ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4410087 ครั้ง)

ออฟไลน์ sang

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1314 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 10:01:40 am »
ผมได้ 50pk550r มาและ วันที่ 9 วันเกิดเลย เย้! จากที่รอคอยมานาน ซื้อที่ร้านแสงชัย

เจ็บใจตัวเองที่แรงไม่พอ ยกขึ้นบ้านไม่ไหว - -* ต้องให้แม่ช่วย และก็ทำการต่อ ประเดิม กับ PS3 เกมส์แรก FF XIII ปรับภาพแบบโหมดเกมส์ ภาพใหญ่ๆถูกภาพสีให้เนียนกว่า โหมดอื่นๆ แจ่มมากๆครับ เรื่องแสงสะท้อนนี่ไม่มีโผล่มาเลย เพราะผมคุมแสงห้องอยู่ (ใช้ผ้าสีมืดๆหนีบกับไม้หนีบราวตากผ้า 555+) จากนั้นก็ลอง Gta Vi  A.C.E.R  Star Wars พี่สกินเฮด 2 และ Super Street fighter โคตรมันภาพอย่างเนียน แต่เจ็บใจที่แพ้บ่อย - -* กดมั่วไม่ได้...แพ้ ต้องเล่นท่าอย่างเดียวใช่ไหม

แต่จะมีบางเกมส์ที่ฉายภาพมืดๆ แสงจะสะท้อนออกมา ไม่มากเท่าไหร่หรอกครับ แต่ถ้ามีเกมส์ภาพมืดนานๆ ก็มองไม่ค่อยรู้เรื่อง สุดท้ายปิดไฟซะเลย แสงสะท้อนหายหมด

จากนั้น ก็ลอง เปิด ไฟล์ที่มีอยู่ในคอมที่ PS3 พอเปิดได้ทั้งหมด (ใช้วิธี Media Sever PS3 ส่งข้อมูลจาก HDD คอมไปยังตัวเครื่อง PS3 ผ่าน LAN เพื่อเปิดเล่นบน จอทีวี)

ลองอยู่หลายไฟล์ Mkv,Mp4,Avi,Bd, อนิเมะญี่ปุ่น หนัง AV ...ไอ หนังภาพยนต์อีก ภาพใหญ่จริงๆ ถูกใจ 50 นิ้วจริงๆ

หลายชมต่อมา .. ผมยังติดอยู่เรื่องไฟล์ PMP เพราะมีอยู่เยอะ ...อนิเมะ ผมจะชอบดูอยู่บ่อยๆ

ผมก็เลย เอา ทีวี นี้แหละ ไปทำเป็นจอคอมซะเลย จะได้เล่นไฟล์ได้เหมือน คอมทั้งหมด 555+ แต่มันเสียสายตามากก็เลยจะไว้เฉพาะตอนดูหนังจะได้อารมณ์สุดๆ คอมผมก็ตั้งไว้ติดกับ ทีวี เลย  

หลังจากนั้น ก็นอนครับ และก็ตื่นมา ก็มาโพสที่นี่แหละ คงต้อง ไปหาที่ ลงทะเบียน เสียก่อน + + ขอบคุณที่อ่านครับ  ยาวไหม  [คิคิ]

เกิดวันเดียวกับผมเลย ขอให้มีความสุขกับทีวีเครื่องใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2010, 10:05:22 am โดย sang »

ออฟไลน์ topman

Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1315 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 10:23:14 am »
สุขสันต์วันเกิด ยินดีกับ ทีวี ใหม่ ส่วนเรื่องโทรไปลงทะเบียน อ่าน ลายเซ็น ผมด้านล่างเลย
copy จากท่าน fmt มา ครับ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ NewLG-LED42

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1316 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 10:39:50 am »
ตอนนี้ที่ไหนยังมี 42PJ650 แล้วได้ของเลยบ้าง

ออฟไลน์ casanova13

• *
« ตอบกลับ #1317 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 10:45:23 am »
อยากจะสอบถามท่านที่ไปงาน BestBuy Electronics Fair ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ ว่า LED TV 22LE5300 ลดจาก 14,990 เหลือ 7,990 เท่านั้น

สามารถใช้บัตร citibank ผ่อนได้ไหมคับ แล้วมีบัตรไหนผ่อนได้ไหมคับ

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ standalone09

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1318 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 10:48:26 am »
เห็นด้วยครับ ที่เปิดโชว์อยู่ยังไม่พ้น Run-in ด้วยครับ พอพ้น Run-in ยิ่งสดคมเข้าไปใหญ่ ตอนนี้ผมปรับ Color ไว้แค่ 45 ยังสดไปซะด้วย ต้องปรับ Color Temp C25 ซะด้วยครับ

อ้างถึง
วันนี้ ไปดู 42PJ650 ตัวจริงที่ ศูนย์สิริกิต มา ครับ จากที่ดูเสปค และเก็บข้อมูลในเว็บ น่าสมใจมาก ครับ
แต่พอไปดูตัวจริงแล้วรู้สึกว่ารุ่นนี้สีดูหม่นๆ ไม่ค่อยสว่าง หรือ ปล่าว ครับ สีไม่ค่อยสดเลย หรืออาจจะเป็นเพราะว่าอยู่ในที่มีแสงเยอะ ครับ ถ้าผมซื้อมาไว้ในห้องซึ่งไม่ค่อยมีแสง จะมีผลทำให้สีดูสดขึ้นไหม ครับ

ปล.เซลก็ไม่ค่อยจะใส่ใจกับผมเลย(สงสัยเป็นเด็ก) ผมแค่บอกว่ามันปรับสีให้ดูสดขึ้นได้ไหม แล้วก็เดินไปคุยกับผู้ใหญ่ที่กำลังจะซื้อแทน ซะงั้น ผมเลยเดินเข้าไปถามอีกคน เค้าก็บอกให้เอารีโมทไปเล่นดู ผมก็มั่วเลยทีนี้ แต่ลองปรับดูแล้วมันก็ไม่ค่อยสดขึ้นเท่าไร

เลยไม่แน่ใจว่าคนที่ชอบสีสดแบบผมเหมาะกับรุ่นนี้ไหม ครับ

ถ้าคุณบอกว่าดูแล้วออกสีหม่นๆละก็  นั่นแก็แสดงว่า เค้ายังไม่ได้ปรับแต่งอะไรมากนักหรอกครับ เพราะตัวนี้สามารถปรับอะไรได้เยอะทีเดียว ไม่ว่าจะเป็นด้านภาพ และเสียง โดยเฉพาะเรื่องภาพ มีการปรับแต่งยิบย่อยลงไปได้อีกเยอะ ไม่ต้องกลัวสีหม่น ทุกวันนี้ผมยังต้องไปปรับลดสีลงบ้างด้วยซ้ำ เพราะสีมันแจ๋นในการดูดีวีดีบางเรื่องซะด้วยซ้ำ  ถ้าคุณอ่านดู comment ต่างๆเกี่ยวกับรุ่นนี้ จะพบความจริงที่ว่า ไม่มีใครพูดถึงว่า สีไม่สด หรือไม่สวยเลย ถ้าชอบตัวนี้  นำมันกลับได้เลย ไม่ต้องลังเล

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมอีกนิดนะ ครับ Run-in มันคืออะไรหรอ ครับพอดีผมมือใหม่ ครับ

ออฟไลน์ LG 13

• *
« ตอบกลับ #1319 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 12:38:03 pm »
มีข้อสงสัยคับ คือใช้ 42le5300 แล้วลองเสียบเฟรชไดร์ดูหนัง .mkv แล้วมันฟ้องว่าไม่ซับพอทกับเสียง คือดูได้แต่ไม่มีเสียง เป็นเพราะอะไรเหรอคับ [งง]

ออฟไลน์ topman

« ตอบกลับ #1320 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 01:09:17 pm »
ตอนนี้ที่ไหนยังมี 42PJ650 แล้วได้ของเลยบ้าง
โฮมโปร บางสาขา หรือ แฟนชั่น ร้านเฮียแสง ก็น่าจะพอเหลือนะครับ ลองโทรไปเช็คดู
Run-in มันคืออะไรหรอ
มีคำตอบอยู่แล้วในหลายๆ กระทู้ครับ ใช้ ค้นหา ในบอร์ดนี้ พิมพ์คำว่า run in หรือ คำว่า Burn in
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5680.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2010, 03:05:13 pm โดย topman »
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ Bassy

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1321 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 03:50:27 pm »
มีใครเคยใช้บริการร้าน ledtvsaleandsupply.com บ้างครับ บริการเป็นอย่างไรบ้าง? แล้วร้านแสงชัยเป็นอย่างไร? แนะนำร้านไหนดี?
ผมจะซื้อ LG 42PJ650 โทรไปทั้งสองร้านนี้ ของหมดทั้งคู่เลย ร้านแรกของเข้ากลางเดือน.. แสงชัยโทรไปรอบแรกบอกวันที่A โทรไปรอบสองบอกวันที่D เพราะมีแต่ตัว 50" โทรไปรอบสามบอกไม่รู้....

ออฟไลน์ UpSquare2

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1322 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 03:52:20 pm »
ขอสอบถามข้อมูลนิดครับ พอดีกำลังตัดสินใจอยู่ครับ เหมือนที่เค้าว่า บริโภคข้อมูลมากเกกินไปก็เลยลังเล ไม่รู่ว่าจะซื้อรุ่นไหนดี
1. สนใจ 50PK550 ครับ แต่อยู่หาดใหญ่ ราคาที่หาได้ถูกสุดอยู่ที่ 34,XXX ครับ (Power Buy @ Robinson) แต่จากที่บริโภคข้อมูลเยอะเกินเห็นใจเว็ปซื้อกันได้ถูกกว่านี้ ไม่รู้คนหาดใหญ่ซื้อที่ไหนได้ถูกครับ (Home Pro @ Carrefour หาดใหญ่ไม่มีขาย)

สรุป. ถ้ากำเงินไปซื้ออย่างมากก็ได้ 42PJ650 แทนที่ราคานี้(ที่หาดใหญ่)ซื้อ 50PK550 ที่อื่นได้แล้ว  [ร้องไห้]

2.ที่สนใจจะซื้อ Plasma เพราะหลักๆ เอาไว้ดูหนัง Hi-Def, DVD, UBC แต่ถามอีกนิดว่า ถ้าจะเอาไว้เล่น PS3 จะมีปัญหามั้ยครับ เรื่องการ Burn-in หรือจะป้องกันยังไง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gd1978

• *
« ตอบกลับ #1323 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 04:09:22 pm »
รบกวนสอบถามผู้รู้ ผมซื้อจอ LCD LG42LD450 มาแล้วนำ F/D เสียบช่อง usb เกิดปัญหาภาพและเสียงไม่ตรงกันควรทำอย่างไร
ไฟล์เป็น ไฟล์DAT
และควรตั้งค่าcontrast เท่าไหร่อย่างไร
หารีวิวไม่เจอ

ขอบคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ sang

• Official Sponsor
  • *
« ตอบกลับ #1324 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 05:43:57 pm »
ขอสอบถามข้อมูลนิดครับ พอดีกำลังตัดสินใจอยู่ครับ เหมือนที่เค้าว่า บริโภคข้อมูลมากเกกินไปก็เลยลังเล ไม่รู่ว่าจะซื้อรุ่นไหนดี
1. สนใจ 50PK550 ครับ แต่อยู่หาดใหญ่ ราคาที่หาได้ถูกสุดอยู่ที่ 34,XXX ครับ (Power Buy @ Robinson) แต่จากที่บริโภคข้อมูลเยอะเกินเห็นใจเว็ปซื้อกันได้ถูกกว่านี้ ไม่รู้คนหาดใหญ่ซื้อที่ไหนได้ถูกครับ (Home Pro @ Carrefour หาดใหญ่ไม่มีขาย)

สรุป. ถ้ากำเงินไปซื้ออย่างมากก็ได้ 42PJ650 แทนที่ราคานี้(ที่หาดใหญ่)ซื้อ 50PK550 ที่อื่นได้แล้ว  [ร้องไห้]

2.ที่สนใจจะซื้อ Plasma เพราะหลักๆ เอาไว้ดูหนัง Hi-Def, DVD, UBC แต่ถามอีกนิดว่า ถ้าจะเอาไว้เล่น PS3 จะมีปัญหามั้ยครับ เรื่องการ Burn-in หรือจะป้องกันยังไง

ขอบคุณครับ

ที่ร้านพร้อมส่งทั่วประเทศ50pk550@ 27xxx รับประกันศูนย์ lg ทั่วปรเทศครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2010, 05:45:24 pm โดย sang »

ออฟไลน์ kuan_u

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1325 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 05:59:53 pm »
หลังจากอ่านและหาข้อมูลมาหลายวัน วันนี้ก็ขอสมัครเป็นแฟน PK550 อีกคนครับ ตอนแรกตั้งใจจะซื้อ 47LE5500 แต่พอได้มาอ่านและหาข้อมูลในเวปโดยเฉพาะคุณ fmt และ xta ก็ทำให้เปลี่ยนใจมามองพลาสมาแทนวันนี้ก็เลยตั้งใจไปซื้อ PK550 ที่ร้านแสงชัย แต่ของหมดทางร้านบอกว่าพรุ่งนี้ของเข้าเลยให้จองไว้ก่อนและจะโทรมาบอกว่าได้ของกี่โมงจะได้ไปตรวจเช๊กของให้เรียบร้อยก่อนส่ง ขอบคุณเวปนี้ครับและเพื่อนๆที่ให้ข้อมูลจึงทำให้ได้ของในราคาที่ไม่แพงแต่คุ้มค่า

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1326 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 09:31:59 pm »
ยินดีกับ TV ใหม่ด้วยครับ
หลังจากอ่านและหาข้อมูลมาหลายวัน วันนี้ก็ขอสมัครเป็นแฟน PK550 อีกคนครับ ตอนแรกตั้งใจจะซื้อ 47LE5500 แต่พอได้มาอ่านและหาข้อมูลในเวปโดยเฉพาะคุณ fmt และ xta ก็ทำให้เปลี่ยนใจมามองพลาสมาแทนวันนี้ก็เลยตั้งใจไปซื้อ PK550 ที่ร้านแสงชัย แต่ของหมดทางร้านบอกว่าพรุ่งนี้ของเข้าเลยให้จองไว้ก่อนและจะโทรมาบอกว่าได้ของกี่โมงจะได้ไปตรวจเช๊กของให้เรียบร้อยก่อนส่ง ขอบคุณเวปนี้ครับและเพื่อนๆที่ให้ข้อมูลจึงทำให้ได้ของในราคาที่ไม่แพงแต่คุ้มค่า

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1327 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 09:52:23 pm »
มาตอบช้ากว่าท่าน xta อีกแหละ อิอิ

ยินดีกับ TV ใหม่ทุกๆท่านด้วยครับ อย่าลืมลงทะเบียนนะครับ

ช่วยโหวตให้หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ   http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5788.0

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ยินดีกับ TV ใหม่ด้วยครับ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1328 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 09:54:59 pm »
ยินดีกับ TV ใหม่ทุกๆท่านด้วยครับ อย่าลืมลงทะเบียนนะครับ

ช่วยโหวตให้หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ   http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5788.0

[โย่ว] [โย่ว] [โย่ว]

ผมได้ 50pk550r มาและ วันที่ 9 วันเกิดเลย เย้! จากที่รอคอยมานาน ซื้อที่ร้านแสงชัย

เจ็บใจตัวเองที่แรงไม่พอ ยกขึ้นบ้านไม่ไหว - -* ต้องให้แม่ช่วย และก็ทำการต่อ ประเดิม กับ PS3 เกมส์แรก FF XIII ปรับภาพแบบโหมดเกมส์ ภาพใหญ่ๆถูกภาพสีให้เนียนกว่า โหมดอื่นๆ แจ่มมากๆครับ เรื่องแสงสะท้อนนี่ไม่มีโผล่มาเลย เพราะผมคุมแสงห้องอยู่ (ใช้ผ้าสีมืดๆหนีบกับไม้หนีบราวตากผ้า 555+) จากนั้นก็ลอง Gta Vi  A.C.E.R  Star Wars พี่สกินเฮด 2 และ Super Street fighter โคตรมันภาพอย่างเนียน แต่เจ็บใจที่แพ้บ่อย - -* กดมั่วไม่ได้...แพ้ ต้องเล่นท่าอย่างเดียวใช่ไหม

แต่จะมีบางเกมส์ที่ฉายภาพมืดๆ แสงจะสะท้อนออกมา ไม่มากเท่าไหร่หรอกครับ แต่ถ้ามีเกมส์ภาพมืดนานๆ ก็มองไม่ค่อยรู้เรื่อง สุดท้ายปิดไฟซะเลย แสงสะท้อนหายหมด

จากนั้น ก็ลอง เปิด ไฟล์ที่มีอยู่ในคอมที่ PS3 พอเปิดได้ทั้งหมด (ใช้วิธี Media Sever PS3 ส่งข้อมูลจาก HDD คอมไปยังตัวเครื่อง PS3 ผ่าน LAN เพื่อเปิดเล่นบน จอทีวี)

ลองอยู่หลายไฟล์ Mkv,Mp4,Avi,Bd, อนิเมะญี่ปุ่น หนัง AV ...ไอ หนังภาพยนต์อีก ภาพใหญ่จริงๆ ถูกใจ 50 นิ้วจริงๆ

หลายชมต่อมา .. ผมยังติดอยู่เรื่องไฟล์ PMP เพราะมีอยู่เยอะ ...อนิเมะ ผมจะชอบดูอยู่บ่อยๆ

ผมก็เลย เอา ทีวี นี้แหละ ไปทำเป็นจอคอมซะเลย จะได้เล่นไฟล์ได้เหมือน คอมทั้งหมด 555+ แต่มันเสียสายตามากก็เลยจะไว้เฉพาะตอนดูหนังจะได้อารมณ์สุดๆ คอมผมก็ตั้งไว้ติดกับ ทีวี เลย 

หลังจากนั้น ก็นอนครับ และก็ตื่นมา ก็มาโพสที่นี่แหละ คงต้อง ไปหาที่ ลงทะเบียน เสียก่อน + + ขอบคุณที่อ่านครับ  ยาวไหม  [คิคิ]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1329 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 09:58:32 pm »
เปิดเครื่องดูไปเรื่อยๆ ให้ ชม.การเปิดเครื่องมันพ้นจาก 100 ชม.แรก อ่ะครับ

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมอีกนิดนะ ครับ Run-in มันคืออะไรหรอ ครับพอดีผมมือใหม่ ครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1330 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 10:02:35 pm »
ลองไปดูที่ HomePro , แสงชัย , SetLoft , Digital Best Buy ดูครับท่าน NewLG-LED42

ท่านใจอ่อนอยากลอง PDP แล้วล่ะสิ ขอให้เจอ 42PJ650 ไวไวนะครับ

สาวก LG ช่วยโหวตให้หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ   http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5788.0

[ปลื่ม]   [ปลื่ม]   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1331 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 10:04:16 pm »
ลองไปดูที่ HomePro , แสงชัย , SetLoft , Digital Best Buy ดูครับท่าน Bassy

ขอให้เจอ 42PJ650 ไวไวนะครับ

สาวก LG ช่วยโหวตให้หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ   http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5788.0

[โย่ว]   [โย่ว]   [โย่ว]

มีใครเคยใช้บริการร้าน ledtvsaleandsupply.com บ้างครับ บริการเป็นอย่างไรบ้าง? แล้วร้านแสงชัยเป็นอย่างไร? แนะนำร้านไหนดี?
ผมจะซื้อ LG 42PJ650 โทรไปทั้งสองร้านนี้ ของหมดทั้งคู่เลย ร้านแรกของเข้ากลางเดือน.. แสงชัยโทรไปรอบแรกบอกวันที่A โทรไปรอบสองบอกวันที่D เพราะมีแต่ตัว 50" โทรไปรอบสามบอกไม่รู้....