ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4409517 ครั้ง)

ออฟไลน์ dollar_man

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1368 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:21:12 pm »
การโทร โทรไปลงทะเบียนรับสิทธิ LG Privilege Service

โทรทันทีหลังจากรับเครื่อง
หรือโทรหลังจาก 7 วันหลังจาก ทดสอบ ทุกอย่าง ว่าไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ Bassy

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1369 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:24:33 pm »
การโทร โทรไปลงทะเบียนรับสิทธิ LG Privilege Service

หรือโทรหลังจาก 7 วันหลังจาก ทดสอบ ทุกอย่าง ว่าไม่มีปัญหาครับ

โทรไปเลยดีว่าครับ ผมก็โทรไปแล้ว รอเดือนนึงบัตรจะมาส่งที่บ้านทางไปรษณีย์ครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1370 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:51:43 pm »
ภายใน 15 วันครับ หรือโทรเลยก็ได้ครับ

โทรไปเลยดีว่าครับ ผมก็โทรไปแล้ว รอเดือนนึงบัตรจะมาส่งที่บ้านทางไปรษณีย์ครับ

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1371 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:19:49 pm »

เดี๋ยวพรุ่งนี้โทรเลย ตอนนี้ กำลังดุกับ เครื่องรับจาน สามารถ กับ AV ธรรมดา ก็แจ่มแล้ว ภาพ สวยมั๊กๆ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ dollar_man

• *
« ตอบกลับ #1372 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:49:04 pm »
มีคำถามอีกนิดครับ
50pj650
1. เสียบ usb ดูหนังไฟล์ avi และ dat ภาพหนังที่ได้ไม่เต็มจอ มีแถบดำคาดบนและล่าง ไม่ทราบว่ามีวิธีทำให้เต็มจอไหมครับ พอดียังไม่ได้ซื้อเครื่อง hdplayer ครับ

2. ใช้ notebook ต่อสาย hdmi เข้า tv อยากให้เสียงหนัง ออกที่ลำโพงอื่น(ลำโพงที่ซื้อมาต่างหาก) ที่ไม่ใช่ลำโพงของTV ต้องต่อยังไงครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล. จากลายเซ็นท่าน fmt
ขออภัยที่มาตอบช้าครับ เจอมรสุมชีวิตมา หนักเหลือเกินครับ

ไม่ว่าเจออะไรมา ขอเป็นกำลังใจให้นะครับผม
 [yes]

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1373 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:02:38 am »
1. เสียบ usb ดูหนังไฟล์ avi และ dat ภาพหนังที่ได้ไม่เต็มจอ มีแถบดำคาดบนและล่าง ไม่ทราบว่ามีวิธีทำให้เต็มจอไหมครับ พอดียังไม่ได้ซื้อเครื่อง hdplayer ครับ
ซูมภาพยนต์ 1-10 , แต่ตั้งป้องกันจอไหม้แล้ว ไม่ต้องซูมก็ได้ครับ

2. ใช้ notebook ต่อสาย hdmi เข้า tv อยากให้เสียงหนัง ออกที่ลำโพงอื่น(ลำโพงที่ซื้อมาต่างหาก) ที่ไม่ใช่ลำโพงของTV ต้องต่อยังไงครับ
เลือก Audio out ที่ Notebook ที่ไม่ใช่ HDMI Audio อ่ะครับ

ขออภัยที่มาตอบช้าครับ เจอมรสุมชีวิตมา หนักเหลือเกินครับ

ไม่ว่าเจออะไรมา ขอเป็นกำลังใจให้นะครับผม
ขอบคุณมากครับ แต่เพิ่งเคลียร์จบ เลยกลับมาคุยกับเพื่อนๆได้ ไม่งั้นเอ๋อครับผม เข้ามาอ่านทุกวันแต่ก็อ่านไม่รู้เรื่องครับ

มีคำถามอีกนิดครับ
50pj650

ขอบคุณมากครับ

[yes]

ออฟไลน์ aomthong

• *
« ตอบกลับ #1374 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 03:22:09 pm »
เพิ่งถอย42pj650มาเมื่อเช้า....รวบกวนถามกูรูหน่อยครับต่อเครื่องเล่นdvdผ่านสายcomponentเข้าทีวีทำไมสีจอภาพเพี้ยนเป็นสีแดงหมดทั้งจอ...พอเปลี่ยนใช้สายAV(เหลือง)ภาพปรกติดี...ช่วยแก้ปัญหาด้วยครับอยากใช้สายcomponent(เสียตังค์ซื้อมาแล้ว) [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Peanuz

• *
« ตอบกลับ #1375 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 05:02:58 pm »
สวัสดีครับ

สมาชิกใหม่ ขอฝากเนื่อฝากตัวด้วยครับ เพิ่งไปถอย LED 42" รุ่น 42LE5300 มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ สนนราคารวม cash back ก็ประมาณ 23,000+ ครับ

ตอนนี้กะลังเห่อเลยครับ แต่เบื่อตรงที่ต้องมานั่งจัดห้องใหม่นี่ล่ะครับ เพราะคอนโดผมมันแคบเหลือเกิน นั่งเล่นเกมแรกๆปวดตามากมาย  [ปาดเหงื่อ]

ใครใช้รุ่นเดียวกัน มีอะไรแนะนำก็ฝากด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mhoowan2007

• *
« ตอบกลับ #1376 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 05:20:14 pm »
จองร้านเฮียแสงแล้วครับ รับของวันเสาร์ รอทดสอบอยู่ครับ ขอร่วม share ประสบการณ์ด้วยนะครับ 42PJ650 ครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ rachapong

• *
« ตอบกลับ #1377 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 11:20:52 pm »
สวัสดีครับ ฝากเนื้อฝากตัวเป็นสาวก LG ด้วยคนนะครับ   พอดีมีปัญหานิดหน่อย (หรือเปล่า) ดังนี้ครับ

1. พอเปิดไฟล์ HD 1080P ล่าสุดเช่น Toy Story 3  เล่นไปสักพักมันจะค้างไปเลยครับ ใครเคยเจออาการนี้บ้าง แต่ถ้าเปิด avi ไม่ค้าง

2. ตอนนี้ มันมองไม่เห็น Ext HDD ที่เสียบ USB Flash Drive ก็ไม่เห็น ไม่รู้แก้ไขตรงไหน อาการคือเสียบไปมันบอกเป็นไดร์ว่าง ๆ  ทั้ง ๆ ที่มีไฟล์อยู่

ตอนนี้ LG (42LD460) ของผมก็มีอาการเหมือนกับข้อ 2 ครับ ไม่ทราบว่ามีใครรู้วิธีแก้ปัญหามั๊ยครับ

ออฟไลน์ Erag0n

• *
« ตอบกลับ #1378 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 12:35:23 am »
สวัสดีครับ ฝากเนื้อฝากตัวเป็นสาวก LG ด้วยคนนะครับ   พอดีมีปัญหานิดหน่อย (หรือเปล่า) ดังนี้ครับ

1. พอเปิดไฟล์ HD 1080P ล่าสุดเช่น Toy Story 3  เล่นไปสักพักมันจะค้างไปเลยครับ ใครเคยเจออาการนี้บ้าง แต่ถ้าเปิด avi ไม่ค้าง

2. ตอนนี้ มันมองไม่เห็น Ext HDD ที่เสียบ USB Flash Drive ก็ไม่เห็น ไม่รู้แก้ไขตรงไหน อาการคือเสียบไปมันบอกเป็นไดร์ว่าง ๆ  ทั้ง ๆ ที่มีไฟล์อยู่

ตอนนี้ LG (42LD460) ของผมก็มีอาการเหมือนกับข้อ 2 ครับ ไม่ทราบว่ามีใครรู้วิธีแก้ปัญหามั๊ยครับ

รุ่นเดียวกันเลย ซื้อมาได้ยังไมาถึงอาทิตย์ครับ 

ข้อ 1 ผมเล่น file mkv ประมาณ 60 GB ก็ปรกติดีครับ จาก harddisk 3.5 "
ข้อ 2 ผมเสียบจากข้างหลัง ไม่พบอาการเหมือนกัน คงต้องลองเยอะๆๆ ละ

เสียวเลย

ออฟไลน์ potera99

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1379 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 03:33:34 am »
42PJ650 ฟีเวอร์  [โย่ว]    เมื่อไหร่บิ๊กซี โลตัสจะเหลือ 15,XXX กะเค้ามั่ง  [yes]

ออฟไลน์ diess

• *
« ตอบกลับ #1380 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 09:20:27 am »
ขอถามหน่อยครับ LE5500 มันส่งเพลงผ่าน bluetooth ได้ใช้ไหมครับ แต่เครื่องผมทำไม่ส่งยังไงก็ไม่ผ่าน ส่งได้แต่ รูป ไปออกจอ และอีกคำถามหนึ่ง LE5500 เล่นไฟล์ .DAT ได้ไหมครับเห็นในคู่มือบอกรองรับ แต่พอผมลองเปิดกลับเปิดไม่ได้

ออฟไลน์ aekja789

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1381 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 10:41:48 am »
เพิ่งถอย 37LD460 มาครับ มีข้อสงสัยจะถามหน่อยครับว่า....

ผมลองเล่นไฟล์ .mkv แต่ทำไมมันไม่แสดงซับครับ ทั้ง ๆ ที่เลือก 1 ก็แล้ว 2 ก็แล้ว แต่ไม่มีซับขึ้น
หรือว่ามันเป็นเพราะไม่รองรับซับรึป่าว ใครทราบช่วยบอกทีนะครับ

ออฟไลน์ ninjammx

• *
« ตอบกลับ #1382 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 11:57:41 am »

แชร์ปัญหาข้อ 2 ครับ
เท่าที่ลองทดสอบดู คิดว่า Ext HDD และ Flash Drive ของคุณเป็น FAT32 หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ คิดว่าคุณได้เคยนำ Ext HDD ที่เป็น NTFS ไปเสียบใช้งาน
หลังจากนั้นมันเก็บค่า HDD ตัวนั้นไว้ทำให้เอา FAT32 มาต่อจะไม่เห็น File ครับ

วิธีแก้แบบเร็วสุด (เพราะไม่มีเวลาไปทดสอบ) คือให้ Reset ค่าต่างๆไปที่ Factory default หรือ พูดง่ายๆว่า Reset TV ครับ แล้ว มันจะกลับมาอ่าน FAT32 ทั้ง Ext HDD และ Flash Drive ได้เป็นปกติ
แต่ถ้าคุณไปเสียบ HDD ที่เป็น NTFS อีก ก็จะมีปัญเหมือนเดิมครับ (แต่อาการนี้จะเป็นกับ USB portที่เคยเสียบ NTFS เท่านั้น ถ้ามี USB 2-3 Port และมี HDD ทั้ง FAT และ NTFS ก็แยก poft usb ไปเลยก็ได้ครับ จะไม่ต้องมา Reset TV บ่อยๆ ไม่รู้ว่าเป็นวิธีแก้ปัญหา หรือ วิธีหลบปัญหากันแน่นะนี่)

เดี๋ยวถ้ามีเวลาจะลองดูว่ามีวิธีการอื่นหรือเปล่า ครับ

ออฟไลน์ zizadevil

• *
« ตอบกลับ #1383 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 07:10:35 pm »
ผมก็เป็นสาวก LG เหมือนกัน ล่าสุดใช้32นิ้ว sl80yr จอเปนคราบน้ำอยู่ข้างในส่งไปเคลมของหมดต้องรอเป็นเดือนเค้าเลยเสนอคืนเงินเต็มจำนวน ผมก็ตกลงโอเค ซื้อมาจากร้านเฮียแสง 15600 บาท ได้เงินคืนมา 15600 บาทเลยต้องไปซื้อเครื่องใหม่จะเป็นยี่ห้อไหนก็ได้นะครับ
ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
1.ผมกำลังจะซื้อTVเครื่องใหม่ขนาดไม่เกิน32นิ้วเอามาต่อกับcomเล่นเกมส์ ดูหนังHD ดูTV บ้างแนะนำรุ่นไหนดีครับ จะเป็นยี่ห้อไหนก็ได้นะครับ
2.Hz ของ tv มีผลกับการเล่นเกมส์ไหมและถ้าhzน้อยๆภาพจะกระตุกไหมครับ เครื่องเก่าที่เคลมไป 240hz true motion จากที่ลองเล่นก็ปรกติดี
 เครื่องเก่าที่เคลมไป 240hz true motion จากที่ลองเล่นก็ปรกติดี
3.ราคาของTVรุ่นนั้นๆที่ท่านแนะนำครับ
4.สายhdmi ที่คุ้มค่าราคาไม่เกิน 1000 บาท ช่วยแนะนำทีครับ ผมเลือกไม่เป็นเลยครับ ไปยืนๆอ่าน เห็นมันก็เหมือนๆกันหมด โอย...
5.สุดท้ายมีร้านไหนแนะนำนอกจากเฮียแสงไหมครับ ไปร้านแกทีคนเยอะจะลองก็ไม่ค่อยสะดวก

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ออฟไลน์ oanoan

• *
« ตอบกลับ #1384 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 09:21:09 pm »
42PJ650 กับ 50PK550

ไม่ทราบว่าเสียบ USB ที่ข้างเครื่องอ่านไฟล์หนังนามสกุลอะไรได้บ้างครับ

ลอง .mkv ไม่เห็นไฟล์ .avi เห็นแต่เล่นไม่ได้
ดูคู่มือ บอก .divx
อ่านได้นามสกุลเดียวเลยรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ kerid

• *
« ตอบกลับ #1385 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 12:25:23 am »
ผมใช้ld460 ต่อกับpcด้วยสายhdmi ภาพออกมาโอเคเลยทีเดียวแต่เสียงไม่ออกที่จอlcdtv ไม่ทราบมีสมาชิกท่านใดเคยเจอปัญหานี้ และพอมีทางแก้ไขได้บ้างครับ (ผมต่อจากพอร์ตhdmi ของการ์ดจอnvidia gf 9400gt และต่อสายspdifจากเมนบอร์ดเข้าไปที่การ์ดจอแล้ว)
ขอบคุณครับ [โขกโต๊ะ]