นเลยหรือป่าว แล้วเล่นเกมส์กับจอ พลาสม่ามันแตกต่างกับ LCD มากมั้ยครับ อันไหนที่ดีที่สุดสำหรับการเล่นเกมส์  ผมสงสัยอยู่อีกข้อคือพลาสม่าจะแสดงการเคลื่อนไหวที่เร็วๆได้ดีกว่า lcd แล้วทำไมคนแนะนำให้ไปเล่นกับ lcd ละครับ ในเมื่อเกมส์เคลื่อนไหวตลอดเวลา 

แต่ใจจริงผมอยากได้พลาสม่ามากกว่าครับ เพราะจอใหญ่กว่า  แต่กังวลอยู่ข้อสองข้อข้างบนแหละครับ
ตอนใช้ จอแก้วอยู่ครับ กำลังจะเปลี่ยนเลยหาข้อมูลอยู่ครับ  ยังไงรบกวนตอบด้วยครับ ^^

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1192 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 05:32:47 pm »
ถ้าดูหนัง HD ไม่ full มันจะแตกต่าง กับ full มากมั้ยครับ
แยกแทบไม่ออกหรอกครับ ไฟล์ HD 720p ดูกับ 42PJ650 ชัดกว่าดูกับจอ 42" Full HD ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อซะด้วยครับ

ผมสงสัยอยู่อีกข้อคือพลาสม่าจะแสดงการเคลื่อนไหวที่เร็วๆได้ดีกว่า lcd แล้วทำไมคนแนะนำให้ไปเล่นกับ lcd ละครับ ในเมื่อเกมส์เคลื่อนไหวตลอดเวลา
เมื่อก่อน Plasma มันจะ Burn ง่าย แต่เดี๋ยวนี้ไม่ง่ายแล้วครับ เล่นเกมส์ได้ทั้งนั้นแหละครับ ท่าน xta เล่นกับ Plasma Pana 42X10 อยู่ ท่านก็บอกว่าชิวชิวครับ

1. เรื่อง burn in สำหรับจอพลาสม่ายังเป็นปัญหาใหญ่อยู่เหมือนแต่ก่อนหรือเปล่าครับ
Pana ต้องเลือกโหมดเกมส์ครับ(ท่าน xta ใช้อยู่ครับ) แต่บางยี่ห้อมีฟังก์ชั่นป้องกันอยู่ โดยเลือกโหมดไหนก็ได้ ไม่จำเป็นต้องโหมดเกมส์

ครับ Pana ต้องเลือกโหมดเกมส์ แต่ผมไม่เคยใช้ครับปกติผมใช้ Standard ครับ ไม่มีอาการจอไหม้ครับสบายใจได้ครับ ยกเว้นเล่นเกมส์

2. อยากใช้ต่อเป็น Monitor PC ด้วย เอาไว้สำหรับเล่นเกม PC ครับ จะได้ไม่ต้องซื้อ Monitor อีกตัว แต่กลัวปัญหา burn in
ต่อได้ครับ แค่ท่านทำตามข้อ 1 และตั้ง Screen saver ที่ PC ด้วยครับ

อันนี้ท่านตั้งไปที่โหมดเกมส์เลยครับ ผมใช้เล่น StarCraft 2 ประมาณ 8ชม. ครับไม่มี Burn in ครับ(ใครเคยเล่นเกมส์นี้จะรู้ดีว่าด้านล่างจอจะเป็นที่สร้างของซึ่งภาพตรงนั้นจะค้างตลอดเวลา)

นั่งอ่านมาซักพักแระครับ กะว่าสิ้นเดือนนี้จะถอย พลาสม่า 42PJ650 ซึ่งอยู่ไม่เกินงบ แต่มีข้อสงสัยอยู่บางข้อครับ

จุดประสงค์หลักของผมคือ เน้นดูหนัง HD และ เล่นเกมส์ XBOX/PS3 ครับ อย่างละเท่าๆกัน

แต่จากที่อ่านๆมา ถ้าเน้นเล่นเกมส์ให้ใช้ LCD ดีกว่าพลาสม่าครับ  แต่ข้อจำกัดของผมคืองบประมาณครับ ซึ่งถ้าซื้อ LCD ในราคาเดียวกับพลาสม่า ผมจะได้แค่ 32
แต่ถ้าซื้อ plasma จะได้ 42 แต่ไม่ full

ผมสงสัยว่า ถ้าผมเน้นเล่นเกมส์ กับดูหนัง ผมควรไป LCD หรือ Plasma ดีครับ ในงบประมาณเท่านี้ครับ
ถ้าดูหนัง HD ไม่ full มันจะแตกต่าง กับ full มากมั้ยครับ ถึงขนาดสังเกตุเห็นเลยหรือป่าว แล้วเล่นเกมส์กับจอ พลาสม่ามันแตกต่างกับ LCD มากมั้ยครับ อันไหนที่ดีที่สุดสำหรับการเล่นเกมส์  ผมสงสัยอยู่อีกข้อคือพลาสม่าจะแสดงการเคลื่อนไหวที่เร็วๆได้ดีกว่า lcd แล้วทำไมคนแนะนำให้ไปเล่นกับ lcd ละครับ ในเมื่อเกมส์เคลื่อนไหวตลอดเวลา 

แต่ใจจริงผมอยากได้พลาสม่ามากกว่าครับ เพราะจอใหญ่กว่า  แต่กังวลอยู่ข้อสองข้อข้างบนแหละครับ
ตอนใช้ จอแก้วอยู่ครับ กำลังจะเปลี่ยนเลยหาข้อมูลอยู่ครับ  ยังไงรบกวนตอบด้วยครับ ^^

ออฟไลน์ Zero6341

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1193 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 07:40:08 pm »
ดีใจด้วยครับ

ขอบคุณคุณ fmt ครับ คิดว่า 10 ปีซื้อที เป็นประสบการณ์ครับ
น้อง Sale เค้าก็พยายามหารถมายกให้ผมแหละครับ แล้วให้ไปกับเค้าด้วย
แต่ผมกลัวเค้าพาไปทำมิดีมิร้าย [จุ๊บ]
ล้อเล่นครับ จริงๆขี้เกียจรอ เลยกะว่าน้องโทรมาบอกเครื่องมาเมื่อไร จะเข้าไปเองครับ [yes]

จ่ายตังแล้วก็เป็นอย่างนี้นี่แหละครับ ใจเย็นครับ รีบเอาไปเปลี่ยนครับ โทรให้สาขาเค้าเก็บเครื่องไว้ให้ด้วยล่ะครับ เดี๋ยววิ่งไปเสียเที่ยว

แต่ทำไมสาขาไม่มาบริการเปลี่ยนให้ ทำไมให้เรายกไปเอง งานหนักล่ะครับ

สู้ๆครับ

ขอบคุณคุณ fmt Zero6341 xta michelbay ที่ให้ความรู้และให้กำลังใจครับ

ตัวบริษัทแม่คือ Homepro สำนักงานใหญ่ครับ
เค้าคงมีนโยบายว่าทำอย่างไรให้กำไรสูงสุด

ลูกค้าไม่ใช่พระเจ้าอีกต่อไปแล้ว
ลูกค้าคือเหยื่อที่เค้าจะทำอย่างไรให้มาติดเบ็ดให้มากที่สุด

ตรงข้ามกับตัวสาขา ที่ต้องการรักษาลูกค้าไว้ให้มากที่สุด เพราะอันนั้นคือยอด และรายได้ของเค้า

Sale เค้าให้ข้อมูลมาครับว่า ทาง LG ยินดีให้เปลี่ยนไม่มีปัญหา ทางสาขาก็ยินดีให้เปลี่ยนไม่มีปัญหา
แต่ติดที่ทางสำนักงานใหญ่ไม่ยอม ซึ่งสุดท้ายสำนักงานใหญ่มีอำนาจเหนือกว่า (ไม่รู้จริงเท็จแค่ไหน)

เป็นข้อมูลแชร์ให้แล้วกันครับ ว่าใครต้องการซื้อ TV จาก Homepro (ซึ่งไม่รู้ว่าผมเป็นคนเดียวรึเปล่าครับ)
จะเปลี่ยนได้ก็ต่อเมื่อ เป็น Dead Pixel จริงๆครับ คือเป็นสีดำ จุดนั้นตายแล้ว ไม่แสดงสีทุกสี

ของผมที่เค้าไม่ให้เปลี่ยนเพราะจุดที่ผมเป็น 2 จุด
จุดที่ 1 แสดงแต่สีเขียวอย่างเดียว (เห็นเป็นสีเขียวตอนเวลา)
จุดที่ 2 ไม่แสดงสีเขียว (บนพื้น ขาว กับเขียว เห็นเป็น สีอื่น)
น่าจะเรียกว่า Hot pixel รึเปล่าไม่แน่ใจ [ร้องไห้]

ทางที่ดี แกะ test ที่ร้านเลยครับ ไม่ตัวที่ต้องการแล้วค่อยจ่ายตังค์

สุดท้ายผมตัดสินใจจะถอดเบาะหลังออก ยัดกล่อง 50 นิ้วเข้าประตูหลัง แล้วไปเปลี่ยนที่สาขาเองครับ [กระดึบ]
หวังว่าน้อง Sale เค้าคงไม่หลอกผมอีกนะ ว่ามาเปลี่ยนที่สาขาได้ [เศร้า]

ออฟไลน์ y-g2006

• *
« ตอบกลับ #1194 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 01:09:05 am »
ผมเพิ่งถอย 50pk550 มาวันนี้เอง [ปลื่ม]

ซื้อจาก Home Pro ด้วยหงะ อ่านแล้วก็กลัวๆเหมือนกัน เพราะของส่งวันจันทร์ [นอน]

ราคาที่ซื้อสรุปแล้ว 25,599 บาท  [yes]

อยากถามอยู่ 2 เรื่องครับ [โขกโต๊ะ]

1. ตอนไปซื้อเห็นรุ่น 50px550 มันต่างจาก 50pk550 อย่างไร [โย่ว]
2. 50pk550 สามารถอ่านfile mkv.ได้หรือไม่(ผ่านUSB) แล้วมันอ่าน sub นามสกุลอะไรได้บ้างครับ [งง]

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ ผมน้องใหม่ [รัก]

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1195 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 01:28:51 am »
1. ตอนไปซื้อเห็นรุ่น 50px550 มันต่างจาก 50pk550 อย่างไร
ไม่มี PX550 ครับ มีแต่ PX990 แต่ยังไม่มาเมืองไทยครับ

2. 50pk550 สามารถอ่านfile mkv.ได้หรือไม่(ผ่านUSB) แล้วมันอ่าน sub นามสกุลอะไรได้บ้างครับ
อ่านได้ก็ไม่ครบ บางทีก็เล่นได้แต่ไม่เต็มจอ ซื้อพวก Media Box ดีกว่าครับ

อย่าลืมลงทะเบียนรับสิทธิ LG Privilege Service นะครับ
ลงทะเบียนทางโทรศัพท์เท่านั้นครับ 02-878 5757 & 1800-545454 เวลา 8.00 - 17.00น. พร้อมแจ้ง Serial Number และร้านที่ซื้อ
1.รับประกันการบริการภายใน 24 ชม. เฉพาะกรุงเทพ นนทบุรี ปทุมธานี สมุทรปราการ
2.บริการโทรปรึกษา 24 ชม.
* 08.00 - 19.00น. สินค้าทุกประเภท โทร. 02-878 5757
* 19.00 - 08.00น. สินค้าภาพ และเสียง โทร. 085-159 0330
* 19.00 - 08.00น. สินค้าเคื่องใช้ไฟฟ้าในบ้าน โทร. 085-159 0440
3.บริการเครื่องสำรอง ในกรณ๊ระยะซ่อมเกิน 3 วัน ไม่รวมสินค้าเครื่องปรับอากาศ
4.บริการสาธิตการใช้งานผลิตภัณฑ์ถึงบ้าน
5.รับส่วนลดค่าอะไหล่ 15% ในปีที่ 2 และ 3

จอ PlasmaTV รับประกัน 2 ปี ให้บวกจากการหมดประกันในใบรับประกันอีก 1 ปีนะครับ ผมมีเมล์ยืนยันจาก LG Customer Service หากท่านใดต้องการ PM มาครับ
จอ LED LCDTV & LCDTV รับประกัน 1 ปี

อยู่ในประกันฟรีทุกอย่าง ไม่มีแม้กระทั่งค่าน้ำมันรถ

ผมเพิ่งถอย 50pk550 มาวันนี้เอง [ปลื่ม]

ซื้อจาก Home Pro ด้วยหงะ อ่านแล้วก็กลัวๆเหมือนกัน เพราะของส่งวันจันทร์ [นอน]

ราคาที่ซื้อสรุปแล้ว 25,599 บาท  [yes]

อยากถามอยู่ 2 เรื่องครับ [โขกโต๊ะ]

1. ตอนไปซื้อเห็นรุ่น 50px550 มันต่างจาก 50pk550 อย่างไร [โย่ว]
2. 50pk550 สามารถอ่านfile mkv.ได้หรือไม่(ผ่านUSB) แล้วมันอ่าน sub นามสกุลอะไรได้บ้างครับ [งง]

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ ผมน้องใหม่ [รัก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2010, 01:44:22 am โดย fmt »

« ตอบกลับ #1196 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 08:15:23 am »
********* อยู่ในประกันฟรีทุกอย่าง ไม่มีแม้กระทั่งค่าน้ำมันรถ *********

เสียดาย จ.ผมไม่มีศูนย์ LG เลยรับกำไปตามระเบียบต้องไป ชม เองไหมเนี่ย...
ปล.อยู่ลำปาง

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1197 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 08:39:30 am »
เค้ามาบริการถึงที่บ้านครับ ไม่ต้องยกไปเองครับ ไม่เก็บค่าน้ำมันรถครับ แต่อาจจะไม่ได้รับการบริการใน 24 ชม.เหมือนในกรุงเทพอ่ะครับ

********* อยู่ในประกันฟรีทุกอย่าง ไม่มีแม้กระทั่งค่าน้ำมันรถ *********

เสียดาย จ.ผมไม่มีศูนย์ LG เลยรับกำไปตามระเบียบต้องไป ชม เองไหมเนี่ย...

ออฟไลน์ conquest

• *
« ตอบกลับ #1198 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 10:03:13 am »
เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของ แอลจีครับ เพิ่งใด้ J250 มาแบบแพงๆๆ

« ตอบกลับ #1199 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 11:14:10 am »
โอววว จริงรึ.. แหล่มเลย [ปลื่ม]

เค้ามาบริการถึงที่บ้านครับ ไม่ต้องยกไปเองครับ ไม่เก็บค่าน้ำมันรถครับ แต่อาจจะไม่ได้รับการบริการใน 24 ชม.เหมือนในกรุงเทพอ่ะครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1200 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 12:45:48 pm »
ยินดีกับ TV ใหม่ด้วยครับ อย่าลืมลงทะเบียนรับสิทธิ LG Privilege Service ล่ะครับ

เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของ แอลจีครับ เพิ่งใด้ J250 มาแบบแพงๆๆ

ออฟไลน์ daigoga

• *
« ตอบกลับ #1201 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 01:05:48 pm »
ใครพอจะบอกวิธีวิธีอัพเกรด Firmware ให้กับจอPlasmaหน่อยครับ เว็ปของเดิมมีแค่ 3 Web เท่านั้นครับ
ส่วนของใหม่มีเพิ่มเป็น 10 เว็บเลยครับเพิ่มพวก Mthai และ Nation Channel และกลุ่ม Social Network อย่าง Facebook และ Twitter เข้ามาครับ
เห็นมีเพื่อนๆใน "เว็บบอร์ด LCDTVTHAILAND" ได้ลองอัพเกรดเวอร์ชั่นเฟิรมแวร์ดูไปบ้างแล้ว
ได้ผลหรือมี Feedback อย่างไร ก็สามารถมาแชร์ให้เพื่อนๆรับรู้ได้นะครับ
ยั่งหาวิธีอัพไม่เจอ     [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ gorilaze

• *
« ตอบกลับ #1202 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 02:52:33 pm »
ขอบคุณ คุณ fmt มากครับ สิ้นเดือนนี้คงจะจัด 42pj650 ซะแล้วละ อิอิ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ nookkooman

• *
« ตอบกลับ #1203 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 03:25:05 pm »
สวัสดีครับ น้องใหม่ครับ แรกๆ ก็ไม่ได้สนใจ LG พอแวะมาอ่าน Club นี้ ความคิดเปลี่ยน เลยไปจอง 47 LE5500 งานคอมมาร์ท 5 พ.ย. 53 จ่ายเงินสดด้วย
นัดส่งของ 25 พ.ย.53 ตอนใกล้ๆ วันส่งของ ร้านไม่โทรมา เลยโทรไปบอกจะส่งช่วงบ่าย ขอเลื่อนเป็นช่วงเช้าเพราะติดงาน ก็ไม่เลือ่นให้ รอจนบ่าย 3-4 โมง
โทรไปร้านบอกให้เบอร์คนขับ โทรหาคนขับบอกเดี๋ยวโทรกลับ สุดท้ายเซลส์โทรมาว่าไม่มีของต้องรอ ทั้งๆที่จ่ายเงินสดไปหมดแล้วนี่นะ  ล่าสุดจะหาของถ้าได้จะส่ง
เสาร์ อาทิตย์นี้  หากไม่ได้จะเอาTV รุ่นอื่นมาให้ดูแทน  ดูซิ เซ็งและเข็ดแล้วร้านนี้  ร้านมีสาขาอยู่เซ็นทรัลลาดพร้าว  ผมว่าไม่รับผิดชอบนะ เอาแต่ขายของส่วนที่
รับเงินไปแล้วไม่สนใจ พรุ่งนี้เซลส์จะโทรมาให้คำตอบว่าจะได้เครื่องเลย หรือว่าจะได้ยืม ขอเงินคืนก็บ่ายเบี่ยง [กระดึบ] เข็ดจริงๆ ร้านนี้จะบอกญาต บอกเพื่อน
อย่าไปซื้อของร้านนี้เลย อุตสาห์จะมาเป็นสมาชิกใหม่ต้องรออีก

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1204 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 04:11:17 pm »
ยินดีครับ 42PJ650(1024*768) ภาพคมกว่า 50PJ650(1365*768) เล็กน้อย เป็น HD Ready เหมือนกัน แต่ 42"จอเล็กกว่าจึงดูคมกว่านิดหน่อย ผมใช้อยู่ทั้ง 2 ตัวครับ

PJ350 ภาพสวยกว่า PJ650 เล็กน้อยเหมือนกัน เพราะกระจกกรองใสกว่า ผมเคยใช้อยู่ 5 วัน แต่ความใสของกระจกกรอง มันสะท้อนอ่ะครับ ดูแล้วเสียอรรถรส เลยเปลี่ยนมาเป็น PJ650 ถึงภาพจะสวยน้อยกว่า PJ350 อยู่นิดหน่อย แต่ก็รับได้ครับ

ระวังเปลี่ยนใจนะครับ อิอิ

ขอบคุณ คุณ fmt มากครับ สิ้นเดือนนี้คงจะจัด 42pj650 ซะแล้วละ อิอิ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ LE5500 LOVER

• *
« ตอบกลับ #1205 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 07:57:06 pm »
42LE5500 วันนี้ update firmware ใหม่แล้วครับ ฟัง net radio ได้ด้วย
เพียงเสืยบสาย lan แล้วเปิดเครื่อง แล้วดูเค้าทำ และทำตามเค้า