ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4409606 ครั้ง)

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1386 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 01:56:14 am »
ผมใช้ld460 ต่อกับpcด้วยสายhdmi ภาพออกมาโอเคเลยทีเดียวแต่เสียงไม่ออกที่จอlcdtv ไม่ทราบมีสมาชิกท่านใดเคยเจอปัญหานี้ และพอมีทางแก้ไขได้บ้างครับ (ผมต่อจากพอร์ตhdmi ของการ์ดจอnvidia gf 9400gt และต่อสายspdifจากเมนบอร์ดเข้าไปที่การ์ดจอแล้ว)
ขอบคุณครับ [โขกโต๊ะ]
เอ ถ้าคอมพ์คุณมีการ์ดที่สามารถต่อ HDMI ได้ เสียงก็ไม่ต้องต่อ spdif แล้วล่ะครับ เพราะมันก็ออกที่ช่อง HDMI ครับ แต่ต้องไปตั้งในตัว codec โปรแกรม ในส่วนของ option ของโปรแกรมที่คุณใช้ ให้มันส่งเสียงมาทาง HDMI ครับ

ออฟไลน์ NewLG-LED42

Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1387 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 08:05:52 am »
กำลังจะย้ายบ้านหลังปีใหม่  และต้องย้าย TV LED 42'' ไปบ้านใหม่ด้วย
รบกวนขอคำปรึกษาคนที่มีประสบการณ์ด้วยครับ ว่าต้องถอดขาตั้งยังไง จับยังไง ต้องระวังตรงไหนบ้าง
ปล.กล่อง TV ยังอยู่ แล้วมันในรถ CivicFD ได้ไหม??

ออฟไลน์ UpSquare2

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1388 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 12:41:29 pm »
กำลังจะย้ายบ้านหลังปีใหม่  และต้องย้าย TV LED 42'' ไปบ้านใหม่ด้วย
รบกวนขอคำปรึกษาคนที่มีประสบการณ์ด้วยครับ ว่าต้องถอดขาตั้งยังไง จับยังไง ต้องระวังตรงไหนบ้าง
ปล.กล่อง TV ยังอยู่ แล้วมันในรถ CivicFD ได้ไหม??

TV LED รุ่นไหนครับ ถ้าเป็น LG ก็น่าจะเหมือนกัน คือมีน๊อตยาว 4 ตัวด้านหลังจอ ถอดออกครับ แล้วดึงขาลงด้านล่าง ถ้ามีคู่มืออยู่ก็ลองดูในคู่มือครับ

การขนย้ายถ้ามีกล่องอยู่ก็ไม่ยากครับ ใส่กล่องไป อย่างวางอะไรหนักๆ ทับก็พอ ใส่ท้าย FD ไปได้ครับ

ออฟไลน์ NewLG-LED42

« ตอบกลับ #1389 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 01:21:19 pm »

TV LED รุ่นไหนครับ ถ้าเป็น LG ก็น่าจะเหมือนกัน คือมีน๊อตยาว 4 ตัวด้านหลังจอ ถอดออกครับ แล้วดึงขาลงด้านล่าง ถ้ามีคู่มืออยู่ก็ลองดูในคู่มือครับ

การขนย้ายถ้ามีกล่องอยู่ก็ไม่ยากครับ ใส่กล่องไป อย่างวางอะไรหนักๆ ทับก็พอ ใส่ท้าย FD ไปได้ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kengie

• *
« ตอบกลับ #1390 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 08:47:25 pm »
สมาชิกใหม่มาฝากตัวครับ

พึ่งหวด 42PJ650 มา

(ขี้เกียจแย่งดูทีวีกับแฟน 55+)

[หื่น]

ออฟไลน์ kanti

• *
« ตอบกลับ #1391 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 08:54:33 am »
..ผมไปถอยมาแล้วเมื่อวันที่ 12 ธ.ค.ครับ 50pk550 ที่โฮมโปร กระบี่ (ผมอยู่ จ.กระบี่ครับ) ต่างอำเภอ ขับรถไปประมาณ 50 กม.ราคา 29,990 ไม่มีบัตรเครดิต ได้ส่วนลดเป็นคูปองแลกซื้อสินค้า 500 บาท เท่านั้น ผมเอาเครื่องเล่น HD ไปลองเทสเลยครับ ภาพสวยดี สีสันโอเค เส้นเล็กๆที่เจอเมื่อวันก่อน สรุปว่าเป็นการต่อสาย AV
ที่ค่อนข้างหลวม ผมต่อด้วย HDMI ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น
..ได้รับสินค้าวันที่ 13 ธ.ค. เปิด ไฟล์ Full HD โชว์เพื่อนบ้าน ฮืม!!! ชัดโคตรๆ ดูไปได้ 2 วัน วันที่ 3 เปิดมาเจอเส้นสีน้ำเงินจากบนลงล่าง ลองเปิดทีวี ลองเปิด HD เป็นเหมือนกันหมด  รีบโทรหาเซลส์ บอกเล่าอาการ เซลส์บอก " Death Pixel " ครับ ให้เอามาเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ แต่ต้องรอ 7 วัน เพราะตอนนี้ไม่มีของสต๊อค งานเข้าเลยครับ เพราะผมใช้รถเก๋งไม่มีรถกระบะ

มีคำถามรบกวนถามหน่อยครับ

- ถ้าเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้ว ถ้าเจอ Death Pixel อีก ทาง บ. LG จะให้เปลี่ยนอีกไหมครับ?
- เครื่องรุ่นนี้เท่าที่เพื่อนๆสมาชิกใช้อยู่ เจอ Death Pixel บ่อยไหมครับ?
- ถ้าเจอ Death Pixel อีก ผมจะเปลี่ยนไปซื้อรุ่นอื่น เพิ่มเงินก็ยอม คิดว่าทาง บ.จะยอมไหมครับ?

ป.ล.เล่นสินค้า LG เป็นครั้งแรก รู้สึกผิดหวังนิดๆกับ Plasma LG  50pk550

ออฟไลน์ Mr.Z

• *
ใครมีปัญหาแบบผมบ้างครับ PJ650 42"
« ตอบกลับ #1392 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 09:37:08 am »
PJ650 42"
เวลาดูหนัง+TV เหมือนสีมันเข้มแล้วจาง เป็นอย่างนี้2สเตป
คือ เข้ม2วินาที สีจาง2วินาที เป็นบ่อยมาก ต้องสังเกตุถึงจะเห็นความแตกต่างของสีที่เพี้ยน
เป็นอย่างนี้สลับไปมาประมาณ 5 นาทีแล้วก็หาย
ซักพักก็จะเป็นอีก ทำไงดีครับ ซื้อมาเดือนนึงแล้ว

ออฟไลน์ hanman

• LCD TV member
  • **
Re: ใครมีปัญหาแบบผมบ้างครับ PJ650 42"
« ตอบกลับ #1393 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 10:53:42 am »
PJ650 42"
เวลาดูหนัง+TV เหมือนสีมันเข้มแล้วจาง เป็นอย่างนี้2สเตป
คือ เข้ม2วินาที สีจาง2วินาที เป็นบ่อยมาก ต้องสังเกตุถึงจะเห็นความแตกต่างของสีที่เพี้ยน
เป็นอย่างนี้สลับไปมาประมาณ 5 นาทีแล้วก็หาย
ซักพักก็จะเป็นอีก ทำไงดีครับ ซื้อมาเดือนนึงแล้ว

ผมก็เคยเป็นครับ...เข้าหมวดตั้งค่าเดิมจากโรงงาน..แล้วเลือกใช้ในบ้าน...ลองดูครับ...หายครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2010, 10:55:09 am โดย hanman »

ออฟไลน์ UpSquare2

• *
Re: ใครมีปัญหาแบบผมบ้างครับ PJ650 42"
« ตอบกลับ #1394 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 12:58:04 pm »
PJ650 42"

ตั้งค่า Intelligent Sensor ให้ทำงานหรือเปล่าครับ บางที่ถ้าห้องแคบไปหรือห้องสะท้อนแสงจาก TV กลับเข้าตัว sensor ง่ายมันก็อาจจะเกิดขึ้นได้ครับ

ออฟไลน์ potera99

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1395 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 05:27:17 pm »
ไปเดินบิ๊กซีมา 42PJ650 ราคาลดเหลือ 17990 บาท ส่วนตัวผมไปดูมาแล้ว รู้สึกไม่ค่อยชอบตรงที่ภาพไม่คม สีสันสดใสไม่สู้ LCD ครับ
ก็เลยเล็ง 42LD460  ไครใช้อยู่แนะนำด้วยครับ ( หรือยี่ห้ออื่น ๆ ในราคาไม่เกิน 20000 )  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2010, 10:42:19 pm โดย potera99 »

ออฟไลน์ Mr.Z

• *
« ตอบกลับ #1396 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 09:25:26 pm »
PJ650 42"

ผมก็เคยเป็นครับ...เข้าหมวดตั้งค่าเดิมจากโรงงาน..แล้วเลือกใช้ในบ้าน...ลองดูครับ...หายครับ...

จะลองดูครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1397 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 09:56:49 pm »
- ถ้าเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้ว ถ้าเจอ Death Pixel อีก ทาง บ. LG จะให้เปลี่ยนอีกไหมครับ?
ต้องให้ครับ แต่ต้อง 3 ดอทนะครับ ถ้าน้อยกว่า 3 ดอท ขอเปลี่ยนกับ HomePro ซิครับ

- เครื่องรุ่นนี้เท่าที่เพื่อนๆสมาชิกใช้อยู่ เจอ Death Pixel บ่อยไหมครับ?
รอท่านที่ใช้มาตอบครับ

- ถ้าเจอ Death Pixel อีก ผมจะเปลี่ยนไปซื้อรุ่นอื่น เพิ่มเงินก็ยอม คิดว่าทาง บ.จะยอมไหมครับ?
HomePro คงจะยอมอยู่แล้ว เอา 50PK950 ดีกว่าครับ

ป.ล.เล่นสินค้า LG เป็นครั้งแรก รู้สึกผิดหวังนิดๆกับ Plasma LG  50pk550
รุ่นนี้มีปัญหาเยอะจริงๆ เท่าที่อ่านมาร่วม 2 อาทิตย์

..ผมไปถอยมาแล้วเมื่อวันที่ 12 ธ.ค.ครับ 50pk550 ที่โฮมโปร กระบี่ (ผมอยู่ จ.กระบี่ครับ) ต่างอำเภอ ขับรถไปประมาณ 50 กม.ราคา 29,990 ไม่มีบัตรเครดิต ได้ส่วนลดเป็นคูปองแลกซื้อสินค้า 500 บาท เท่านั้น ผมเอาเครื่องเล่น HD ไปลองเทสเลยครับ ภาพสวยดี สีสันโอเค เส้นเล็กๆที่เจอเมื่อวันก่อน สรุปว่าเป็นการต่อสาย AV
ที่ค่อนข้างหลวม ผมต่อด้วย HDMI ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น
..ได้รับสินค้าวันที่ 13 ธ.ค. เปิด ไฟล์ Full HD โชว์เพื่อนบ้าน ฮืม!!! ชัดโคตรๆ ดูไปได้ 2 วัน วันที่ 3 เปิดมาเจอเส้นสีน้ำเงินจากบนลงล่าง ลองเปิดทีวี ลองเปิด HD เป็นเหมือนกันหมด  รีบโทรหาเซลส์ บอกเล่าอาการ เซลส์บอก " Death Pixel " ครับ ให้เอามาเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ แต่ต้องรอ 7 วัน เพราะตอนนี้ไม่มีของสต๊อค งานเข้าเลยครับ เพราะผมใช้รถเก๋งไม่มีรถกระบะ

มีคำถามรบกวนถามหน่อยครับ

ป.ล.เล่นสินค้า LG เป็นครั้งแรก รู้สึกผิดหวังนิดๆกับ Plasma LG  50pk550

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1398 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 09:58:13 pm »
แสดงว่าไปตั้งค่าอะไรสักอย่างที่มีผลกับตรงนี้ ถ้าเจอจุด ช่วยมาบอกด้วยนะครับ

PJ650 42"

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1399 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 09:59:39 pm »
อย่าลืมโทรไปลงทะเบียนรับสิทธิ LG Privilege Service นะครับ

สมาชิกใหม่มาฝากตัวครับ

พึ่งหวด 42PJ650 มา

(ขี้เกียจแย่งดูทีวีกับแฟน 55+)

[หื่น]

ออฟไลน์ Erag0n

• *
« ตอบกลับ #1400 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 09:59:53 am »
ไปเดินบิ๊กซีมา 42PJ650 ราคาลดเหลือ 17990 บาท ส่วนตัวผมไปดูมาแล้ว รู้สึกไม่ค่อยชอบตรงที่ภาพไม่คม สีสันสดใสไม่สู้ LCD ครับ
ก็เลยเล็ง 42LD460  ไครใช้อยู่แนะนำด้วยครับ ( หรือยี่ห้ออื่น ๆ ในราคาไม่เกิน 20000 )  [ปลื่ม]
ผมเพิ่ง ถอยมาตัว 42LD460  ได้มา 17000 บาท ครับ ใช้ดีนะขอบๆๆ เสียงดีมีมิติ ภาพก็ใช้ได้นะผมว่า  แต่เล่นหนังเสียง DTS ไม่ได้นะ ตอนต่อ Harddisk กับ USB ตรงๆๆ คงต้อง หา HD player อีกที   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ oanartarm

• *
« ตอบกลับ #1401 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 02:24:27 pm »
LG LCD TV 32LD460
ผมซื้อตัวนี้มาใช้ ลองสังเกตุดูดีๆ ว่าโทรทัศน์มันเอียงไปทางขวามือเรา(ฝั่งที่แสดงไฟ เปิด-ปิด)
เอียงประมา 1ซม ได้ ทั้งๆที่ผมเองก็ประกอบถูกต้องทุกอย่าง
ใครใช้รุ่นนี้แล้ว เป็นอย่างผมบ้างหรือป่าว รบกวนบอกที
คือว่ามันคาใจ และก็สงสัย ว่าทำไมมันเอียง

ออฟไลน์ Akihabara สีลม

• *
« ตอบกลับ #1402 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 03:05:59 pm »
LG PRIVILEGE SERVICE

บริการดีๆ ที่สร้างสรรค์ขึ้นเพื่อตอบรับเทคโนโลยีของ LG ที่พร้อมจะช่วยอำนวยความสะดวกและทำให้ทุกวันเป็นวันที่ดีของคุณตลอดไป

อภิสิทธิ์มีระดับแห่ง  LG PRIVILEGE SERVICE

•   รับประกันการบริการภายใน 24 ชั่วโมง

หลังโทรติดต่อศูนย์บริการ เพียงคุณแจ้งซ่อมมายังศูนย์บริการ ทีมช่าง LG จะไปให้บริการรวดเร็วภายใน 24 ชั่วโมงเรามีพนักงานอย่างรวดเร็วภายใน 24 ชั่วโมง
**(เฉพาะกรุงเทพฯ นนทบุรี ปทุมธานีและสมุทรปราการ )**

•   บริการรับคำปรึกษาตลอด 24 ชั่วโมง

หากคุณมีข้อสงสัยหรือต้องการติดต่อสอบถามข้อมูล เรามีพนักงานบริการตลอด 24 ชั่วโมง
   8.00 – 19.00 น.   โทร 02-8785757      สำหรับสินค้าทุกผลิคภัณฑ์
   19.00 – 8.00 น.   โทร 085-1590330   สำหรับสินค้าหมวดภาพและเสียง
   19.00 –   8.00 น.   โทร 085-1590440   สำหรับสินค้าหมวดเครื่องใช้ไฟฟ้าภายในบ้าน
และ   หมายเลข 1800-545454 โทรฟรี ( สำหรับหมายเลขโทรศัพท์บ้าน TOT )

•   บริการเครื่องสำรองทดแทน

ในกรณีระยะซ่อมเกิน 3 วัน ( ไม่รวมสินค้าเครื่องปรับอากาศ )

•   บริการสาธิตการใช้ผลิตภัณฑ์ถึงบ้าน
โดยผู้เชี่ยวชาญจาก LG ( เมื่อโทรติดต่อศูนย์บริการ )

•   รับส่วนลดค่าอะไหล่ 15 %
ในปีที่ 2 และ 3 ( หลังจากหมดระยะรับประกัน 1 ปี )

เงื่อนไข

ขอรับใบสมัครและกรอกรายละเอียดให้ครบถ้วน ณ จุดขาย เพื่อลงทะเบียนขอรับสิทธิ์ บริษัทจะจัดส่ง LG Privilege Card ให้คุณถึงบ้าน
สินค้าที่ร่วมรายการ

•   LCD LED TV ขนาดตั้งแต่ 42” ขึ้นไป และ Plasma TV ขนาด 50” ขึ้นไป
•   เครื่องปรับอากาศ รุ่น Art Cool และ รุ่น Health+ Inverter ทุกรุ่น
•   เครื่องซักผ้าฝาหน้าทุกรุ่น
•   ตู้เย็น Side By Side ทุกรุ่น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2010, 03:15:31 pm โดย Akihabara สีลม »

ออฟไลน์ pandora

• *
« ตอบกลับ #1403 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 04:18:28 pm »
รบกวนอยากสอบถามผู้รู้ทีครับ เมื่อวานไปถอย 42LD550 มา มีข้อสงสัยอยากถามว่าทำไมเวลาเราต่อเล่นเกมส์กับ XBOX หรือ PS3 ทำไม Motion มันได้แค่60 Hz
ทั้งๆที่ปรับสูงสุดมันก็ได้แค่นั้น มันมีปัญหาหรือปกติครับ เพราะภาพมันดูไม่ Smooth มันดูแตกๆครับหรือมันมีวิธีปรับยังไงรบกวนบอกทีครับ [ร้องไห้]