ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4410219 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Z

• *
Re: ใครมีปัญหาแบบผมบ้างครับ PJ650 42"
« ตอบกลับ #1404 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 06:06:42 pm »
PJ650 42"
เวลาดูหนัง+TV เหมือนสีมันเข้มแล้วจาง เป็นอย่างนี้2สเตป
คือ เข้ม2วินาที สีจาง2วินาที เป็นบ่อยมาก ต้องสังเกตุถึงจะเห็นความแตกต่างของสีที่เพี้ยน
เป็นอย่างนี้สลับไปมาประมาณ 5 นาทีแล้วก็หาย
ซักพักก็จะเป็นอีก ทำไงดีครับ ซื้อมาเดือนนึงแล้ว

ตั้งค่า Intelligent Sensor ให้ทำงานหรือเปล่าครับ บางที่ถ้าห้องแคบไปหรือห้องสะท้อนแสงจาก TV กลับเข้าตัว sensor ง่ายมันก็อาจจะเกิดขึ้นได้ครับ

ปิด Intelligent Sensor ไม่ให้ทำงาน หายครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kengie

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1405 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 07:16:18 pm »
LG PRIVILEGE SERVICE

บริการดีๆ ที่สร้างสรรค์ขึ้นเพื่อตอบรับเทคโนโลยีของ LG ที่พร้อมจะช่วยอำนวยความสะดวกและทำให้ทุกวันเป็นวันที่ดีของคุณตลอดไป

อภิสิทธิ์มีระดับแห่ง  LG PRIVILEGE SERVICE

•   รับประกันการบริการภายใน 24 ชั่วโมง

หลังโทรติดต่อศูนย์บริการ เพียงคุณแจ้งซ่อมมายังศูนย์บริการ ทีมช่าง LG จะไปให้บริการรวดเร็วภายใน 24 ชั่วโมงเรามีพนักงานอย่างรวดเร็วภายใน 24 ชั่วโมง
**(เฉพาะกรุงเทพฯ นนทบุรี ปทุมธานีและสมุทรปราการ )**

•   บริการรับคำปรึกษาตลอด 24 ชั่วโมง

หากคุณมีข้อสงสัยหรือต้องการติดต่อสอบถามข้อมูล เรามีพนักงานบริการตลอด 24 ชั่วโมง
   8.00 – 19.00 น.   โทร 02-8785757      สำหรับสินค้าทุกผลิคภัณฑ์
   19.00 – 8.00 น.   โทร 085-1590330   สำหรับสินค้าหมวดภาพและเสียง
   19.00 –   8.00 น.   โทร 085-1590440   สำหรับสินค้าหมวดเครื่องใช้ไฟฟ้าภายในบ้าน
และ   หมายเลข 1800-545454 โทรฟรี ( สำหรับหมายเลขโทรศัพท์บ้าน TOT )

•   บริการเครื่องสำรองทดแทน

ในกรณีระยะซ่อมเกิน 3 วัน ( ไม่รวมสินค้าเครื่องปรับอากาศ )

•   บริการสาธิตการใช้ผลิตภัณฑ์ถึงบ้าน
โดยผู้เชี่ยวชาญจาก LG ( เมื่อโทรติดต่อศูนย์บริการ )

•   รับส่วนลดค่าอะไหล่ 15 %
ในปีที่ 2 และ 3 ( หลังจากหมดระยะรับประกัน 1 ปี )

เงื่อนไข

ขอรับใบสมัครและกรอกรายละเอียดให้ครบถ้วน ณ จุดขาย เพื่อลงทะเบียนขอรับสิทธิ์ บริษัทจะจัดส่ง LG Privilege Card ให้คุณถึงบ้าน
สินค้าที่ร่วมรายการ

•   LCD LED TV ขนาดตั้งแต่ 42” ขึ้นไป และ Plasma TV ขนาด 50” ขึ้นไป
•   เครื่องปรับอากาศ รุ่น Art Cool และ รุ่น Health+ Inverter ทุกรุ่น
•   เครื่องซักผ้าฝาหน้าทุกรุ่น
•   ตู้เย็น Side By Side ทุกรุ่น

ทำไม พลาสม่าถึงเริ่มที่ 50 ละครับ

พึ่งซื้อ 42 มา เหมือนเป้นลูกเมียน้อยเลย  [เศร้า]

ออฟไลน์ kengie

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1406 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 07:19:15 pm »
อย่าลืมโทรไปลงทะเบียนรับสิทธิ LG Privilege Service นะครับ

สมาชิกใหม่มาฝากตัวครับ

พึ่งหวด 42PJ650 มา

(ขี้เกียจแย่งดูทีวีกับแฟน 55+)

[หื่น]

ครับผม กะว่ารอซัก 7 วันก่อน ถ้าเครื่องไม่มีปัญหาจะได้โทรไปครับ

ถามนิดนะครับ สิทธิ์ที่พี่บอก กับ ที่ร้านอากิบะมาแจ้งนี่อันเดียวกันไหมครับ

ชักงง [ไม่พูด]

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1407 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 07:21:31 pm »
งานนี้คงจะต้องลุ้นกันหน่อยแล้วละครับว่า PLASMA 42 นิ้ว ที่ผมลงทะเบียนไปจะได้รับการ์ด หรือปล่าว
เพราะมีสมาชิก จำนวนมาก ก็ลงทะเบียนไป กำลังรอรับการ์ดกันอยู่ ซึ่ง ข้อมุล ที่ให้กันมา กลับ ให้ ลงเทียน
ได้เฉพาะ PLASMA 50 นิ้ว ขึ้นไป (ต่ำกว่า 50 ลูกเมียน้อย นะครับ จะบอกให้)
แต่ตอนผมโทรไปลงเทียน ก็ไม่เห็น จนท เขาว่าอะไรเลย เขาก็ถามๆ  เราก็ตอบๆ เสร็จแล้ว ก็แจ้งว่า รอรับบัตรที่บ้านนะค่ะ
ประมาร 1-2 เดือน จะส่งไปค่ะ ขอบคุณที่ใช้บริการ (ไม่ได้พูดว่า รับขนมจีบ ซาลาเปา เพิ่มไหมค่ะ)
มีข้อแนะนำ เพิ่มเติม ให้ทางบริษัท ไปปรับปรุงไหมค่ะ ผมตอบไปเลย ว่า ผลิต พลาสม่า มาเยอะๆ ซิครับ
อย่าให้ขาดตลาด ขาดตอน เพราะ ขายดีเหลือเกิน  [เท่ห์]
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ UpSquare2

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1408 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 09:20:53 pm »
งานนี้คงจะต้องลุ้นกันหน่อยแล้วละครับว่า PLASMA 42 นิ้ว ที่ผมลงทะเบียนไปจะได้รับการ์ด หรือปล่าว
เพราะมีสมาชิก จำนวนมาก ก็ลงทะเบียนไป กำลังรอรับการ์ดกันอยู่ ซึ่ง ข้อมุล ที่ให้กันมา กลับ ให้ ลงเทียน
ได้เฉพาะ PLASMA 50 นิ้ว ขึ้นไป (ต่ำกว่า 50 ลูกเมียน้อย นะครับ จะบอกให้)
แต่ตอนผมโทรไปลงเทียน ก็ไม่เห็น จนท เขาว่าอะไรเลย เขาก็ถามๆ  เราก็ตอบๆ เสร็จแล้ว ก็แจ้งว่า รอรับบัตรที่บ้านนะค่ะ
ประมาร 1-2 เดือน จะส่งไปค่ะ ขอบคุณที่ใช้บริการ (ไม่ได้พูดว่า รับขนมจีบ ซาลาเปา เพิ่มไหมค่ะ)
มีข้อแนะนำ เพิ่มเติม ให้ทางบริษัท ไปปรับปรุงไหมค่ะ ผมตอบไปเลย ว่า ผลิต พลาสม่า มาเยอะๆ ซิครับ
อย่าให้ขาดตลาด ขาดตอน เพราะ ขายดีเหลือเกิน  [เท่ห์]

ผมก็เพิ่งลงทะเบียนวันนี้ครับ 42PJ650R ก็เห็น ถามๆ ตอบๆ พนักงานก็ไม่ว่าอะไร บอกว่า เดี๋ยวจะรับส่ง บัตรอะไรมาให้ซักอย่าง 1-2 อาทิตย์ครับ   [งง]

ออฟไลน์ izone

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1409 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 10:04:09 pm »
 [กระโดด]และแล้ว...PJ650 ของผม การ run in ให้ครบ 100 ชม. ก็ครบแล้ว

จะได้ปรับภาพให้แหล่มๆเสียที ดูแบบมึดๆครึมๆมานานแล้ว เพื่อนที่ครบ 100 ชม.แล้ว ปรับกันยังไงบ้างครับ แนะนำด้วยๆๆ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Akihabara สีลม

• *
« ตอบกลับ #1410 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 10:26:17 pm »
จากที่เห็นแจ้ง จะทำการเชคให้นะครับ ว่าท่านที่ลงทะเบียนก่อนมีการเปลี่ยนแปลงในส่วนของ privilege card นั้น มีผล เป็นอย่างไร แล้วก็จะได้ทำการเสนอเรื่องให้ผู้ใหญ่ในบริษัท ว่า ทำไม Plasma TV ถึงปรับขนาดเป็น 50" แล้วจะนำมาแจ้งความคืบหน้ากับ เพื่อนและพี่ๆ ที่ใช้ LG ครับ

ปล. ข้อมูลข้างต้นอ้างอิงจากโบชัวร์เล่มใหม่ครับ และข้อมูลจากการอบรมในบริษัท
ยังไงถ้ามีการเปลี่ยนแปลงใดๆ จะอัพเดทความคืบหน้าเพื่อความพอใจของลูกค้า LG ครับ

ขอบคุณมากครับที่สนับสนุน LG มาด้วยดี

ออฟไลน์ Akihabara สีลม

• *
« ตอบกลับ #1411 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 10:35:39 pm »
42PJ650 กับ 50PK550

ไม่ทราบว่าเสียบ USB ที่ข้างเครื่องอ่านไฟล์หนังนามสกุลอะไรได้บ้างครับ

ลอง .mkv ไม่เห็นไฟล์ .avi เห็นแต่เล่นไม่ได้
ดูคู่มือ บอก .divx
อ่านได้นามสกุลเดียวเลยรึเปล่าครับ

ไฟล์นามสกุลหลักที่อ่านได้ใน 42PJ650 เป็นไฟล์ของ DVD ธรรมดานะครับไม่สามารถอ่านไฟล์ DIVX ได้

ส่วน 50pk550 สามารถอ่านไฟล์ .avi ธรรมดา ได้แน่นอนแต่ไฟล์DIVX สามารถอ่านได้เป็นบางไฟล์เท่านั้น

ถ้าอยากได้ทีวีที่อ่านไฟล์ได้ค่อนข้างมากต้องเล่นรุ่นต่อไปนี้

LD460
LD550
LD650
LE5300
LE5500
LE7500
LE8500
LX9500
LX6500
PK950

ด้านบนนี้สามารถอ่านไฟล์นามสกุลเกือบทุกไฟล์นามสกุล ตระกูลของ LE5300 5500 7500 ไม่สามารถอ่านไฟล์ .FLV ได้
ส่วน ตระกูล LCD สามารถอ่านไฟล์ FLV ได้สบายครับ

ออฟไลน์ pisanlcd

• *
« ตอบกลับ #1412 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 11:20:16 pm »
ขอถามหน่อยครับไม่รู้ใครเป็นแบบผมหรือเปล่า คือผมใช้ lg le5500 เปิดไฟล์หนัง .dat จากเครื่อง xtreamer pro ผ่าน HDMi  เสียงจะขาดๆ หายๆ ต้องไปปรับเลือกเสียงจากทีวี จาก อัตโนมัติ เป็น PCM อะไรทำนองนี้ครับเสียงถึงจะมา ไม่ทราบว่าเพื่อน เป็นอาการนี้บ้างไหมครับ  ถ้ามีวิธีแก้ขอด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ijiwaru

• *
« ตอบกลับ #1413 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 11:26:42 pm »
พึ่งถอย 50pk550 มาคับ 

ต่อเสียงออกจากทีวีเข้าลำโพงแล้วไม่ได้ยินคับไม่ทราบว่าต้องปรับตั้งอะไรหรือเปล่าคับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ปล.ผมต่อจาก lcd ได้ยินปกติคับ [เศร้า]

ออฟไลน์ eakkapan

• *
« ตอบกลับ #1414 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 11:50:50 pm »
รบกวนถามนิดครับว่า ที่ 600hz นี่มันปรับยังไงครับ ดูหนัง - เล่นเกม มันก็ได้แค่ 60hz ไม่เห็นมันจะลื่นเลยครับ - -.  ต้องปรับตรงไหนครับผม

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1415 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 12:25:48 am »
ของผม 42PJ650 ก็ลงทะเบียนผ่านเรียบร้อย แต่ยังไม่ได้บัตรเหมือนกันครับ ผมมีโบชัวร์เล่มเก่าครับ 42"Plasma ก็ได้สิทธิแล้วครับ

ฝากทางร้าน Akihabara สีลม ช่วยเคลียร์ระบบ 2 มาตราฐานด้วยครับ

LG ก็ต้องเคลียร์เช่นกัน จาก 42" เปลี่ยนเป็น 50" แบบนี้เป็นบริการที่ถอยหลัง ไม่ควรทำนะครับ เข้าใจว่าจุดประสงค์สิทธิตรงนี้ก็เพื่อจะบริการลูกค้าถึงบ้าน ให้ได้รับความสะดวกสบาย เนื่องจากจอใหญ่ มันหนัก แล้ว Plasma มันหนักกว่า LED LCDTV ควรต้องให้ 42"ด้วยอยู่แล้ว เพราะมันเล็กสุดในบรรดา Plasma แต่หนักกว่า LED LCDTV 50" ซะด้วยซ้ำไป
PLasma เริ่มที่ 42" น่ะเหมาะสม ลูกค้าจะยกไปไหวได้ยังไงล่ะครับ

เพื่อนๆที่ใช้ 42"Plasma ช่วยกันเข้าไปร้องเรียนที่เวปของ LG กันด้วยดีกว่าครับ

จากที่เห็นแจ้ง จะทำการเชคให้นะครับ ว่าท่านที่ลงทะเบียนก่อนมีการเปลี่ยนแปลงในส่วนของ privilege card นั้น มีผล เป็นอย่างไร แล้วก็จะได้ทำการเสนอเรื่องให้ผู้ใหญ่ในบริษัท ว่า ทำไม Plasma TV ถึงปรับขนาดเป็น 50" แล้วจะนำมาแจ้งความคืบหน้ากับ เพื่อนและพี่ๆ ที่ใช้ LG ครับ

ปล. ข้อมูลข้างต้นอ้างอิงจากโบชัวร์เล่มใหม่ครับ และข้อมูลจากการอบรมในบริษัท
ยังไงถ้ามีการเปลี่ยนแปลงใดๆ จะอัพเดทความคืบหน้าเพื่อความพอใจของลูกค้า LG ครับ

ขอบคุณมากครับที่สนับสนุน LG มาด้วยดี

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1416 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 12:28:46 am »
42PJ650 ของผมก็เล่น DivX นามสกุล .avi ได้ครับ แต่ต้องเลือก Resolution , Frame rate , etc. ให้ถูกต้องด้วยครับ

42PJ650 กับ 50PK550

ไม่ทราบว่าเสียบ USB ที่ข้างเครื่องอ่านไฟล์หนังนามสกุลอะไรได้บ้างครับ

ลอง .mkv ไม่เห็นไฟล์ .avi เห็นแต่เล่นไม่ได้
ดูคู่มือ บอก .divx
อ่านได้นามสกุลเดียวเลยรึเปล่าครับ

ไฟล์นามสกุลหลักที่อ่านได้ใน 42PJ650 เป็นไฟล์ของ DVD ธรรมดานะครับไม่สามารถอ่านไฟล์ DIVX ได้

ส่วน 50pk550 สามารถอ่านไฟล์ .avi ธรรมดา ได้แน่นอนแต่ไฟล์DIVX สามารถอ่านได้เป็นบางไฟล์เท่านั้น

ถ้าอยากได้ทีวีที่อ่านไฟล์ได้ค่อนข้างมากต้องเล่นรุ่นต่อไปนี้

LD460
LD550
LD650
LE5300
LE5500
LE7500
LE8500
LX9500
LX6500
PK950

ด้านบนนี้สามารถอ่านไฟล์นามสกุลเกือบทุกไฟล์นามสกุล ตระกูลของ LE5300 5500 7500 ไม่สามารถอ่านไฟล์ .FLV ได้
ส่วน ตระกูล LCD สามารถอ่านไฟล์ FLV ได้สบายครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1417 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 12:30:13 am »
ท่านต้องเลือก Audio > SpeakerTV > Off

ต่อเสียงออกจากทีวีเข้าลำโพงแล้วไม่ได้ยินคับไม่ทราบว่าต้องปรับตั้งอะไรหรือเปล่าคับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ปล.ผมต่อจาก lcd ได้ยินปกติคับ [เศร้า]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1418 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 12:33:26 am »
Source input 60Hz ป้อนเข้า Plasma , Plasma มันจะทำการแทรกเฟรมเป็น 600Hz เองอัตโนมัติ

ถ้า Plasma ไม่ไหลลื่น แล้วเอาไปเล่นกับ LED LCDTV มิยิ่งไปกันใหญ่รึ

รบกวนถามนิดครับว่า ที่ 600hz นี่มันปรับยังไงครับ ดูหนัง - เล่นเกม มันก็ได้แค่ 60hz ไม่เห็นมันจะลื่นเลยครับ - -.  ต้องปรับตรงไหนครับผม

ออฟไลน์ ijiwaru

• *
« ตอบกลับ #1419 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 07:18:20 am »
ท่านต้องเลือก Audio > SpeakerTV > Off

ขอบคุณมากครับท่าน fmt

ออฟไลน์ DleLantis

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1420 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 09:08:36 pm »
ผมก็ 42pj650r ยังไม่ได้โทรไปลงทะเบียนเลยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองโทรไปดูครับ
LG 42pj650
ONKYO HT-R560
DVD ONKYO DV-SP406

¨Ó˹èÒÂÊÔ¹¤éÒ¨Ò¡ÍàÁÃÔ¡Ò ÃÒ¤Ò¶Ù¡·ÕèÊØ´¤ÃѺ
http://www.facebook.com/pages/VitaminUSA/162297363854566

ออฟไลน์ autonajaha

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1421 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 10:17:34 pm »
ขอถามหน่อยคาบ
ผมซื้อ50pk950 มายังไม่ถึง1000ชม ปลับภาพแบบ standard ได้มั้ยคาบ เห็นว่าภาพมันไม่เร่งสีจนเกินไปอ่ะคาบ
ขอบคุณคาบ