ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4409183 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dartvader

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1656 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 04:56:39 pm »
มีใครยังสนใจ 50PK550 อยู่มั้ยครับ คือผมเพิ่งซื้อมาจากร้านแสงชัยเมื่อเดือนธันวาที่ผ่านมานี่เอง เล่นไปไม่ถึง 70 ชั่วโมงด้วยมั้ง
แต่พอดีผมอยากจะอัพขึ้นไปเล่น 60 นิ้ว แล้วอะครับ มีใครสนใจมั้ยครับ ไม่มี Dead Pixel แน่นอน ใบรับประกันยังหมาดๆ  คิดว่า
จะขายซัก 20,000 บาทถ้วนอะครับ ถ้ามีเพื่อนๆ ท่านใดสนใจ ก็ติดต่อมาที่ ปรีชา 0894979002 นะครับ บ้านผมอยู่แถวทุ่งครุ
นะครับ

ผมขออนุญาติปิดการขายนะครับ เพราะมีท่านนึงในนี้ซื้อไปเรียบร้อยแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2011, 08:47:07 am โดย Dartvader »

ออฟไลน์ kridtapas

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1657 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 06:06:49 pm »

ได้มาแล้วครับ 42pj650  ได้ปุ๊ป ปวดหัวปั๊ปเลย

คือต่อช่องเสาอากาศ ที่หอแล้วมันหาสัญญาณไม่ได้อ่ะครับ 

หาได้ก็ไม่ชัดเลย ดูไม่รู้เรื่อง    ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับคุณภาพตัวสายรึปล่าวครับ

หรือต้องปรับตรงไหน ช่วยตอบหน่อยครับผม

ออฟไลน์ oasis

• *
« ตอบกลับ #1658 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 06:11:24 pm »
ได้มาแล้วครับ 47le5500 33000 ขอบคุณท่าน fmt ที่ข่วยตอบคำถามผมทุกกระทู้เลย ไม่ทราบว่า ต้องโทรไปลงทะเบียนได้เมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1659 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 06:19:07 pm »
ภายใน 15 วัน เมื่อท่านตรวจสอบจนมั่นใจแล้ว ก็จัดไปเลยครับ เบอร์โทรอยู่ในใบรับประกันครับ
ได้มาแล้วครับ 47le5500 33000 ขอบคุณท่าน fmt ที่ข่วยตอบคำถามผมทุกกระทู้เลย ไม่ทราบว่า ต้องโทรไปลงทะเบียนได้เมื่อไหร่ครับ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1660 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 06:26:17 pm »
ระบบสายอากาศทีวี รวมไม่ชัดอยู่แล้วครับ เป็นเรื่องปรกติ เพราะ กว่าจะต่อมาถึงท่าน ผ่านการตัดต่อ สายมาหลายจุดแล้ว
ถ้าจะดูทีวีชัดๆ
1.ใช้เสาอากาศของตัวเอง ครับ ส่วนตัว แบบเป็นท่อPVC และเสาก้านเดียวก็ได้ ถ้าไม่ีมีพื้นที่ เขาเรียกชนิดแบบรับได้ทั่วไทย แต่จะดู ได้ไม่ชัดทุก
ช่อง เพราะ ต้องหมุนหา ชัดเป็นช่องๆ ครับ
2.ติดจานดาวเทียม ชนิด จานแดง หรือจานเหลือง จบข่าวเลยแบบนี้ เพราะ ใช้พื่นที่น้อย แต่ด้านห้องท่านจะต้องหันไปทาง
ทิศตะวันตกเฉียงใต้ได้นะครับ เพราะจานหันไปทางนั้น สังเกตุ จานแดง แถวๆ หอท่านได้
3.ติดตามข้อ 2 ครับ และที่ห้องมี ADSL ความเร็วเท่าไรก็ได้ ติด Dreambox ครับ ชมทุกอย่างที่ต้องการ
รายละเอียดเพิ่มเติม PM มาได้ครับ แนะนำได้ครับ  

ได้มาแล้วครับ 42pj650  ได้ปุ๊ป ปวดหัวปั๊ปเลย

คือต่อช่องเสาอากาศ ที่หอแล้วมันหาสัญญาณไม่ได้อ่ะครับ  

หาได้ก็ไม่ชัดเลย ดูไม่รู้เรื่อง    ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับคุณภาพตัวสายรึปล่าวครับ

หรือต้องปรับตรงไหน ช่วยตอบหน่อยครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2011, 06:30:43 pm โดย topman »
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ eclassaekja

• *
« ตอบกลับ #1661 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 10:35:50 pm »
led lg le5300 กินไฟกี่วัตครับ เพิ่งไปซื้อมาพอมาอ่านที่หน้าเว็บเห็นเขาเชียพลาสมากันเยอะเลยชักไม่แน่ใจว่าเรามาถูกทางป่าวที่ห้างก็เชียให้เอา led
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2011, 10:39:33 pm โดย eclassaekja »

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1662 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 12:08:30 am »
หาหูฟังที่มีค่า
1. Watt เยอะๆ
2. Impredance ต่ำๆ
3. Sensitivity ที่ไวมากๆ

รบกวนสอบถามหน่อยครับ
ผมใช้ 22LE5300 เวลากลางคืนต้องใช้หูฟังต่อกับช่องเสียบทีวี แต่รู้สึกว่าเสียงหูฟังมันไม่ค่อยดังเลย
พอจะมีคำแนะนำไหมครับ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1663 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 12:30:31 am »
จาน DTV มีแบบ DIY เวลาท่านย้ายหอ หิ้วไปได้เลยครับ ไม่ต้องเจาะยึดติดกับผนังก็ได้นะครับ

แล้วถ้าชอบดูบอล ก็เอา Dreambox ของท่าน topman เลยครับ

ระบบสายอากาศทีวี รวมไม่ชัดอยู่แล้วครับ เป็นเรื่องปรกติ เพราะ กว่าจะต่อมาถึงท่าน ผ่านการตัดต่อ สายมาหลายจุดแล้ว
1.ใช้เสาอากาศของตัวเอง ครับ ส่วนตัว แบบเป็นท่อPVC และเสาก้านเดียวก็ได้ ถ้าไม่ีมีพื้นที่ เขาเรียกชนิดแบบรับได้ทั่วไทย แต่จะดู ได้ไม่ชัดทุก
ช่อง เพราะ ต้องหมุนหา ชัดเป็นช่องๆ ครับ
2.ติดจานดาวเทียม ชนิด จานแดง หรือจานเหลือง จบข่าวเลยแบบนี้ เพราะ ใช้พื่นที่น้อย แต่ด้านห้องท่านจะต้องหันไปทาง
ทิศตะวันตกเฉียงใต้ได้นะครับ เพราะจานหันไปทางนั้น สังเกตุ จานแดง แถวๆ หอท่านได้
3.ติดตามข้อ 2 ครับ และที่ห้องมี ADSL ความเร็วเท่าไรก็ได้ ติด Dreambox ครับ ชมทุกอย่างที่ต้องการ
รายละเอียดเพิ่มเติม PM มาได้ครับ แนะนำได้ครับ  

ได้มาแล้วครับ 42pj650  ได้ปุ๊ป ปวดหัวปั๊ปเลย

หาได้ก็ไม่ชัดเลย ดูไม่รู้เรื่อง    ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับคุณภาพตัวสายรึปล่าวครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1664 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 12:40:07 am »
ว่าแต่กี่นิ้วล่ะครับ ไปเลือกดูเอานะครับ   http://www.lcdtvthailand.com/spec/brand-spec.asp?sele_brand_id=1&type_of_tv=3

ถ้าค่าไฟบ้านทั่วไป PDP จ่ายเพิ่มค่าไฟจิ๊บๆครับ แต่ถ้าเป็นหอพักก็โหดหน่อยครับ

led lg le5300 กินไฟกี่วัตครับ เพิ่งไปซื้อมาพอมาอ่านที่หน้าเว็บเห็นเขาเชียพลาสมากันเยอะเลยชักไม่แน่ใจว่าเรามาถูกทางป่าวที่ห้างก็เชียให้เอา led

ออฟไลน์ apisit_jub

• *
« ตอบกลับ #1665 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 12:45:41 am »
Lg pj650 ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ......ที่ไหนถูกและผ่อนได้บ้างครับ..... [โย่ว] [โย่ว]มีงานจัดโปรโมชั่นที่ไหนบ้างครับ จะไปเอาเสาร์อาทิตยนี้สะหน่อย

ออฟไลน์ kridtapas

• *
« ตอบกลับ #1666 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 01:45:51 am »
จาน DTV มีแบบ DIY เวลาท่านย้ายหอ หิ้วไปได้เลยครับ ไม่ต้องเจาะยึดติดกับผนังก็ได้นะครับ

แล้วถ้าชอบดูบอล ก็เอา Dreambox ของท่าน topman เลยครับ

ขอบคุณท่าน Topman ท่าน fmt มากนะครับ
 ตอนแรกก็ศึกษาอยู่พักนึง นึกว่าได้ทีวีมาแล้วก็จบ
 กลายเป็นต้องมาศึกษาเรื่อง จานดาวเทียม, dreanbox, bluray ต่อ 
 เพราะอยากใช้ทีวีให้คุ้มค่าที่สุด  กิเลสเยอะครับ  ฮ่าๆๆ
 ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1667 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 11:15:26 am »
เอาใจช่วยครับ

Lg pj650 ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ......ที่ไหนถูกและผ่อนได้บ้างครับ..... [โย่ว] [โย่ว]มีงานจัดโปรโมชั่นที่ไหนบ้างครับ จะไปเอาเสาร์อาทิตยนี้สะหน่อย

ออฟไลน์ cantona045

• *
« ตอบกลับ #1668 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 01:50:08 pm »
ถ้าความไว 113dB อิมพีแดนซ์ 16 โอห์ม พอใช้ได้ไหมครับ
หรือว่ามีหูฟัง(แบบ in ear) ตัวไหนแนะนำไหมครับ ผมใช้ดูหนังจาก DVD เป็นหลัก
ขอบพระคุณครับ

หาหูฟังที่มีค่า
1. Watt เยอะๆ
2. Impredance ต่ำๆ
3. Sensitivity ที่ไวมากๆ

รบกวนสอบถามหน่อยครับ
ผมใช้ 22LE5300 เวลากลางคืนต้องใช้หูฟังต่อกับช่องเสียบทีวี แต่รู้สึกว่าเสียงหูฟังมันไม่ค่อยดังเลย
พอจะมีคำแนะนำไหมครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1669 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 03:07:59 pm »
ช่องหูฟังของ LG เป็นแบบนี้ทุกรุ่นครับ เสียงจะเบามากๆ เพราะที่ TV ไม่มีภาคขยายครับ ลำโพงหูฟัง ค่าอิมมันสูงอยู่แล้วกันหูแตก ต่อกับ TV ยังไงก็ไม่ดังอ่ะครับ

เรื่องเสาอากาศ ถ้าก่อนหน้าที่คุณได้เจ้า 42 ตัวนี้มาดูชัดดี แต่พอได้ตัวนี้มาดูไม่ชัดแบบ ดูไม่ได้เลย ก็น่าจะเป็ฯที่ TV นะครับ

ออฟไลน์ cantona045

• *
« ตอบกลับ #1670 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 03:53:52 pm »
ขอบพระคุณมากครับ
แล้วผมพอจะมีทางแก้ไหมครับ [ร้องไห้]

ช่องหูฟังของ LG เป็นแบบนี้ทุกรุ่นครับ เสียงจะเบามากๆ เพราะที่ TV ไม่มีภาคขยายครับ ลำโพงหูฟัง ค่าอิมมันสูงอยู่แล้วกันหูแตก ต่อกับ TV ยังไงก็ไม่ดังอ่ะครับ

เรื่องเสาอากาศ ถ้าก่อนหน้าที่คุณได้เจ้า 42 ตัวนี้มาดูชัดดี แต่พอได้ตัวนี้มาดูไม่ชัดแบบ ดูไม่ได้เลย ก็น่าจะเป็ฯที่ TV นะครับ

ออฟไลน์ PhObIaMAN

• *
« ตอบกลับ #1671 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 04:04:19 pm »
จอง42PJ650 ที่งาน Electroniga มอลบางกะปิ เมื่อปลายปีที่แล้ว นัดส่งของ 23มค.(นานมากแต่ไม่ว่ากัน)
21มค. โทรมาบอกของไม่มี ให้เปลี่ยนรุ่นเป็น LD460 หรือคืนเงิน เลยเลือกคืนเงินคับ ไม่ชอบถูกบังคับ(จริงๆผมคิดว่าLD460 ก็ดีนะ)
มาวันนี้ 26มค.โทรไปถามฮ่องกงแบงค์(ใช้บัตรนี้รูด) ว่ามีการอัพเดทยอดเงินหรือยัง(เพราะคืนเป็นเครดิตไม่ใช่เงินสด) ได้ผลว่ายังไม่ได้รับการติดต่อจากมอลบางกะปิ
งานเข้าเลยคับ เพราะเลยรอบบิลแล้ว และผมเอาเงินไปโปะไม่ได้เพราะห้างคืนเป็นเครดิต
ผลคือ ผมเจอดอกเบี้ย+สินค้าไม่ได้+เครดิตเสียเพราะผิดนัดชำระ(บัตรบอกเองเลยนะนี่) สำคัญที่สุดคือโดนแฟนด่า(อันนี้เครียดสุดๆเพราะห้ามเถียง) [ไม่พูด]
โทรไปตามเรื่องที่มอลบางกะปิ โอนสายกันครึ่งชั่วโมง สติแตกเลยคับ โวยแหลกเลยตั้งแต่เซลล์ยันบัญชี(ที่โอนสายไปทุกท่านล่ะ เพราะโอนทีนึงต้องพูดใหม่อีกครั้ง)

ปล.ผมไปได้ 42pj650ที่ตั้งฮั่วเส็งนะคับ วันที่23มค.นั่นล่ะ 17990แถมเครื่องทำแซนวิชกับร่ม [ปลื่ม] (ตอนนั้นเหลือ2วันนี้คงหมดแล้ว)ตัวพาขึ้นรถมาเลยไม่รอแล้ว
ใครต้องการไปจองได้คับรู้ผลไวว่าของมีหรือไม่มี ห้างเล็กๆคุยง่ายกว่าห้างใหญ่ๆแค่ไม่ค่อยจัดโปรเท่านั้นล่ะ ผมว่าเซลล์สมัยนี้ห่วยกว่าเมื่อก่อนเยอะ

สรุปว่าผมใช้เงินกับ 42pj650 ไป 35k(ได้คืนครึ่งหนึ่งเมื่อไหร่ไม่รู้) แฟนด่ายับ ขู่จะทุบเจ้าPJผมด้วย เฮ้อ...เหนื่อย [โขก]

ออฟไลน์ Watt

• *
« ตอบกลับ #1672 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 05:55:37 pm »
เป็นกำลังใจให้ คุณ.PhObIaMAN ครับ

รักแท้ย่อมมีอุปสรรค

ออฟไลน์ Sakira69

• *
« ตอบกลับ #1673 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 06:18:14 pm »
มีคำถามครับเกี่ยวกับ plasma ครับ
1. break-in กับ burn-in ต่างกันอย่างไรครับ
2. ถ้าไม่ทำสองอย่างตามข้อแรก แต่เปิดเครื่องดูปกติไปเรื่อยๆ อย่างนี้ก็เรียกว่าเบริ์นอินใช่หรือไม่ ?
3. ช่วงแรกๆเราต้องปรับภาพประมาณไหนครับ เช่น คอนทราส 60 สี 50 แสงสว่าง 40 เป็นต้น